ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์ฝั่งซ้ายลมร้อน ฝั่งขวาลมเย็น..ไม่ทราบว่าจะแก้ยังไงดีครับ Y_Y  (อ่าน 18950 ครั้ง)

wooddy125

• แฟนพันธุ์แท้
ชุดซ่อมยางโอริงใน heater valve ประมาณนี้ ดูในลิงค์นะครับ และต้องสั่งจากนอก
ถ้าซื้อของคนนำเข้ามาขาย เค้าคิดแพงชุดโอริง 1000 บาท :o
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน&ei=1CEjUavuHs2HrAeRwICAAQ&usg=AFQjCNFF3OEpNeUSGJ4aLESFAyDihZJNEg
ของรถผม อาผมช่วยเจาะยางตันเป็นโอริงให้ ใส่กลับเข้าไปใช้ได้เหมือนเดิม  :))

ก๊อง

• แฟนพันธุ์แท้
  • สวัสดีครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ชุดซ่อมยางโอริงใน heater valve ประมาณนี้ ดูในลิงค์นะครับ และต้องสั่งจากนอก
ถ้าซื้อของคนนำเข้ามาขาย เค้าคิดแพงชุดโอริง 1000 บาท :o
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน&ei=1CEjUavuHs2HrAeRwICAAQ&usg=AFQjCNFF3OEpNeUSGJ4aLESFAyDihZJNEg
ของรถผม อาผมช่วยเจาะยางตันเป็นโอริงให้ ใส่กลับเข้าไปใช้ได้เหมือนเดิม  :))

;)
"กัมมุนา วัตตติ โลโก"

ch wasan

• ขาประจำ
ผมปัญหาคล้ายกันครับ แต่กลับกัน เข้ามานั่งอ่าน เลยอยากสอบถามว่า อาการของผมเย็นปกติ แต่ช่วงนี้ยุทางเหนืออากาศเย็นมาก แอร์มีฮีทเตอร์ออกมาฝั่งคนนั่งข้างเดียวครับฝั่งคนขับนั่งสั่นเลย ส่วนกลางวันเย็นปกติทั้งสองฝั่ง ???

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมปัญหาคล้ายกันครับ แต่กลับกัน เข้ามานั่งอ่าน เลยอยากสอบถามว่า อาการของผมเย็นปกติ แต่ช่วงนี้ยุทางเหนืออากาศเย็นมาก แอร์มีฮีทเตอร์ออกมาฝั่งคนนั่งข้างเดียวครับฝั่งคนขับนั่งสั่นเลย ส่วนกลางวันเย็นปกติทั้งสองฝั่ง ???

น่าจะปกตินะครับ ของผมพอวิ่งต่างจังหวัดดึกๆปรับมาเป็น 25 องศา ลมร้อนก็จะออกมาคล้ายๆกันครับ แต่จำไม่ได้ว่า ออกมาทางช่องแอร์ ช่องไหนบ้างครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ch wasan

• ขาประจำ

น่าจะปกตินะครับ ของผมพอวิ่งต่างจังหวัดดึกๆปรับมาเป็น 25 องศา ลมร้อนก็จะออกมาคล้ายๆกันครับ แต่จำไม่ได้ว่า ออกมาทางช่องแอร์ ช่องไหนบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2013, 11:04:27 โดย ch wasan »

ch wasan

• ขาประจำ

อืมมม ไม่รู้สิครับ เมื่อก่อนก็อุ่นทั้งสองฝั่งอะครับ แต่ตอนนี้ยุลาว มันหนาวมากเมื่อเช้า 12 องศา ปรับอุณภูมิ 27 มันดันอุ่นฝั่งเดียว เลยเข้ามาหาข้อมูดดูนะครับว่าปกติไหม รึต้องแก้ตรงไหนบ้าง เพราะอนาคตอุณหภูมิเลขตัวเดียวมาแน่นอน ตอนนี้ใช้ปิดลมฝั่งเย็นแทน เปิดฝั่งอุ่นฝั่งเดียว ก็พอแก้ขัดได้ แต่ถ้าเย็นมากๆเห็นคนที่นี่บอกมาแน่ๆ 1-2 องศา

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ถ้าไม่แน่ใจ ลองเช็คดู วาล์วฮีทเตอร์ ดูครับ เห็นเปลี่ยนใหม่กันอะไหล่นอก ตัวละ 2000 กว่าบาท ครับ ลองโทรเช็คกับร้านอะไหล่ดูครับ

เรื่องลมร้อนออกข้างเดียว ของผมที่เคยเป็น แต่จะเป็นตลอดนะครับจะเป็น คอย์ลเย็นรั่ว ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN