ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องแอร์ครับ กด AUTO  (อ่าน 2174 ครั้ง)

wicheanburi

• ขาประจำ
เรื่องแอร์ครับ กด AUTO
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 19:09:42 »
เรื่องแอร์ครับ กดแบบ AUTO ที่ 17 องศา  แล้ววิ่งไปสักพักประมาณ 10 กม. แอร์ดับไปเฉยๆไม่มีลมออกมาเลย แต่ที่หน้าจอแสดงยังทำงานปกติ แล้วอีกประมาณ 1-2 นาที ก็ติดขึ้นมาใหม่ อย่างนี้เสียหรือเปล่าครับ หรือว่าปกติ  แต่พอปรับอุณหภูมิ ไปที่ 20 องศา ก็ไปได้แอร์ไม่ดับ หรือว่าเป็นอาการเริ่มจะเสีย  :o

ขอบคุณมากครับ

ooooatooo

• บุคคลในตำนาน
    • http://www.clube46.com
Re: เรื่องแอร์ครับ กด AUTO
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 20:53:58 »
อาการนี้ถ้าแอร์ดับ ให้ถอดใต้พวงมาลัยออกมาครับ จะมีตัวรีเซ็ตการทำงานอยู่ ถอดเสียบใหม่ก็หายครับ ถ้าตัวนี้เสียเปลี่ยนไม่กี่ร้อยครับ จะเป็นตัวสีเงินๆครับ

ถ้าไม่หายก็ต้องไล่ต่อไปครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

wicheanburi

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 21:11:45 »
ขอบคุณมากครับ โอเคเลยครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นระบบของรถ ถ้าเย็นไปจะตัดให้ ก็งง งง อยู่ ไม่เคยเจออาการนี้
เพิ่งซื้อมา ไม่กี่วัน เมื่อเช้าตั้งใจขับไปเปลี่ยน นมค. ไปเจอ นมค. กะ น้ำมันเกียร์ รั่ว กระจาย แร๊กก็รั่ว เซ็งงงเลย
ถอยจากเต็ณท์ มาจอดที่บ้าน ยังไม่ทันใช้งานเลย เจ้า N42 ต้อนรับเจ้าของใหม่ซะแล้ว  :-\

ตอนไปซื้อก็ว่าก้มดู ใต้ท้องรถ แล้วนะว่าไม่มีคราบน้ำมัน ไปดูตั้ง3-4 รอบ ก็ไม่เห็น มาเจอเรื่องแอร์ ต่ออีก

ขอบคุณครับ

ooooatooo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 21:16:07 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอบคุณมากครับ โอเคเลยครับ ตอนแรกนึกว่าเป็นระบบของรถ ถ้าเย็นไปจะตัดให้ ก็งง งง อยู่ ไม่เคยเจออาการนี้
เพิ่งซื้อมา ไม่กี่วัน เมื่อเช้าตั้งใจขับไปเปลี่ยน นมค. ไปเจอ นมค. กะ น้ำมันเกียร์ รั่ว กระจาย แร๊กก็รั่ว เซ็งงงเลย
ถอยจากเต็ณท์ มาจอดที่บ้าน ยังไม่ทันใช้งานเลย เจ้า N42 ต้อนรับเจ้าของใหม่ซะแล้ว  :-\

ตอนไปซื้อก็ว่าก้มดู ใต้ท้องรถ แล้วนะว่าไม่มีคราบน้ำมัน ไปดูตั้ง3-4 รอบ ก็ไม่เห็น มาเจอเรื่องแอร์ ต่ออีก

ขอบคุณครับ

N42 ยังต้องเจออะไรอีกเยอะครับ มันเป็นแค่จุดเริ่มต้น

>:D >:D >:D

Ryan_E46

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 21:39:53 »
M52 ผมก็โดนเหมือนกันครับ รั่วทุกทางเลย  :-\

sak_pk

• ที่ดินภูเก็ต
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 21:50:26 »
เปลี่ยนพวกประเก็นอ่างน้ำมันเครื่อง อ่างน้ำมันเกียร์ ถือโอกาสล้างห้องเกียร์ไปเลยครับ เสียค่าแรงครั้งเดียวครับ เตรียมไว้ประมาณ 2-3 หมื่นครับ

hali50

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 22:30:51 »
เป้นสุดฮืตของE46เสียหนึ่งอย่าง  อย่าเตรียมซ่อมอย่างเดียวนะครับ มันจะมีพ่วงมาอีกหลายอย่างเลย ปะเกนซิลทั้งหลาย รั่วประจำทำใจครับ...สู้ ๆ  555 

ooooatooo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 09:13:51 »
ล้างเกียร์แบบถอดล้างอยู่หมื่นก่าๆคับ ส่วนมากที่แพงน่ะ ราคาน้ำมันกียร์ครับ อ่อ เพื่อความสัมพันธ์ เกียร์กับเฟืองท้ายจะล้างพร้อมกันครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 12:00:07 »

ขอบคุณครับ

N42 ยังต้องเจออะไรอีกเยอะครับ มันเป็นแค่จุดเริ่มต้น

ของผมดีกว่า m52 ซื้อมาประมาณสองเดือนผมยังไม่ได้สัมผัสรถตัวเองเลยครับพี่น้องคราบบบบบบ ถ้าใครรู้จักพีีสุเมธลองถามได้เลยครับ
(ถามว่ารุทธ์ฟาร์มปลาดุกแค่นั้นแหละเขาก็จะรู้ทันทีเลยครับว่าผมยังไม่ได้ขับรถตัวเองจริงๆ...ขอยั้มนะครับว่าตั้งแต่ซื้อมารู้สึกว่าขับวันแรกมั้ง
เบ็ดเสร็จตอนนี้รวมค่าซ่อม+ค่าแต่งประมาณ200,000แล้วมั้ง ของพี่ๆเพื่อนๆยังดียังได้ขับกันมั่ง ยังไงก็จะสู้ต่อไปครับเพื่อ e46)

O0 O0 O0 O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2012, 13:57:16 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 12:19:12 »

ขอบคุณครับ

ของผมดีกว่า m52 ซื้อมาประมาณสองเดือนผมยังไม่ได้สัมผัสรถตัวเองเลยครับพี่น้องคราบบบบบบ ถ้าใครรู้จักพีีสุเมธลองถามได้เลยครับ
(ถามว่ารุทธ์ฟรามปลาดุกแค่นั้นแหละเขาก็จะรู้ทันทีเลยครับว่าผมยังไม่ได้ขับรถตัวเองจริงๆ...ขอยั้มนะครับว่าตั้งแต่ซื้อมารู้สึกว่าขับวันแรกมั้ง
เบ็ดเสร็จตอนนี้รวมค่าซ่อม+ค่าแต่งประมาณ200,000แล้วมั้ง ของพี่ๆเพื่อนๆยังดียังได้ขับกันมั่ง ยังไงก็จะสู้ต่อไปครับเพื่อ e46)

O0 O0 O0 O0

ผม ต้อม นะครับ
ทำฟาร์มปลาดุกด้วยเหรอครับ ผมก็เคยทำอยู่แต่ตอนนี้หยุดๆไปครับ ไว้วันไหนจะขอไปศึกษาหาความรู้หน่อยนะครับ อยากเพาะพันธุ์เองครับค่าพันธุ์มันแพงเหลือเกิน

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 13:55:51 »
ถึงคุณต้อมนะครับ พันธ์ปลาผมมีคนเพาะให้ครับตัวละประมาณ 10-25 สตางค์ตามขนาดครับเมื่อก่อนเพาะเองแต่พอมาเลี้ยงปลาใหญ่
ก็ไม่มีเวลาดู วันๆต้องหาอาหารให้กินก็แทบไม่ทันแล้วครับ...ทุกวันนี้ปลาผมกินอาหารต่อวันประมาณ 1,000-1,500 กิโลต่อวันครับ
ก็เลยไม่มีเวลาที่จะเพาะลูกปลาครับ (ลืมไปครับจระเข้อีก 3 ตัวที่บ้านก็กินเก่งเหมือนกันครับเดียวไว้ลงรูปให้ดูนะครับฮะฮะ)
 O0 O0 O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2012, 14:08:29 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467