ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเครื่องหยด กับน้ำรั่ว อยากหาอู่แถวโซนรังสิตเข้าครับ  (อ่าน 3304 ครั้ง)

Maigio

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
พอดีตอนแรกน้ำมันเครื่องมันรั่ว แล้วคราวนี้เอาไปเปลี่ยนถ่ายน้ำเครื่องมา ช่างให้เปลี่ยนประเก็นฝาวาลืวไปแล้ว แต่อาการไม่หายกลับมาเป็นอีก
เลยอยากหาร้านแถวรังสิต ลำลูกกา และคลองหลวง หรือตัวเมืองปทุมครับ กลัวโดนชาร์จหนักครับ พอจะมีอู่แนะนำไหมครับ

มีอาการน้ำรั่วที่ตาน้ำหลังเครื่องครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
เรื่องให้แนะนำอู่ ถ้าสังเกตดีๆจะไม่ค่อยมีคนตอบครับ
เพราะว่ามันเป็นเรื่องต่างกรรมต่างวาระ
แต่ละอู่อาจจะดีสำหรับคนนึง แต่แย่สำหรับอีกคน

ผมอยู่ลำลูกกาคลอง 2 แถวนี้มีอู่ทำ BMW เยอะมาก
ผมเข้าใช้บริการมาแล้วทั้งหมด ซ่อมแล้วจบทุกครั้ง

แต่ผมไม่สามารถแนะนำได้
เพราะถ้าผลออกมาไม่เป็นที่พอใจหรือตามที่คาดหวัง
คนที่โดนกระดูกแขวนคอ ก็คือคนที่แนะนำนั่นเอง

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • บุคคลในตำนาน
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
แนะนำไปหลายท่าน และไม่อยากให้ดูเรื่องราคา สูง ต่ำ
เพราะบางที่ คิดว่าถูก แต่ทำไม่จบ หรือมีปัญหาอื่นตามมา
บางที่ราคาสูง เน้นเปลี่ยนอะไหล่
ผมยินดี ขับรถไปหาช่าง 300 - 400 กม  เพื่อนำรถไปซ่อม ถ้าทำแล้วจบ และตรงไป ตรงมา ครับ  :-X    :-X   
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์

Maigio

• **
ตอนนี้ผมเจอแล้วครับ ทำตรง คลอง 3 ราคาก็พอสมควรอยุ่ แต่บริการดีครับ อะไรเสีย หรือ อะไรต้องรีบเปลี่ยน ก็แจ้ง แต่ส่วนใหญ่แนะนำให้ใช้ไปก่อน ซ่อมตามอาการครับ

soyti

• ขาประจำ
อยู่ตรงไหนครับ ผมอยู่คลองสอง หาอู่อยู่เหมือนกันครับ

Maigio

• **
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อยู่ตรงไหนครับ ผมอยู่คลองสอง หาอู่อยู่เหมือนกันครับ
พี่อยู่ช่วงไหนครับ เพราะอู่อยุ๋คลอง3ครับ ชื่อ TBM แต่ตอนนี้อู่ย้ายเข้าไปในซอยคลองสาม 1/9 ครับ เข้าลึกหน่อย แต่ผมว่าทำดีนะ

แต่ต้องขึ้นกับพี่ว่าพี่โอเคหรือป่าว เท่าที่ทำกับพี่เขามาราคาไม่แรง (สำหรับผม) ชื่อเฟส Ton Bm ครับ