ผู้เขียน หัวข้อ: พี่สุเมธรถเร่งไม่ออก เวลาติดไฟแดงค่ะ แต่พอปิดแอร์แล้วปกติ  (อ่าน 2713 ครั้ง)

papew

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
สตาร์ทตอนเช้าแรกๆขับปกติไม่เป็นอะไร แล้วพอเหมือนขับไปสักพักคือรถมีอาการเวลารถติดนานๆ พอจะออกตัวกลับเหยียบไม่ออกค่ะ แต่พอปิดแอร์ปุ๊ป ดันเหยียบออก ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรค่ะ คอล์ยกับสายvacumm เกี่ยวมั้ยค่ะพอดีว่าพอขับไปนานๆ จอดติดแล้วมีอาการสั่นด้วยค่ะ
รถ323i e46 ติดแก๊สค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »
ปิ้ว วว, ,

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
เคยเปลี่ยนกรองเบนซิลหรือยังครับ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

papew

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ยังไม่เคยเลยค่ะ
ปิ้ว วว, ,

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ติดแก๊สด้วยนี่

ลองวิ่งน้ำมันอย่างเดียวดูก่อน  ว่ายังมีอาการอยู่มั้ย

ถ้าหายก้แสดงว่าเป็นตอนใช้แก๊ส ก็แก้ระบบแก๊ส หรือจูนแก๊สใหม่

ถ้าน้ำมันก็เป็น ก็เป็นที่เครื่องยนต์

อาการคล้ายๆแบบนี้ผมเคยเจอใน CR-V เป็นอาการคอมแอร์ใกล้น็อค

คือพอคอมแอร์ทำงาน แรงเครื่องไปหมุนคอมแอร์แทบไม่ไหว ใช้ไปไม่นานหน้าคอมแอร์ น๊อตขาดกระเด็นมาข้างนอกเลย เปลี่ยนคอมใหม่หายสนิท

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ผมว่าไล่ดูทีละอย่างก่อนครับ
จอดเดินเบา ลองดูคอย์ลจุดระเบิดครับ ตัวนึงของ bosh พันกว่าบาท
เร่งไม่ขึ้น ลองดู เซ็นเซอร์เพลาลูกเบี้ยว ครับเอาเครื่องจับดูถ้าเป็นที่เซ็นเซอร์จะฟ้องขึ้นมา

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN