ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเลี้ยวกระพริบเร็ว  (อ่าน 4201 ครั้ง)

boychelsea

• ขาประจำ
  • อย่าเจ็บ อย่าจน นะครับ
ไฟเลี้ยวกระพริบเร็ว
« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 22:00:20 »
เวลาเปิดไฟเลี้ยวทั้งซ้าย-ขวา ไฟกระพริบเร็ว ทั้งที่เช็คหลอดไฟแล้วไม่มีหลอดขาด
เวลาเปิดไฟฉุกเฉินไฟกระพริบปกติ และเปิดไฟเลี้ยวซ้าย-ขวา พร้อมกับเปิดไฟหรี่ก็กระพริบปกติเช่นเดียวกัน
ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร แล้วต้องไปซ่อมที่ไหนครับ

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ไฟเลี้ยวกระพริบเร็ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 22:16:16 »
ลองเช็คฟิวส์ดูครับ ไม่เกี่ยวกับหลอด ขอให้หายไวๆครับ ฟิวส์น่าจะขาดครับ

boychelsea

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 22:47:12 »
ขอโทษนะครับ.........
ไม่ทราบว่ากล่องที่เช็คฟิวส์อยู่ส่วนไหนของรถ แล้วถ้าฟิวส์ขาดเกิดจากสาเหตุอะไร และมีใครเคยเป็นบ้างครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 22:52:20 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่ทราบว่ากล่องที่เช็คฟิวส์อยู่ส่วนไหนของรถ แล้วถ้าฟิวส์ขาดเกิดจากสาเหตุอะไร และมีใครเคยเป็นบ้างครับ
อยู่ใต้เกะคนนั่งครับลองมุดดู ฟิวส์ขาดตามอายุการใช้งานครับเรื่องปกติของการใช้งานขาดได้เสมอไม่บอกไม่กล่าวไม่มีการเตือนใดๆครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 22:54:39 »
เปลี่ยนหลอดมาหรือเปล่าครับ  ???
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

boychelsea

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 23:24:34 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อยู่ใต้เกะคนนั่งครับลองมุดดู ฟิวส์ขาดตามอายุการใช้งานครับเรื่องปกติของการใช้งานขาดได้เสมอไม่บอกไม่กล่าวไม่มีการเตือนใดๆครับ
ขอบคุณครับ.....จากน้องใหม่ตาตก  :-X

เปลี่ยนหลอดมาหรือเปล่าครับ  ???
ไม่เคยเปลี่ยนครับ  ???

แล้วจะมีสาเหตุอื่นอีกไหมครับ ?

Somchai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 04:36:19 »
ถ้าหลอดไม่ขาด......ลองถอดขั้วแบตฯ ออกซัก 15 นาที

Harn

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 05:20:11 »

เปิดเก้ด้านคนนั่งแล้วอยู่ด้วนบนอีกที แล้วเปิด ลงมาด้านล่างอีกที   ???  อุปกรณ์ สีแดง ที่อยู่ตรงกลาง คือตัว คีบดึง ฟิวส์  ::)

boychelsea

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 12:44:02 »
ขอบคุณทุกความช่วยเหลือครับ  :-X

ลองทุกทางที่แนะนำมาแล้วครับ ก็ยังไม่หาย
เลยลองถอดขั้วไฟท้าย พบว่า ปลั๊กรวมที่เข้าโคมไฟท้ายเส้นสีน้ำตาลมีความร้อนเมื่อเปิดไฟเลี้ยว
ถอดปลั๊กออกดูเห็นขั้วปลั๊กเส้นสีน้ำตาลมีรอยพอง ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุหรือเปล่าครับ

basecoms

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 23:35:25 »
เคยเป็นเหมือนกันครับ แต่อยู่ดีดี ก็หายเองซ่ะงั้น...   8)
BMW E46, M43
หลายคนไปไม่ถึงความฝัน มิใช่เพราะเขาอ่อนด้อยกว่าคนอื่น ... แต่เพราะหลายคน ทิ้งความอดทนไว้กลางทาง ต่างหาก.

tontam

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 07:01:45 »
ขั้าละลาย เตยเป็นตรับ :) :) :)
Power without control is nothing.

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 07:59:53 »
ขอบคุณทุกความช่วยเหลือครับ  :-X

ลองทุกทางที่แนะนำมาแล้วครับ ก็ยังไม่หาย
เลยลองถอดขั้วไฟท้าย พบว่า ปลั๊กรวมที่เข้าโคมไฟท้ายเส้นสีน้ำตาลมีความร้อนเมื่อเปิดไฟเลี้ยว
ถอดปลั๊กออกดูเห็นขั้วปลั๊กเส้นสีน้ำตาลมีรอยพอง ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุหรือเปล่าครับ

ผมว่าก็น่าจะเกี่ยวนะครับ ลองแก่ที่จุดนี้ดูก่อนก็ได้ครับ เพราะว่าถ้าสายไฟไหม้กระแสไฟจะไม่เท่าเดิมครับ O:-) O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

boychelsea

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 14:46:18 »
ปิดดีลแล้วครับ.......ขอบคุณ คุณRut นะครับ

ปัญหาคือ ขั้วสายสีน้ำตาลละลาย ผมเลยจัดการจั๊มสายจากสายสีน้ำตาลเข้าขั้วลบไฟเลี้ยวหลัง
ไฟกระพริบปกติแล้วครับ :D ;D

Harn

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 01:28:36 »
ปิดดีลแล้วครับ.......ขอบคุณ คุณRut นะครับ

ปัญหาคือ ขั้วสายสีน้ำตาลละลาย ผมเลยจัดการจั๊มสายจากสายสีน้ำตาลเข้าขั้วลบไฟเลี้ยวหลัง
ไฟกระพริบปกติแล้วครับ :D ;D

;) ;) ;)