ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้หม้อน้ำยี่ห้อ BEHR บ้างครับถามกันหน่อย  (อ่าน 2581 ครั้ง)

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
มันมีรูระบายน้ำใต้หม้อน้ำใหม(เหมือนของเดิมติดรถที่ต้องขันออก)ทำไมของผมซื้อมาไม่มีรูระบายน้ำออกมีแต่รู้ต่อเข้ากระปุกพักน้ำ  ถามกันหน่อยครับถ้าของเพื่อนๆๆมีจะได้เอาไปเปลี่ยนเพิงเบิกวรจักรมา O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

itongx

• แฟนพันธุ์แท้
  • No one is perfect!!
Re: ใครใช้หม้อน้ำยี่ห้อ BEHR บ้างครับถามกันหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 09:21:07 »
มีนะครับ แต่รูปล่อยมันจะไม่เหมือนของติดรถ น๊อตพลาสติกมันจะใหญ่ๆหน่อยเบอร์ 28 ได้หละมั้ง :-*
"ต้อง ครับ"

num2012

Re: ใครใช้หม้อน้ำยี่ห้อ BEHR บ้างครับถามกันหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 11:12:09 »
คือที่ว่าไม่เเมือนคืดอย่างนี้ครับที่เห็นเป็นน็อตพลาสติกใต้หม้อน้ำของแท้ติดรถมันขันออกได้แต่ที่เบิกใหม่(วัดโสม วรจักร)มันก็มีเป็นน็อตพลาสติกแต่มันหล่อติดกับหม้อน้ำเลยขันออกไม่ได้เหมือนฉีดพลาสติกขึ้นรูปใว้ให้เหมื่อนกันเฉยๆๆแต่ไม่สามารถขันออกได้เหมือนทำหลอกนะครับลองดูว่าใช่ใหมหรือเป็นของผมคนเดียว มันก็ไม่ได้มีผลอะไรมากหรอกครับแค่อยากรู็ว่ามันเหมือนกันใหม (ผมเปลี่ยนหม้อน้ำเองเลยสงสัยถามผู้ที่เคยใช้สังเกตุใหมเอยว่าเป็นแบบใหน)ขอบคุณครับ O0

OreO

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 23:49:28 »
พึ่งเปลี่ยนมาตอนต้นเดือน ก็จำได้ว่ามันไขออกไม่ได้มันเหมือน็อตพลาสติกติดตาย ยังคิดเลยว่า ถ้าจะถ่ายน้ำเองจะเปิดตรงไหน ก็ไม่ได้ถามช่าง เพราะเพื่อนก็ใช้ bm อยู่เลยกะว่าจะมาถามเพื่อนทีหลัง

Harn

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 04:33:20 »
ผมก็เพื่งเปลี่ยนมา  น่าจะขันออก ไม่ได้ นะครับ    ต้องไปก้มดูใหม่แล้ว นะครับ  O0 

num2012

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 07:52:14 »
ของเดิมติดรถน็อตตัวที่ถ่ายน้ำออกมันจะมีแกนยาว2ชั้นแล้วมีโอริงด้วย2ชั้นช่วยดันน้ำพอเจอแรงดันสูงๆๆจะช่วยให้ข้อต่อระหว่างกระปุกพักน้ำรั่วแต่ ของbehr มันทำหลอกใว้ทำให้ใส่แกนที่ว่าไม่ได้น้ำจึงผ่านได้ จะว่าดีขึ้นก็จริงแต่ถ้าเจอแรงดันสูงๆโอริงตรงข้อต่อมีซึมครับ  ผมยังไม่ติดเครื่องลองเทน้ำใส่หม้อน้ำซึมใหลเลยขนาดเปลี่ยนโอริงใหมแล้ว เลยต้องเอาประเกนเหลวช่วยตามข้อต่อท่อน้ำโอเคดีขึ้นไม่มีการรั่วซึม  แค่สังสัยทำไมไม่ทำให้เหมือนของเดิมจะได้ใส่อุปกรณ์ที่มีมาครบๆๆกลายเป็นเหลืออะใหล่ซะงั้นไม่รู้จะใส่ยังไง(ทำน็อตไว้แต่ขันไม่ได้เลยใส่ตัวแกนดันน้ำไม่ได้)  งงนะเนีย........ :-\ :-\

Bowon

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 19:33:24 »
ของผมเป็นน็อตพลาสติกสีฟ้า หัวแฉก อยู่ใต้หม้อน้ำ ขันออกได้ครับ ดูรูปที่ realeom ได้ครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

num2012

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 21:46:02 »
คนละตัวกันครับไอ้น็อตสีฟ้ามันจะอยู่ใต้น็อตสีดำที่ว่านี่อีกทีครับมันถอดได้เป็นทอดๆไอ้น็อตสีดำที่ผมว่าถ้ามันถอดไม่ได้น็อตสีฟ้าก็ไม่มีประโยชน์เพราะมันต้องถอดน็อตดำ(ตัวแม่)เพื่อเปลี่ยนโอริงส่วนสีฟ้า(ตัวลูก)จะอยู่ใต้น็อตดำที่ว่าครับ

itongx

• No one is perfect!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 09:06:47 »
ของผมเป็นน๊อตสีดำพลาสติกใหญ่ๆตัวเดียวครับ ถอดออกมามีโอริงอยู่สองชุดแกนยาวๆหน่อย ไม่ทราบว่าเป็นแบบเดียวกันหรือป่าว  ???
"ต้อง ครับ"

num2012

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 09:36:23 »
ใช่ครับตัวนั้นแหละแล้วหม้อน้ำใช้ของใหม่ยี่ห้อ behr หรือเปล่า ตัวที่ว่ามันขันออกได้ใหม(ของเดิมแท้ขันออกได้)เฉพาะยี่ห้อ behr นะครับถ้าของใครซื้อมาแล้วขันตัวถ่ายน้ำออกได้ก็บอกกล่าวด้วยนะครับ สอบถามกันดู O0

Bowon

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 10:40:35 »
คนละรุ่นกันจริงๆครับ คงเป็นรุ่นนี้

17-11-1-437-360-M166 Radiator Plug (Adjusting Screw) with Drain Screw for Automatic Transmission Cars, Each
   Brand: Laengerer & Reich   
 ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าเปลี่ยนได้ เปลี่ยนดีกว่าครับ จะได้ drain ได้

num2012

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 12:44:32 »
หม้อน้ำมันรุ่นเดียวกันแหละครับเพราะเบิกวัดโสมก็ยี่ห้อ behr ทั้งนั้น เพียงแต่มันไม่สามารถใส่น็อตปล่อยน้ำที่ว่าได้แค่นั้นเองมัน บายพลาสต่อเข้ากระปุกพักน้ำเลย แต่ถ้ามันมีแบบของเดิมก็ดีแต่ผมกลับไปหาอีกรอบก็เหมือนกันหมดครับ ;)