ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนปีกนกและชุดช่วงล่างหน้าทั้งหมด ในราคาไม่ถึงหมื่น  (อ่าน 5520 ครั้ง)

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
เปลี่ยนปีกนกและชุดช่วงล่างหน้าทั้งหมด ในราคาไม่ถึงหมื่น

เปลี่ยนทั้งหมด 10 ชิ้น

โดยสั่งจาก ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน แล้วมาจ้างช่างเปลี่ยนให้

รายการมีดังนี้

1.For BMW 10PCS Front Suspension steering repair kit   ราคา139$ us ประมาณ 4,865บาท

2.ค่าส่ง ราคา35.61$ us ประมาณ 1,246บาท

3.ค่าภาษี นำเข้า 600 บาท

4.ค่าแรง ถอดใส่ 1,500 บาทใช้เวลาทำ 1ชั่วโมงครึ่ง (อันนี้ถ้าทำเองก็ฟรี)

รวมผมทำไปทั้งหมด 8,211 บาท

ทีนี้มาดูว่าจะใช้ได้กี่ปี ได้ระยะทางกี่กิโลเมตร เดี๋ยวค่อยมารายงานผลให้ฟังครับ

โดยอะไหล่เป็นของเทียมแน่นอน 100% (ไม่ต้องถามว่าแท้ไหม 55555)

ปล.กระทู้นี้เผยแพร่เป็นวิทยาทาน ไม่ได้หวังผลทางธุรกิจใดใด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2017, 14:43:08 โดย kosit_w »

kosit_w

อันนี้ของเก่าถอดทิ้ง

kosit_w

หลังจากใส่เสร็จแล้ว

พี่เค้าตั้งศูนย์ให้เลย โดยใช้ตลับเมตรวัดเอา ขอบอกว่าตรงเป๊ะ

วิ่งนิ่ม กระชับ  เข้าร้านเช็คตั้งศูนย์อีกที แทบไม่ต้องปรับอะไรแล้ว ตลับเมตรพี่แกแม่นจริงๆ (พี่แกบอกว่าแกเป็นช่างตั้งศูนย์รถมาก่อน ก่อนจะมาเปิดอู่)

kengredline

• มือใหม่หัดขับ
  • *
แจ๋วเลยครับน่าจะสั่งมาขายต่อกันบ้างนะครับ

kosit_w

อัพเดทล่าสุดคันของเพื่อน เปลี่ยนแบบเดียวกันในระยะเวลาใกล้เคียงกัน บุชปีกนกยางหลุดจากเบ้าหลังจากตกหลุมแรงๆ
ชิ้นส่วนอืนยังใช้ได้ปกติดีทุกอย่างครับ

kosit_w

ชิ้นนี้ครับที่ยางหลุดจากเบ้า

nung

• คนคุ้นเคย
อยากเปลี่ยนตามบ้างง ใช้ดีไหมครับ ;)

kosit_w

ต้องดูยาวๆครับ ตอนนี้ใช้มาแล้ว 2เดือน ยังปกติดีอยู่ครับ พังเมื่อไหร่เดี๋ยวจะมารายงานครับ

nung

• คนคุ้นเคย
ครับผมม