ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำผ้าเบรก EBC สีแดงหน่อยครับ ?  (อ่าน 2840 ครั้ง)

OaTt

• แฟนพันธุ์แท้
ขอคำแนะนำผ้าเบรก EBC สีแดงหน่อยครับ ?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 10:30:54 »
พอดีที่ร้านเค้าแนะนำผ้าเบรค EBC สีแดงเลือดหมู เค้าบอกใช้งานดี คู่หน้า 1800 ไม่ทราบว่าตัวนี้ดีมั๊ยครับ ? ปกติผมขับไม่เกิน 120 ครับ แล้วของเดิมผ้ายังไม่หทด อย่างงี้ต้องเจียรจานมั๊ยครับ ? หรือแค่เปลี่ยนแล้วใช้ได้เลย ? ขอบคุณครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ขอคำแนะนำผ้าเบรก EBC สีแดงหน่อยครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 10:33:16 »
1800 ทำไมถูกจัง  ??? ลองเช็คราคา ebc เขาโดยตรงดีกว่าครับ 02 9325412 ยูโรออโตเบรค ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2012, 10:34:53 โดย tom46 »

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

OaTt

Re: ขอคำแนะนำผ้าเบรก EBC สีแดงหน่อยครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 11:16:52 »
เค้าบอกเป็นล็อคพิเศษครับพี่ tom ราคาโปรครับ ไม่รู้ตัวนี้ใช้ดีรึเปล่าครับ ?

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 11:30:45 »
ล็อทพิเศษ ระวังหน่อยแล้วกันครับ ของเก่าเก็บ ผมเคยเจอเองกับตัว เหล็กหลังผ้าเบรค หักคาลูกสูบเบรคเลยครับ

ส่วนสีแดงไม่เคยลองครับ ผมเคยแต่สีเขียว แล้วโดดไปสีเหลืองเลยครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

chaky

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 11:58:13 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พอดีที่ร้านเค้าแนะนำผ้าเบรค EBC สีแดงเลือดหมู เค้าบอกใช้งานดี คู่หน้า 1800 ไม่ทราบว่าตัวนี้ดีมั๊ยครับ ? ปกติผมขับไม่เกิน 120 ครับ แล้วของเดิมผ้ายังไม่หทด อย่างงี้ต้องเจียรจานมั๊ยครับ ? หรือแค่เปลี่ยนแล้วใช้ได้เลย ? ขอบคุณครับ

เปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ ทุกครั้งต้องเจียรจานครับ เพราะต้องปรับสภาพจานเบรคให้เรียบ จะได้รับกับผ้าเบรคใหม่ได้เต็มหน้าของผ้าเบรคครับ

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

yo-e46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 13:38:54 »
สีแดงที่รู้มาเสียงดังมากๆคับ เค้าเลยไม่เอาเข้ามาขายกันที่ขายๆก็ดูของดีๆตามคำแนะนำของพี่ต้อมด้วยนะคับ ด้วยความเป็นห่วง

OaTt

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 14:28:35 »
ขอบคุณทุกท่านครับ โทรถามตัวแทนเค้าบอกตัวนี้มีปัญหาครับ ไม่แนะนำ เลยเบรคไว้ก่อน  เกือบโดนแล้วว C:-)

chaky

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 14:46:33 »
อะนะ  รู้ทั้งรู้ว่ามีปัญหา ก็ยังเอามาขายให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนกันอีก....  ดีนะครับ ที่ยังไม่ได้เสียเงินซื้อมา ไม่งั้นเสียดายเงินแย่เลย >:(

จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

chaky

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 14:51:39 »
ตัวผม ซื้อของ Brembo แบบ Standard มาเปลี่ยนผ้าเบรคหน้าซ้าย+ขวา 1,150 บาท
ก็เบรคหนึบถึงใจแล้วครับ ถ้าไม่เป็นคนขับรถไม่ค่อยซิ่งมากครับ
ผมเองซิ่งพอดู ก็ยังว่ามันเบรคดีมากเลยนะครับ   ..... ;D

oon_resist

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 15:45:39 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตัวผม ซื้อของ Brembo แบบ Standard มาเปลี่ยนผ้าเบรคหน้าซ้าย+ขวา 1,150 บาท
ก็เบรคหนึบถึงใจแล้วครับ ถ้าไม่เป็นคนขับรถไม่ค่อยซิ่งมากครับ
ผมเองซิ่งพอดู ก็ยังว่ามันเบรคดีมากเลยนะครับ   ..... ;D

Brembo ราคาดีจังร้านไหนครับ  ;) ;) ;)

chaky

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2012, 15:51:43 »

Brembo ราคาดีจังร้านไหนครับ  ;) ;) ;)

เจ้าประจำ  LM ตามเคยคร๊าบบบบ

OaTt

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 11:48:32 »

น่าสนใจมากครับ มีแต่ LM หรอครับที่ขาย ? แล้วมีคู่หลังด้วยมั๊ยครับ ? ถ้าใช้ดีจะได้สอยบ้าง ราคาไม่แรงด้วย  >:D ขอบคุณทุกๆท่านครับ

chaky

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 15:33:09 »
น่าสนใจมากครับ มีแต่ LM หรอครับที่ขาย ? แล้วมีคู่หลังด้วยมั๊ยครับ ? ถ้าใช้ดีจะได้สอยบ้าง ราคาไม่แรงด้วย  >:D ขอบคุณทุกๆท่านครับ

มีขายหลายที่ครับ  แต่ที่ LM ผมซื้ออยู่เป็นประจำ เพราะเห็นว่า ของครบ และราคาย่อมเยาว์ดีครับ....
ยังไงก็ลองไปเดิน หลังวัดโสม ก็มีอยู่หลายร้านนะครับ ที่ขายอะไหล่ บีเอ็ม ลองเดินเช็คราคาก่อนก็ได้ครับ
ยังไม่ต้องเชื่อผมครับ ;)

ลองเช็คดูก่อนเพื่อความสบายใจ สิทธิ์ส่วนบุคคลครับ ไม่ได้ชี้นำให้ไปซื้อที่ร้านนี้อย่างเดียวนะครับ.....  เดี๋ยวจะเข้าใจว่าผมมีส่วนได้ส่วนเสีย ;D ;D

ไม่ได้มีความเกี่ยวข้องกันแม้แต่นิดเดียวครับ บาทนึงก็ไม่ได้ครับผม....   ;D

OaTt

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 09:32:17 »
น่าสนใจมาก ตัวนี้made in อะไรครับ ? แล้วมีหน้า-หลัง เลยเปล่าครับ ? จะได้หาเวลาไปเดินซะหน่อย  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

chaky

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 01:59:37 »
น่าสนใจมาก ตัวนี้made in อะไรครับ ? แล้วมีหน้า-หลัง เลยเปล่าครับ ? จะได้หาเวลาไปเดินซะหน่อย  ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ตัว Brembo บริษัทแม่ คือประเทศ อิตาลี มั้งครับ เท่าที่หาข้อมูลมา
แต่ถามว่า made in อะไร อันนี้ผมเองก็ไม่ทราบครับ ต้องเดินถามข้อมูลที่ร้านค้าเอาเองครับ
พอดีตอนซื้อผมเองก็ไม่ได้ถามข้อมูลมาว่า ผลิตที่ประเทศไหนครับ...!!!