ผู้เขียน หัวข้อ: จะติดแก๊สหัวฉีด ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคับ  (อ่าน 6796 ครั้ง)

mamamaprang

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: จะติดแกซหัวฉีด ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างคับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 00:38:36 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รถผมติดแก๊สแล้วมันมีอาการ ตอนสตาร์ทน้ำมันแล้วเครื่องมันเดินไม่เรียบอ่ะครับ กระตุกมากๆ จนเปลี่ยนเป็นแก๊สถึงเดินเรียบอ่ะครับ
ทำไงดีอ่ะครับ เครียดๆ อยู่เหมือนกัน  ??? ???

ถ้าแก๊สปรกติื น้ำมันผิดปรกติ  ก็ตัดระบบไฟไปได้ครับ ให้เช็คที่ระบบน้ำมันครับ  ลองเช็คดูว่า
1.ปั๊มติ๊กเสียมั้ย (เป็นกันบ่อย)
2.กรองเบนซินตันหรือเปล่า
3.วาล์วกักแรงดันเบนซิน รั่วหรือเปล่า  (อันนี้ก็เจอบ่อย)
ขอบคุณครับพี่
เดี๋ยวจะลองไปเช็คดูครับ  :-X :-X