ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องไฟแนนซ์ครับ  (อ่าน 5323 ครั้ง)

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
สงสัยเรื่องไฟแนนซ์ครับ
« เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 15:09:11 »
ถ้าผมอยากซื้อรถของใครสักคนในเว็บ ที่ไม่ใช่รถเต้นท์
แต่ตังไม่พอ ต้องพึ่งไฟแนนซ์
ผมต้องหานายหน้ามาเดินเรื่องให้ หรือว่า ผมไปยืนเรื่องที่บริษัทไฟแนนซ์นั้นๆเองได้เลยครับ
บอกตรงๆว่าไม่ชอบพวกนายหน้าเลย กินเปล่าเกิน แถมหยิ่งอีกตะหาก
แล้วมีไฟแนนซ์ไหนแนะนำบ้างครับ
อาทิตย์ที่แล้วกลับไปอุบล ไปที่ไทยพาณิชย์ลิสซิง พนักงานแย่มาก แถมบอก ที่เต้นท์มีคนรับเรื่องอยู่ ให้ไปยื่นที่นั่นเลย
แล้วทำเหมือนเราไปขอข้าวเค้ากินเลย (ในใจคิดว่า เงินเดือนคุณน้อยกว่าผม แค่พนักงานผู้น้อยบริษัทไฟแนนซ์ แต่ทำไมทำตัวอย่างนี้)
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

Fortis

• Read Only
Re: สงสัยเรื่องไฟแนนซ์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 15:11:41 »
ไปตรงๆ เลยก้อได้ครับ

ส่วนใหญ่ Marketing กับ เตนท์ มีส่วนแบ่งค่าคอมพ์กันอยู่แล้วครับ

หากให้เตนท์ทำเรื่องไฟแนนซ์ ในเคสดันยอด น่าจะดีที่สุดครับ :-X

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 15:17:49 »
ติดต่อตรงได้เลยครับ เตรียมเอกสารการเงินคุณให้พร้อม
แล้วนัดไฟแนนซ์ดูรถ เจ้าของรถต้องไปด้วยนะครับ

ส่วนตัวชอบธนชาติครับ ผ่านง่ายด้วย

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 15:41:42 »
ในหน้าซื้อขายมีสมาชิกทำไฟแนนช์อยู่คนนึงลองปรึกษาดูครับ

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 19:09:08 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ในหน้าซื้อขายมีสมาชิกทำไฟแนนช์อยู่คนนึงลองปรึกษาดูครับ
ตามนั้นครับ....
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Chetcck

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 21:54:03 »
ถ้าไม่ใช่เต๊นท์ ในกรณีซื้อขายกันเอง ทางคนซื้อสามารถติดต่อเจ้าหน้าที่ไฟแนนซ์โดยตรงเองได้ครับ แต่หลังจากยื่นเรื่องและได้รับการอนุมัติจากไฟแนนซ์แล้ว ทางเจ้าของรถต้องเอาเล่มทะเบียนรถไปโอนเป็นชื่อไฟแนนซ์ก่อนนะครับ ถึงจะจ่ายเป็นเช็คให้เจ้าของรถ ตรงนี้ต้องคุยกะทางเจ้าของรถว่าเค้าจะยอมรึเปล่า อีกกรณีก็คือจัดผ่านเต๊นท์รถครับ ถ้าเรามีเต๊นท์ที่พอรู้จักก็สามารถให้เค้าจัดให้ได้ครับ หลังจากไฟแนนซ์อนุมัติ อาจจะให้เต๊นท์ออกเงินให้เจ้าของรถไปก่อนแล้วหลังจากนั้นทางไฟแนนซ์ก็จะจ่ายเงินให้กับทางเต๊นท์เอง แต่อาจจะมีค่าธรรมเนียมบางนะครับแล้วแต่เราตกลงกะทางเต๊นครับ แต่ถ้าไปซื้อรถที่เต๊นท์เดี๋ยวทางเต๊นท์เค้าจัดการเดินเรื่องให้เองครับ ส่วนไฟแนนซ์ที่จัดมือสองตอนนี้ก็มี ธนชาต ครับ ที่ดอกเบี้ยถูกหน่อย แต่ ICBC ก็น่าสนใจนะครับ ถูกกว่าธนชาตนิดหนึ่ง ผมเพิ่งจัดมา 318ise ปี 02  ยอดจัด 300,000 ดบ.3.90% ต่อปี แต่ไปโดน vat อีก 7% ครับ
ขายรถบรรทุกขนาด เล็ก กลาง ใหญ่ ISUZU 4-12 ล้อ
รับปรึกษาการต่อตัวถังรถบรรทุกทุกชนิด และ ให้คำปรึกษา
ด้านการจัดไฟแนนซ์รถบรรทุกขนาดใหญ่
E-Mail:[email protected]
มือถือ : 08-1969-7168

LoveBoat

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 22:13:55 »
ราชธานีลีสซิ่งก็ดี

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 08:51:58 »
ลองคุยกับของกรุงศรีรึยังครับ กรณีรถบ้านเค้าก็รับทำนะครับ

Chris

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 20:18:21 »
ลองคุยกับของกรุงศรีรึยังครับ กรณีรถบ้านเค้าก็รับทำนะครับ
เจ้านี้ขอผ่านครับ เค้าเคยปฏิเสธผมเมื่อ5ปีที่แล้ว จากนั้นมา ไม่ว่าจะเป็นบริการอะไรของเค้า ผมขอผ่าน ^-^

ราชธานีลีสซิ่งก็ดี
เดี๋ยวหาข้อมูลครับ

ถ้าไม่ใช่เต๊นท์ ในกรณีซื้อขายกันเอง ทางคนซื้อสามารถติดต่อเจ้าหน้าที่ไฟแนนซ์โดยตรงเองได้ครับ แต่หลังจากยื่นเรื่องและได้รับการอนุมัติจากไฟแนนซ์แล้ว ทางเจ้าของรถต้องเอาเล่มทะเบียนรถไปโอนเป็นชื่อไฟแนนซ์ก่อนนะครับ ถึงจะจ่ายเป็นเช็คให้เจ้าของรถ ตรงนี้ต้องคุยกะทางเจ้าของรถว่าเค้าจะยอมรึเปล่า อีกกรณีก็คือจัดผ่านเต๊นท์รถครับ ถ้าเรามีเต๊นท์ที่พอรู้จักก็สามารถให้เค้าจัดให้ได้ครับ หลังจากไฟแนนซ์อนุมัติ อาจจะให้เต๊นท์ออกเงินให้เจ้าของรถไปก่อนแล้วหลังจากนั้นทางไฟแนนซ์ก็จะจ่ายเงินให้กับทางเต๊นท์เอง แต่อาจจะมีค่าธรรมเนียมบางนะครับแล้วแต่เราตกลงกะทางเต๊นครับ แต่ถ้าไปซื้อรถที่เต๊นท์เดี๋ยวทางเต๊นท์เค้าจัดการเดินเรื่องให้เองครับ ส่วนไฟแนนซ์ที่จัดมือสองตอนนี้ก็มี ธนชาต ครับ ที่ดอกเบี้ยถูกหน่อย แต่ ICBC ก็น่าสนใจนะครับ ถูกกว่าธนชาตนิดหนึ่ง ผมเพิ่งจัดมา 318ise ปี 02  ยอดจัด 300,000 ดบ.3.90% ต่อปี แต่ไปโดน vat อีก 7% ครับ
น่าสนใจมากครับ 3.9%
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

Ngee

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 23:22:18 »
เข้าไปเองเลยครับ ตอนผมซื้อผมก็เข้าไปที่ไฟแนนท์หาเซลเองเลยครับ

Inin FLoWeR StOn€

• ขาประจำ
  • •• I LoVe "KhUn-nGeN" ••
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 17:45:43 »
ถ้ามีพรรคพวกที่เต้นท์ให้เขาทามให้ก็ได้คะ..ของตอนจัดโดนทั้งเพื่อนโกงค่าประกันเสียไป 31500 พอบริษัทประกันส่งรายละเอียดมาค่าประกันแค่สองหมื่นห้าพันก่า...โกรธเพื่อนอยู่เป็นเดือนแต่ก็ให้อภัย มาบอกให้เราโอนเงินเข้าบัญชีเต้นท์เด๋วเต้นท์จัดการให้ สอบถามไปที่เต้นท์บอกว่าได้รับแค่ 26000 แถมเพื่อนบอกว่ามีค่า พรบ.ด้วย เช็คบริษัทประกันบอกว่าไม่ได้ทำ พรบ.ให้นะสุดท้ายต้องมาทำเอง...แุมเต้นท์บอกว่ามีค่าจัดการไฟแนนซ์ ค่าชุดไฟแนนซ์ เพิ่มมาอีก 15000 ทั้งๆที่เอกสารไฟแนนซ์ทุกอย่างจัดการเอง..เห็นว่าเป็นน้องรู้จักกานและสนิทกาน..สุดท้ายบอกว่าจะคืนเงินให้..หายต๋อมไปบอกคนโน่นนี้ว่าเราไม่เอาคืน..ทำงานที่เดียวกานด้วย..อโหสิ ทุกวันนี้ก็ให้อภัย..รวมจ่ายค่าประกันโน่นนี่นั่นเกือบห้าหมื่นคะบวกพาเพื่อนไปเลี้ยงเป็นค่าตอบแทนเดินเรืาองให้เบ็ดเสร็จห้าหมื่นก่า 5566 O0

I LoVe..." KhUn-nGeN "

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 20:50:49 »
ถ้ามีพรรคพวกที่เต้นท์ให้เขาทามให้ก็ได้คะ..ของตอนจัดโดนทั้งเพื่อนโกงค่าประกันเสียไป 31500 พอบริษัทประกันส่งรายละเอียดมาค่าประกันแค่สองหมื่นห้าพันก่า...โกรธเพื่อนอยู่เป็นเดือนแต่ก็ให้อภัย มาบอกให้เราโอนเงินเข้าบัญชีเต้นท์เด๋วเต้นท์จัดการให้ สอบถามไปที่เต้นท์บอกว่าได้รับแค่ 26000 แถมเพื่อนบอกว่ามีค่า พรบ.ด้วย เช็คบริษัทประกันบอกว่าไม่ได้ทำ พรบ.ให้นะสุดท้ายต้องมาทำเอง...แุมเต้นท์บอกว่ามีค่าจัดการไฟแนนซ์ ค่าชุดไฟแนนซ์ เพิ่มมาอีก 15000 ทั้งๆที่เอกสารไฟแนนซ์ทุกอย่างจัดการเอง..เห็นว่าเป็นน้องรู้จักกานและสนิทกาน..สุดท้ายบอกว่าจะคืนเงินให้..หายต๋อมไปบอกคนโน่นนี้ว่าเราไม่เอาคืน..ทำงานที่เดียวกานด้วย..อโหสิ ทุกวันนี้ก็ให้อภัย..รวมจ่ายค่าประกันโน่นนี่นั่นเกือบห้าหมื่นคะบวกพาเพื่อนไปเลี้ยงเป็นค่าตอบแทนเดินเรืาองให้เบ็ดเสร็จห้าหมื่นก่า 5566 O0

มีเพื่นนดี จริงๆ ครับ  O0
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 22:08:36 »

มีเพื่นนดี จริงๆ ครับ  O0
ดีมากเลยคะพี่กฤษ..หุหุ C:-) C:-)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 22:32:19 »
เพื่อนแบบนี้ คงเลิกคบเลย  O0
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ooooatooo

• http://www.clube46.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 23:06:23 »
ถ้ามีเพืื่อนทำไฟแนนซ์อยู่แล้วให้เพื่อนจัดการให้เลยครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นทางเต๊นท์เค้าจะมีส่วนได้ส่วนเสียกันกับไฟแนนซ์ประจำอยู่แล้วเรื่องยอดจัดคงไม่แตกต่างกัน แต่เรื่องดอกเบี้ยนี่อยู่ที่เจ้าหน้าที่จริงๆ

มือสอง ถ้าไม่รวมค่าดาวน์นะครับคร่าวๆก็จะมี
ค่าจดจำนอง 3-5 พันบาท แล้วแต่ไฟแนนซ์
ประกันชั้น 1 อันนี้บังคับ ถ้าภาษีจะหมดเราก็โดนไปอีก 2 เด้ง คือภาษีกับ พรบ (ไม่กี่พัน ไม่ต้องตกใจ)
เงื่อนไขบังคับ เช่นต้องทำประกันชีวิตเพิ่ม เช่นจ่าย 3 หมื่นก้อนเดียว ถ้าเราเกิดอุบัติเหตุทาางรถไม่ว่าจะเป็นคันที่เช่าซื้อหรือไม่ก็ตาม เหลืองวดเท่าไหร่ ทางประกันยกให้ตามนั้น หรือถ้าหากเราผ่อนเหลือแค่ 25% ของงวดทั้งหมด ทางประกันมอบรถให้และจ่ายเงินทดแทนทั้งหมด 25% ให้กับผู้รับผลประโยชน์รายแรก

สรุปคร่าวๆ
ประกันตีไป 23000
จดจำนองตีไป 5000
ภาษี+พรบ ตีไป 3000

ประมาณ 31000 ออกรถโดยประมาณ (ไม่รวมดาวน์นะครับ)

ผิด ถูกประการใด ขออภัยและชี้แนะด้วยครับ เพราะข้อมูลนี้เกิน 2 ปีแล้วนะครับ

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 02:09:42 »
ถ้ามีเพืื่อนทำไฟแนนซ์อยู่แล้วให้เพื่อนจัดการให้เลยครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นทางเต๊นท์เค้าจะมีส่วนได้ส่วนเสียกันกับไฟแนนซ์ประจำอยู่แล้วเรื่องยอดจัดคงไม่แตกต่างกัน แต่เรื่องดอกเบี้ยนี่อยู่ที่เจ้าหน้าที่จริงๆ

มือสอง ถ้าไม่รวมค่าดาวน์นะครับคร่าวๆก็จะมี
ค่าจดจำนอง 3-5 พันบาท แล้วแต่ไฟแนนซ์
ประกันชั้น 1 อันนี้บังคับ ถ้าภาษีจะหมดเราก็โดนไปอีก 2 เด้ง คือภาษีกับ พรบ (ไม่กี่พัน ไม่ต้องตกใจ)
เงื่อนไขบังคับ เช่นต้องทำประกันชีวิตเพิ่ม เช่นจ่าย 3 หมื่นก้อนเดียว ถ้าเราเกิดอุบัติเหตุทาางรถไม่ว่าจะเป็นคันที่เช่าซื้อหรือไม่ก็ตาม เหลืองวดเท่าไหร่ ทางประกันยกให้ตามนั้น หรือถ้าหากเราผ่อนเหลือแค่ 25% ของงวดทั้งหมด ทางประกันมอบรถให้และจ่ายเงินทดแทนทั้งหมด 25% ให้กับผู้รับผลประโยชน์รายแรก

สรุปคร่าวๆ
ประกันตีไป 23000
จดจำนองตีไป 5000
ภาษี+พรบ ตีไป 3000

ประมาณ 31000 ออกรถโดยประมาณ (ไม่รวมดาวน์นะครับ)

ผิด ถูกประการใด ขออภัยและชี้แนะด้วยครับ เพราะข้อมูลนี้เกิน 2 ปีแล้วนะครับ
อันนี้เป็นข้อมูลที่ใช่เลยคะ...แต่นินโดนเยอะปายหน่อย5555 ;D ;D