ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญสมาชิกร่วมกันทำบุญหน่อยคับ ตามกำลังคับ  (อ่าน 7341 ครั้ง)

Sumate

• แฟนพันธุ์แท้
 O0 สรุปว่า ของที่ทำเพิ่งจะเสร็จ
1.ขาหมู  30 กล่อง/ขา
2.พะโล็ขาหมู+สามชั้น+ไข่ กล่องขนาดเดียวกันกับขาหมู  17 กล่อง ( ท่าน ณรงค์ Grean tee จัดมา 10 ขาคับ )
3.ไข่พะโล้สำหรับขาหมู 4 กล่อง 550 ฟอง
ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกๆๆท่านที่ร่วมทำบุญด้วยกันคับ
สมาชิกท่านไดทำไม่ทันครั้งหน้าทำได้คับ เราขอบริการทำไปเรื่อยๆๆได้คับ น้อยมากไม่เป็นไรคับ
และรายชื่อทั้งหมดที่บริจาก ทางสถานที่ จะออกใบขอบคุณมาให้คับ
ตัวแทนสินค้าออนไลน์ จากญี่ปุ่น รับสั่งตัดทั้งคันมาลงระบบใหม่/หัวตัด/เครื่อง/เกียร์/วิเคราะห์ระบบ E46 ด้วย GT1 Tel.088-856-8506 สุเมธ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ผมว่าจะไปด้วย แต่ติดเลือกตั้งนะครับพี่ แถมเป็นคนของที่บ้านด้วยนะครับเลยหนีไปไม่ได้นะครับ :(

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Natthaya

• คนคุ้นเคย
ใครหนอหายังไม่เจอโอนเข้ามา 500 บาท เมื่อเวลา 20.06 น.  แจ้งทิพย์ด้วยจร้า ขอชื่อ-นามสกุลและที่อยู่ของท่านด้วย 082-257-4709,  087-782-4709 จะรอนะคะ

แจ้งรายชื่อเพิ่มเติมอีก 2 ท่านนะคะ
1.  ยังไม่ทราบนามค่ะ    บริจาคไอติม 50 แท่งเป็นเงิน   500 บาท
2.  คุณกุลชาติ   สังข์ชัย บริจาคไอติม 25 แท่งเป็นเงิน   250 บาท (กุลชาติ)

รวมยอดบริจาคทั้งสิ้น ไอติมโบราณ 1,185 แท่งเป็นเงิน 11,850 บาท

แล้วพบกันพรุ่งนี้ที่สถานสงเคราะห์คนพิการและบ้านพักคนชรา เวลา 10.30 น. ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2012, 21:36:38 โดย Natthaya »

Park

ขอ Update เพิ่มเติมครับ  เนื่องจากแม่ผม ขอร่วมทำบุญไอติมเพิ่มเติม จำนวน 50 แท่ง  ผมจึงขอร่วมเพิ่มอีก 50 แท่งไปด้วยกัน
รวมเป็นของผม 200 แท่งครับ ซึ่งได้โอนให้คุณทิพย์ไปเพียง 1000 บาท พรุ่งนี้จะโอนเพิ่มเติมให้ช่วงเช้าตอนออกจากบ้านนะครับ

ว่าแต่พี่เมธต้มขาหมู 60 Kg ไม่รวมน้ำและเครื่องทันด้วย  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2012, 21:38:17 โดย Park »
สิ่งสุดท้ายในชีวิต ก็คือ "ความว่างเปล่า"

Natthaya

• คนคุ้นเคย
ขอบคุณค่ะคุณปาร์ค ทิพย์ขอรายงานเพิ่มเติมเลยนะคะ เพราะเช้าคงไม่มีเวลารายงานให้เพื่อนสมาชิกทราบ คุณปาร์คและคุณแม่บริจาคเพิ่มอีก 100 แท่งยอดโอติมจะเพิ่มขึ้นเป็น 1,285 แท่งเป็นเงิน 12,850 บาทค่ะ

รายงานตามนี้ค่ะ :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2012, 21:58:28 โดย Natthaya »

green tea

• E46 M54 330IA
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
O0 สรุปว่า ของที่ทำเพิ่งจะเสร็จ
1.ขาหมู  30 กล่อง/ขา
2.พะโล็ขาหมู+สามชั้น+ไข่ กล่องขนาดเดียวกันกับขาหมู  17 กล่อง ( ท่าน ณรงค์ Grean tee จัดมา 10 ขาคับ )
3.ไข่พะโล้สำหรับขาหมู 4 กล่อง 550 ฟอง
ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกๆๆท่านที่ร่วมทำบุญด้วยกันคับ
สมาชิกท่านไดทำไม่ทันครั้งหน้าทำได้คับ เราขอบริการทำไปเรื่อยๆๆได้คับ น้อยมากไม่เป็นไรคับ
และรายชื่อทั้งหมดที่บริจาก ทางสถานที่ จะออกใบขอบคุณมาให้คับ

ขอบคุณมากครับพี่สุเมธที่เป็นธุระให้เหนื่อยเลยครับพี่ :-[

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ผมยังไม่ได้โอนเลยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ตอนเช้าโอนให้ครับ  :-X

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
พี่สุเมธและคุณทิพย์ครับ

ผมกำลังรวบรวมพวกนมผงของบริษัท Abbot (พวกเอนชัวร์และพีเดียชัวร์)
รวมถึงข้าวสารและของอุปโภคที่จำเป็นไปมอบให้ ยังไงเจอกันพรุ่งนี้ที่สถานสงเคาระห์ครับ

พอดีไม่ค่อยว่างเพราะยุ่งเรื่องงาน ขออภัยที่ติดต่อช้าครับ

Natthaya

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พี่สุเมธและคุณทิพย์ครับ

ผมกำลังรวบรวมพวกนมผงของบริษัท Abbot (พวกเอนชัวร์และพีเดียชัวร์)
รวมถึงข้าวสารและของอุปโภคที่จำเป็นไปมอบให้ ยังไงเจอกันพรุ่งนี้ที่สถานสงเคาระห์ครับ

พอดีไม่ค่อยว่างเพราะยุ่งเรื่องงาน ขออภัยที่ติดต่อช้าครับ

ยินดีเป็นอย่างยิ่งค่ะ
เช้าแว้วววว!  พร้อมกันหรือยังคะวันนี้เราจะไปร่วมกันมอบความอร่อย+ความสุขให้กับคนพิการและคนชรากัน :-*
แล้วพบกันที่สถานสงเคราะห์ทั้ง 2 แห่งนะคะ :D

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ขอให้คนที่ไปร่วมงานเดินทางปลอดภัยกันนะครับ  ;)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

chet

ผลิตภัณฑ์พวกนมผงที่จะนำไปมอบให้ในวันนี้ครับ ตอนแรกผมนึกว่าจะมีแค่ไม่มาก
พอเอาไปใส่ในรถแล้วเจ้า 318i N42 ตายกแทบไม่พอใส่ทีเดียว

นี่ยังขนขึ้นไม่หมดเลย  O0

chet

ข้างในกล่องนมผง รวมถึงเวชภัณฑ์ที่จำเป็นบางส่วนที่จะนำไปมอบ

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
ขอให้เดินทางปลอดภัยทุกท่านนะครับ  >:D
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

chet

ตอนที่ผมไปศึกษาเรื่องผลิตภัณฑ์เอนชัวร์ ถึงรู้ว่านมผงตัวนี้ผู้ป่วยที่มีปัญหาเรื่องไม่สามารถรับประทานอาหารได้
จะใช้เป็นแหล่งพลังงานและทดแทนอาหารได้เป้นอย่างดี และโชคดีที่ผมสอบถามไปที่น้องที่รู้จัก
เขามีไว้บริจาคตามที่ต่างๆพอดี ทั้งหมดนี้ผมเป็นเพียงคนประสานงานครับ

คะเนคร่าวๆทั้งหมดที่รวบรวมมาได้น่าจะมีมูลค่ามากกว่าหนึ่งหมื่นบาทครับ เฉพาะนมผงเอนชัวร์ที่ใช้ชง
ก็ประมาณแก้วละ 40-50 บาท จะเห็นว่าเป็นเรื่องที่น่าเห็นใจมากสำหรับผู้ป่วยและศูนย์ที่ทำหน้าที่ดูแล

สงสัยรถผมไม่มีพื้นที่สำหรับใส่ข้าวสารซะแล้วครับ  O0

Natthaya

• คนคุ้นเคย
ออกเดินทางแล้วจร้าาาาา ขณะนี้เวลา 09:40 น.ทิพย์กำลังขับรถเดินทางไปที่สถานสงเคราะห์คนพิการ และบ้านพักคนชรา

ถ้าเป็นไปได้จะะรายงายเป็นระยะๆค่ะ  :P

Natthaya

• คนคุ้นเคย
ถึงแล้วค่ะบ้านพักคนชรา ตั้งแต่เวลา10.55 น.  เก็บภาพเรียบร้อย ตอนนี้ใส่ภาพให้ดูไม่ได้ค่ะ O0. แล้วจะนำเสนอทีหลังนะคะ

tom46

เพิ่งโอนไปนะครับ 500. ครับ

K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

Natthaya

• คนคุ้นเคย
รอหน่อยนะคะ กำลังทำภาพและรวมข้อมูลส่งให้ทุกๆท่านอยู่จร้า

ว่าแต่ของใครคะโอนมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม เวลา 18.41 น. ค่ะแจ้งทิพย์ด้วยนะคะ

tom46

น่าจะของผมครับ

Sumate

:-X ขอบคุณสมาชิกที่ช่วยกันทำบุญมากๆๆเลยคับ ที่ทำให้ เขามีแบบนี้กัน ดในรูปของ บ้างคนพิการ ( ส่วนมากจะพิการทางสมอง ลักษณะอายุมาก แต่สมองเท่ากับเด็กไม่เกิน 5 ขวบคับ )
ตัวแทนสินค้าออนไลน์ จากญี่ปุ่น รับสั่งตัดทั้งคันมาลงระบบใหม่/หัวตัด/เครื่อง/เกียร์/วิเคราะห์ระบบ E46 ด้วย GT1 Tel.088-856-8506 สุเมธ

Natthaya

• คนคุ้นเคย
มาแล้วค่ะ ช้าไปนิดนะคะ พอดี scan อยู่ค่ะ ใบรับบริจาคของแต่ละท่าน ทิพย์ขอชี้แจงรายละเอียดในการออกใบรับบริจาคก่อนนะคะ ใบรับบริจาคจะออกจาก 2 สถานที่ด้วยกัน คือ
1. บ้านพักคนชรา
2. สถานสงเคราะห์คนพิการ การุณยเวศม์

โดยแบ่งไอติมที่แต่ละท่านเป็น 2 ส่วน 2 สถานที่ เช่น คุณสุเมธ บริจาคไอติม 100 แ่ท่ง ใบรับบริจาคจะได้ 2 ใบจาก
1.  บ้านพักคนชรา   50 แท่ง เป็นเงิน 500 บาท
2.  สถานสงเคราะห์ 50 แท่ง เป็นเงิน 500 บาท

และยังมีบางท่านที่ในวันนี้ทิพย์ของแนบเอกสารให้ได้เพียงใบเดียว เนื่องจากทางสถานสงเคราะห์ยังออกใบรับบริจาคให้ไม่ครบเพราะในวันอาทิตย์ที่ผ่านมามีผู้บริจาคพร้อมกัน รายชื่อผู้บริจาคหลายท่านเจ้าหน้าที่ทำให้ไม่ท้น ประมาณอีกวันหรือ 2 วันทิพย์จะไปรับเอกสารที่เหลือและส่งให้ทุก ๆ ท่านที่เหลืออีกครั้งนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 14:37:02 โดย Natthaya »

Natthaya

• คนคุ้นเคย
ท่านต่อไปค่ะ

Natthaya

• คนคุ้นเคย
คุณอรุณและคุณกฤษดาค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 14:50:29 โดย Natthaya »

Natthaya

• คนคุ้นเคย
คุณกฤษดา, คุณพิทักษ์และคุณชูศักดิ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 14:55:17 โดย Natthaya »

Natthaya

• คนคุ้นเคย
คุณสุทธิศักดิ์, คุณวิศรุต และคุณนภัสต์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 15:00:53 โดย Natthaya »

Natthaya

• คนคุ้นเคย
คุณกฤตเมธ, คุณกัญญาภัคและคุณเศรษฐวิทย์

Natthaya

• คนคุ้นเคย
ดร.อิศเรศ, คุณกุลชาิต และสุดท้ายสำหรับคุณดามพงษ์ ทิพย์ได้รับข้อมูลสุดท้ายตอนที่อยู่สถานสงเคราะห์คนพิการ ดังนั้นจะมีใบรับบริจาคเพียงใบเดียวเท่านั้นนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 15:46:22 โดย Natthaya »

Sumate

:-X แบ่ง ขาหมู 13 ขา( 1ขา/กล่อง ) และ พะโล้ 8 กล่อง ให้บ้านพักคนชรา หลังจากแจกไอติมโนราณไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 16:04:06 โดย Sumate »

Sumate

คุณเชษ เอานมซอง และยารักษาโรคมาให้ที่บ้านพักคนชราและพิการ ทั้ง 2 ที่ ( ราคาหลักหมื่นคับ ) ต้องขอขอบคุณสมาชิกท่านนี้มากๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 16:04:32 โดย Sumate »

Natthaya

• คนคุ้นเคย
รายการต่อไปเป็นการนำเสนอภาพถ่ายที่พวกเรา ซึ่งเป็นตัวแทนของสมาชิกทุกคนได้เดินทางไปทำหน้าที่แทนเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ไม่สามารถไปร่วมทำบุญได้ ติดตามภาพความสุขเหล่านั้นที่พวกเค้าได้รับจากเราและเราก้อได้รับกลับมาเช่นกันค่ะ

ไปกันที่บ้านพักคนชราก่อนเลยนะคะ
เรามีทั้งขาหมูและไข่พะโล้ ที่พี่สุเมธตั้งใจทำสุดแรงถึงเกือบ 70 กิโลด้วยกัน
นมและยารักษาโรคที่คุณเชษและคุณอู๋จัดหามาในระยะเวลาอันสั้นด้วยความตั้งใจ มูลค่ากว่าหมื่นบาท
และสุดท้ายหลังอาหารด้วยไอติมโบราณที่สมาชิกทุกท่านร่วมทำบุญด้วยกันคนละเล็กคนละน้อย แต่สร้างความสุขใจ สนุกสนานไม่ใช่น้อยค่ะ