ผู้เขียน หัวข้อ: เรือนไมล์เสีย เป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้เร่งความเร็วไม่ขึ้น จริงหรือ?  (อ่าน 2321 ครั้ง)

min

• แฟนพันธุ์แท้
ผมเคยเจอเหตุการณ์นี้ หลังจากไปเปลี่ยนแบตฯ มา รอบขึ้นแต่ความเร็วไม่เกิน 60 ช่างแจ้งเรือนไมล์เสีย เป็นไปได้หรือ? ทุกวันนี้ยังสงสัยอยู่

tonbabu

อาการสตาร์ทไม่ติด มีส่วนด้วยมั้ยครับ ถ้าเรือนไมล์เสีย

min

ของผมสาร์ทติดครับ แต่เร่งความเร็วไม่เกิน 60 รอบเครื่องขึ้นตามเท้าเหยียบครับ

Fortis

• Read Only
ผมเคยเสีย เร่งได้ปกติครับ ทุกย่านความเร็ว O0

min

ก็นั่นนะสิ!!!!  ผมก็เลยคิดว่ามันไม่น่าจะเกี่ยวกัน ผมคงโดนซะแล้ว (ค่าเรือนไมล์ 12,000.-)

kwan47

ผมมีเป็น..เข่ง  ลองเอารถมาลอง

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
ความเร็วตอนเรือนไมล์เสีย ใช้งานได้ปกติครับ ถ้ายังไม่ได้เปลี่ยนเอาที่พี่ขวัญลองสลับดูก็รู้ครับ..

min

ผมเปลี่ยนเรือนไมล์ไปนานโขแล้วครับ แต่ความสงสัยมันคาใจอยู่จนทุกวันนี้ ขอบพระคุณพี่ขวัญมากนะครับ ที่จะมาเปลี่ยนเข็มปรับเวลาให้ผม ซึ่งที่จริงแล้วตัวที่หักคือตัวเพทสีขาวที่อยู่ระหว่างแผงวงจรกับหน้าจอ โดยผมใช้ตะเกียบเหลาติดกาวตราช้างกับแป้นขาที่เหลืออยู่ ขณะนี้หมุนปรับขึ้นได้อย่างเดียว (เพราะมันเหลือแป้นขาอยู่ข้างเดียว) ซึ่งก็ยังดีกว่าที่หน้าจอมันขึ้น --:--AM ขอบพระคุณครับ