ผู้เขียน หัวข้อ: Bentley VS Rolls-Roy  (อ่าน 1956 ครั้ง)

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Bentley VS Rolls-Roy
« เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 01:09:25 »
ขอถามพี่ๆในนี้หน่อยนะครับคือมผมสงสัยมานานแล้วพอดีๆเปิดๆแล้วเจอเว็บมีรูปทั้ง สองยี่ห้อ มาให้ดู และก็หลายทีผมนึกว่ามันเป็นโรงงานเดียวกัน แต่จริงๆแล้วไม่ใช่ครับ แล้วก็มีคนบอกว่า Bentley นั้นเปรียบเทียบกับ Bmw แต่ Rolls-Roy นั้นเปรียบกับ Benz นั้นจริงหรือไม่ครับ
ปล.ที่ถามไม่ใช่ว่าจะซื้อนะครับแค่อยากทราบว่าจริงๆมันต่างกันอย่างไรชาตินี้คงได้แค่ดูรูปเท่านั้นแค่อยากทราบไว้ประดับความรู้เท่านั้น เพราะผมไม่ทราบจริงเพราะ brand image มันคล้ายกันมากบางทีนึกว่ารถคันเดียวกันหมายถึงรุ่นเก่าๆหน่อยนะครับเลยสงสัยว่าที่เค้าเปรียบเทียบนั้นมันจริงหรือไม่
ขอบคุณล่วงหน้าครับ ???

admin

• บุคคลทั่วไป
Re: Bentley VS Rolls-Roy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 01:28:17 »
แต่ที่แน่ๆ RR โดนซื้อโดย BMW ครับ ส่วน Benz เข็น Maybach (รยล ๑ ของในหลวง) เข้าสู้ครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 01:44:23 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แต่ที่แน่ๆ RR โดนซื้อโดย BMW ครับ ส่วน Benz เข็น Maybach (รยล ๑ ของในหลวง) เข้าสู้ครับ
ขอบคุณ admin มากครับ แต่ล่าสุด maybach ปิดกิจการไปเรียบร้อยแล้วครับไปไม่รอด
ผมก็เพิ่งทราบว่า RR โดน BMW ซื้อไป  แต่ image ของ RR ก็ไม่ spirt เหมือน bentley ใช่ไหมครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับผม

GaB

• คนคุ้นเคย
  • BMW E46セダン
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 13:59:34 »
ส่วนตัวผมมองว่า RR จะเน้นแต่แนวหรูหราแต่ไม่เน้นเรื่องสมรรถนะ ความแรง เหมือนอย่าง Bentley ครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 14:26:42 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ส่วนตัวผมมองว่า RR จะเน้นแต่แนวหรูหราแต่ไม่เน้นเรื่องสมรรถนะ ความแรง เหมือนอย่าง Bentley ครับ
ผมก็คิดแบบนั้นครับ....แต่ bentley ราคาไม่แรงเหมือน RR แต่วัสดุภายในกลับดีกว่าเครื่องแรงกว่า สมรรถนะดีกว่าดีไวน์ก็ล้ำกว่าทั้งๆที่รถมันก็ระดับเดียวกัน