ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านผสมสี  (อ่าน 1514 ครั้ง)

jsonn

• แฟนพันธุ์แท้
หาร้านผสมสี
« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 11:21:03 »
ผมต้องการทำสีหลังคา กับชายล่างกันชนหน้า กับอู่ที่รู้จักกันเนื่องจากโดนขี้นกเล่นงาน วันก่อนมีโอกาสเข้าไปคุยกับร้านผสมสีแถวๆอยู่บีเอมพระนั่งเกล้า ที่ร้านเค้ามีสีตราพัด ดีสุดคือ ดูปองด์ ไม่มีตรานกแก้ว ร้านแนะนำมาว่าถ้าเป็นอู่พ่นสีทั่วๆไปที่ไม่ได้มีตู้อบแบบมาตรฐาน ใช้สีดูปองด์จาได้งานออกมาดีกว่าตรานก (เอาพวกเลคเกอร์ ทินเนอร์ ของตรานกด้วยยิ่งดีเข้าไปใหญ่) พี่ๆคิดว่าไงครับ และใครรู้จักร้านผสมสีตรานกดีๆบ้างช่วยแนะนำ หรือขอเบอร์โทร อีกอย่าง สีที่โชว์ตามรหัส VIN code เอาหมายเลขมาใช้ประโยชน์ได้ไหม รึเป็นแค่มาตรฐานของทางบีเอม :-X

Chris

Re: หาร้านผสมสี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 14:10:21 »
ดูปองค์ทั้งระบบก็ดีเพียงพอแล้วครับ ราคาก็ไม่แรง ผมยังจัดดูปองค์ทั้งระบบกับรถผมเลย แต่ยังไม่มีเวลาเอารถเข้าทำ
ศูนย์นิสสันที่อุบลบ้านผม ก็ใช้ยี่ห้อนี้ครับ
 ;)
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

yuratchrian

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 00:59:14 »
หาร้านดีๆนะครับ ถ้าเอาแต่รหัสสีมา เวลาทำสีแล้วมันตะกลายเป็นสีรถใหม่ แต่รถของเราใช้มานานสีก็มีซีดลงตามอายุการใช้งาน ต้องผสมให้ได้เทียบเท่าสีที่เป็นอยู่ปัจจุบันครับ
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 15:50:17 »
ดูปองค์ ก็ OK ครับ ต้องหาร้านฝืมือหน่อย ผมใช้บริการร้านเล็กๆ หลัง ปณ. บางกอกน้อย ซอยสุดสาคร ชื่อร้านผสมสีอัมพร
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 19:50:22 »
ถอดฝาถังน้ำมันไปเทียบน่าจะชัวร์สุดนะครับ

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*