ผู้เขียน หัวข้อ: การโพสรูปด้วย Imageshack (for iPad)  (อ่าน 3301 ครั้ง)

admin

• บุคคลทั่วไป
การโพสรูปด้วย Imageshack (for iPad)
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 20:25:06 »
เนื่องจากมีสมาชิกหลายท่านใช้งานเว็บผ่าน iPad แต่เนื่องจากข้อจำกัดทำให้ไม่สามารถโพสรูปแบบปกติได้ ซึ่งสมาชิกบางท่านก็ก็ปัญหาโดยการใช้ app photobucket มาช่วย
ผมจึงเพิ่มตัวเลือกนี้ขึ้นมาเพื่ออำนวยความสะดวกสมาชิกมาขึ้นโดยวิธีการใช้งานก็เหมือนขั้นตอนการอัพรูปปกติคือ

๑. ย่อรูปก่อน รูปที่มีขนาดเหมาะคือ 800x600-1024x768-1200x800
๒. ไปที่หน้าจออัพโหลดปกติ โดยจะสังเกตุเห็นว่ามีกรอบของ imageshack เพิ่มขึ้นมา ก็เลือกรูปแล้วกด host it
๓. เมื่ออัพรูปเสร็จแล้วระบบจะแสดงภาพขึ้นมาพร้อมกับโค้ด ๒ ช่อง
ให้ทำการคลิ้กเลือกโค้ดช่องบนไปทั้งหมดแล้วไปวางไว้ในช่องข้อความ (copy and paste)
ในกรณีรูปใหญ่ต้องการให้โชว์เป็นทัมปเนลที่คลิ้กเพื่อขยายได้ให้เลือกใช้โค้ดช่องล่าง
๔. ในกรณีที่ต้องการอัพรูปหลายรูปต่อเนื่อง ให้ไปที่มุมขวาบนของกรอบที่วงกลมไว้จะสามารถอัพรูปต่อไปได้ทันทีแต่
ต้องไม่ลืมที่จะก้อบโค้ดของภาพแรกแล้ววางโค้ดลงในช่องข้อความเสมอ

เพียงเท่านี้รูปของท่านก้จะถูกเก็บไว้ที่ imageshack ท่านสามารถเอาไปแปะที่เว็บอื่นก็ได้ครับ
ถ้าท่านใดชอบระบบเก่าก็สามารถทำได้ครับ ยังอยุ่เหมือนเดิมแค่เลื่อนลงไปข้างล่างหน่อย

treety

• แฟนพันธุ์แท้
  • เก่งกันจริงๆ
Re: การโพสรูปด้วย Imageshack (for iPad)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 20:34:31 »
 ;) เยี่ยมเลยครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: การโพสรูปด้วย Imageshack (for iPad)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 08:42:10 »
ผมลองดูแล้วมีแต่เล็กไปกับใหญ่ไปครับ ไม่รู้ว่าจะต้องทำอย่างไรครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

admin

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 11:23:31 »
การที่รูปใหญ่ไปเกิดจากรูปที่นำมาลงมีขนาดใหญ่ไปครับ การใช้โค้ดชุดบนจะแสดงภาพขนาดจริง ต้องแก้ตั้งแต่ตอนย่อ ย่อให้ได้ขนาด 800 จะกำลังดีครับ
ส่วนรูปเลฏนั้นมีไว้เพื่อเพิ่มความเร้วในการโหลดสำหรับคนเนตช้า สมารถดูรูปขนาดเต็มได้เมื่อคลิ้กที่ภ่พครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 11:55:57 »
I pad mini นี่มันตั้งค่ากล้องได้ไหมครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

admin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 15:28:33 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
I pad mini นี่มันตั้งค่ากล้องได้ไหมครับ
ตั้งค่าลดความละเอียดได้ครับ ถ้าไม่ต้องการความยุ่งยา ส่วนวิธีการต้องรบกวนดูในส่วนของการตั้งค่ากล้องนะครับ พอดีผมไม่มีอุปกรณ์ตระกูล i เลยครับ