ผู้เขียน หัวข้อ: การดูแล การซ่อม การเปลี่ยนชิ้นส่วน การบำรุงรักษา รถยนต์ BMW ด้วยตัวเอง  (อ่าน 2900 ครั้ง)

basecoms

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
การดูแล การซ่อม การเปลี่ยนชิ้นส่วน การบำรุงรักษา รถยนต์ BMW ด้วยตัวเอง
สามารถอ่านโดยมีภาพประกอบที่เข้าใจได้ง่าย ตาม Link นี้ได้เลยครับ
เป็น BMW E34 525iA แต่การเปลี่ยนหลายๆอย่าง สามารถใช้ได้ครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Credit by รองศาสตราจารย์บุญชัด เนติศักดิ์
BMW E46, M43
หลายคนไปไม่ถึงความฝัน มิใช่เพราะเขาอ่อนด้อยกว่าคนอื่น ... แต่เพราะหลายคน ทิ้งความอดทนไว้กลางทาง ต่างหาก.

Harn

• ขาประจำ
 :-X :-X :-X :-X        ขอบคุณครับ สำหรับ ข้อมูล ดูๆ อย่างนี้  ;)

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้

STI2011

• บุคคลทั่วไป
ผมก็ไปหา ความรู้จากเว็ป นี้เหมือนกันครับ

ท่านเขียนบทความ ได้ดีมากครับ

basecoms

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมก็ไปหา ความรู้จากเว็ป นี้เหมือนกันครับ
ท่านเขียนบทความ ได้ดีมากครับ
+1 เสียงครับ  สิ่งที่ทำไว้เราอ่านแล้วสามารถทำได้จริง ทำไว้เป็นประโยชน์มาก ผมไปหาอ่านเจอ เลยนำลิงค์มาฝากชาว e46 ครับ   8)
BMW E46, M43
หลายคนไปไม่ถึงความฝัน มิใช่เพราะเขาอ่อนด้อยกว่าคนอื่น ... แต่เพราะหลายคน ทิ้งความอดทนไว้กลางทาง ต่างหาก.

X-talize

:-*อันนี้ลูกทุ่งหน่แยๆแต่ก็มีหลวยอย่างใช้ได้ใกล้เคียงครับ :-*
สำหรับคนชอบทำเอง :))
เฉาก๊วย

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

SweeTKhaI

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46 323IA Normally
ขอบคุณมากครับ... ;)

Ryan_E46

มีประโยชน์เป็นอย่างมาก ขอบคุณครับ

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ขอบคุณมากครับ :-X

E46_M43

• คนคุ้นเคย
การเปลี่ยนแปลงที่ยิ่งใหญ่ ง่ายดายกว่าสิ่งเล็กๆ

crayonz

• ขาประจำ
ฝาหม้อน้ำผมก็ใช้สูตรของอาจารย์นี่แหละครับ ซื้อ โอริง กับ ยางรองฝาใหม่ น้ำไม่มีซึมออกมาแน่นอน
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

yo-e46

ฝาหม้อน้ำผมก็ใช้สูตรของอาจารย์นี่แหละครับ ซื้อ โอริง กับ ยางรองฝาใหม่ น้ำไม่มีซึมออกมาแน่นอน
ขอบคุณพี่ crayonz มากครับเป็นเกียรติมากๆได้ฟังตัวเป็นๆมาจาก pantip ขอบคุณมากครับ