ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงสมาชิกใหม่(เรื่องปัญหาต่างๆๆๆ)  (อ่าน 1304 ครั้ง)

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ถึงสมาชิกใหม่(เรื่องปัญหาต่างๆๆๆ)
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 09:49:10 »
บางปัญหาที่สมาชิกใหม่ๆๆๆโพสถามกัน (ลองเซิสหากันก่อนนะครับ)ส่วนใหญ่แล้วเป็นปัยหาซำ้ๆๆเ้ดิมๆๆ มีข้อมูลอยู่แล้ว จะได้ไม่เกิดการตอบซ้ำซ้อนครับ เดี่ยวจะงงกันเปล่าๆๆ  เช่นหม้อน้ำ มีกระทู้ตอบไปแล้ว  asc/dsc มีกระทู้ตอบไปแล้ว  ของเหลวต่างๆๆมีกระทู้ไปแล้ว ประมาณนี้นะครับ ลองๆๆหาดูก่อนในช่องเซิสหาด้านบน ครับ :-*
เก่า แต่ไม่แก่นะ

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
Re: ถึงสมาชิกใหม่(เรื่องปัญหาต่างๆๆๆ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 05:01:08 »
คิดเหมือนกันครับ เคยคิดว่าควรค้นหาโดยใชเสิร์ชเอนจิ้นของเวบก่อน ง่ายและเร็วมาก อาจได้ข้อมูลข้างเคียงเพิ่มเติมไปด้วยครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน