ผู้เขียน หัวข้อ: *** E46 ถ้ามีคนตายในรถ ผมว่าหลีกเลี่ยงดีกว่าครับ ***  (อ่าน 4506 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/

อ่านเจอมานานแล้วตอนจะซื้อรถ

-------------------------------------------------

วันนี้นั่งรถไปพารากอน แล้วเจอเจ้า BMW 318i E46 สีแดง ทะเบียน xxxxx คันนี้พอดี
เลยทำให้นึกถึงเรื่องราวของมัน

เมื่อสามปีก่อน ตอนนั้นเรายังอยู่คอนโดศุภาคาร รถ BMW สีแดงคันนี้ จะจอดรถในซองที่ติดกะเราทุกวัน
ตอนเช้าวันที่เด็กๆ รุ่น xx จะเข้ารับปริญญากัน เราก็เตรียมตัวจะมางาน เก๋ก็จะไปทำฟัน
เก๋ลงลิฟต์มา ที่ล้อบบี้ คนเต็มไปหมดเลย รีเซปชั่นบอกว่า "อย่าตกใจไปครับ มีฆาตกรรมกันที่อาคารจอดรถ ศพยังอยู่ในรถ"
เก๋ถามว่า "รถใคร?"  รีเซปชั่น "รถคุณxxxxxx  ที่อยู่ชั้น xxx รู้จักไหมครับ?"
เก๋ไม่รู้จักxxxxxx แต่รู้ว่าที่จอดรถของ xxx อยู่ติดกับที่จอดรถ xxx ของเรานั่นเอง

เรื่องราวเป็นอย่างไร ลองอ่านดูจากข่าวนี้แล้วกัน
อ่านเสร็จแล้ว เดี๋ยวจะมาเล่าต่อถึงรายละเอียดที่น่าตื่นเต้นอื่นๆ ที่หนังสือพิมพ์ไม่รู้

---------------------------------------------------------------------------------------------

รปภ.โหดฆ่านักศึกษาสาว “ยัดท้ายเก๋ง” เรียกเค้นปากคำจับพิรุธจำนนต่อหลักฐาน

นายxxxxxx เสี่ยรับเหมาก่อสร้างวัย xxปี นั่งกระสับกระส่ายอยู่ภายในห้องพัก
คอนโดมิเนียมหรูริมแม่น้ำเจ้าพระยาตลอดทั้งคืน หลังสาวคนสนิทหายตัวไปไม่ยอมกลับห้อง
ทั้งที่ก่อนหน้าขออนุญาตไปเที่ยวผับกับเพื่อนนักศึกษาย่านสีลมรอจนเกือบตีสามเศษก็ยัง
ไม่มีวี่แววของหญิงสาวคนรักที่อายุห่างกันถึง 30ปี พยายามติดต่อเข้ามือถือก็ไม่มีสัญญาณตอบรับ
เขาเลยตัดสินใจโทรหาเพื่อนสาวได้ความว่าแยกกันตั้งแต่ตีสอง !!!

เสี่ยxxx ไม่รู้จะทำยังไงเพราะความเป็นห่วงสาวอายุคราวลูก กระวนกระวายอยู่พักใหญ่จึงลงมาจาก
ห้องพักพบรถเก๋งบีเอ็มดับบลิว รุ่น318 ไอ สีแดงทะเบียน xxxx  กรุงเทพมหานครของเธอจอดนิ่งอยู่
แต่กลับไม่พบร่างของเธอ สอบถามพนักงานรักษาความปลอดภัยของคอนโดมิเนียมยืนยันว่า
เจ้าของรถสาวสวยขับรถมาจอดตั้งแต่ราวตีสี่ มีหญิงสาวลักษณะคล้ายทอมนั่งรถเปิดเพลงเสียงดังลั่นเข้ามาด้วย

“ผมจึงเดินเข้าไปเตือนให้เบาเสียงลง ระหว่างนั้นสาวเจ้าของรถเดินตามมาขอยืมมีดปอกผลไม้ที่ตู้ยามก่อนเดินกลับไป”
นายsss พนักงานรักษาความปลอดภัยวัย 26 ปีบอกกับเสี่ย

“พอดีมีแขกชาวต่างประเทศเรียกช่วยขนกระเป๋าจึงขึ้นลิฟท์ไป ย้อนลงมาอีกทีผมก็ไม่เห็นใครแล้ว”

เสี่ยหนุ่มใหญ่ยิ่งแปลกใจ เพราะปกติเธอไม่เคยทำตัวออกนอกลู่นอกทางหรือคบหาสมาคมกับใครถึงขั้นพามาถึงห้องพัก
จึงพานายsss เดินวนไปที่รถอีกครั้ง เขาแทบตกตะลึงทันทีที่พบรอยเลือดหยดมาจากกระโปรงท้าย !!!

สักพัก พ.ต.ต.ชุมพล เรืองนุ่ม พนักงานสอบสวน สน.สำเหร่ เดินทางมายังอาคารศุภาคารคอนโดมิเนียม ถนนเจริญนคร
แขวงคลองต้นไทร เขตคลองสาน หลังจากนายxxx โทรศัพท์ไปแจ้งเหตุร้ายที่สงสัยจะเกิดขึ้นกับสาวคนรัก
มี พล.ต.ต. กฤษฎา พันธุ์คงชื่น รอง ผบช.น. พล.ต.ต.เรวัต ตันนานนท์ ผบก.น.8 พ.ต.อ.ถิร์สทัต บูรณะรัช ผกก.สน.สำเหร่
พ.ต.อ.จีรศักดิ์ ขำคง ผกก.สส.บก.น.8 พ.ต.ท.วรวิทย์ ไวถนอมสัตว์ รอง ผกก.สส.สน.สำเหร่ พ.ต.ท.จุมพล นาคะปักษิณ
สว.กก.สส.บก.น. 8 พ.ต.ท.เลิศศักดิ์ เขียมทรัพย์ สว.สส.สน.สำเหร่ พร้อมกำลังเจ้าหน้าที่ฝ่ายสืบสวน แพทย์นิติเวช
รพ.ศิริราชฯ และเจ้าหน้าที่กองพิสูจน์หลักฐาน เดินทางตามสมทบ

ที่เกิดเหตุเป็นอาคารจอดรถสูง 6 ชั้น ข้างคอนโดมิเนียมสูง xx ชั้น จุดเกิดเหตุอยู่บนชั้น x ของอาคารจอดรถ
ช่องจอดรถหมายเลข xx x xxxx พบรถเก๋งบีเอ็มดับบลิวคันหรูของนางxxxxxx อายุ 2x ปี อยู่บ้านเลขที่ xx หมู่ที่ x ต.xxx อ.เมืองxxxxxx
เป็นนักศึกษาชั้นปีที่ x คณะxxxxxx มหาวิทยาลัยxxxxx และสถาบันสอนภาษาxxxxxxxx
สาวคนสนิทของเสี่ยxxxx ที่พักอยู่ห้องหมายเลข xx โซนx ชั้นที่ xx ของคอนโดมิเนียม

เจ้าหน้าที่ตำรวจเก็บร่องรอยหลักฐานรอบคันรถ ก่อนเปิดประโปรงท้ายที่พบคลายเลือดเกรอะกรัง
พบศพของนางสาวxxxx  นอนตะแคงคุดคู้หันหน้าเข้าตัวรถ สวมเสื้อยืดตาข่ายสีขาว กางเกงยีนขายาว มีร่องรอยถูกแทงด้วยของ
มีคมรวม 9 แผล ประกอบด้วย แผ่นหลัง 4 แผล คอ 1 แผล คาง 1 แผล หน้าท้อง 3 แผล
แสดงความโหดเหี้ยมอำมหิตของฆาตกรรายนี้ !!!      พล.ต.ต.กฤษฎา พันธุ์คงชื่น รอง ผบช.น.สั่งให้ทีมสืบสวน บก.น.8
ออกหาพยานหลักฐานบริเวณใกล้เคียงอย่างละเอียด

โดยไม่ลืมที่เรียกพนักงานรักษาความปลอดภัยของอาคารมาสอบปากคำทั้งหมดทุกคน รวมทั้งนายsss  อายุ xx ปี
หัวหน้ายามที่พบรถพร้อมกับเสี่ยxxx หัวหน้ายามรักษาความปลอดภัยยังยืนกรานให้การตามที่พูดคุยกับนายxxx ที่เห็นผู้ตาย
มากับเพื่อนสาวทอมก่อนหายไปพร้อมมีดปอกผลไม้

ขณะที่พนักงานคนอื่นกลับให้การขัดแย้งเห็นเธอขับรถเข้ามาคนเดียวตอนตีสองเศษ
“xxxxxx คุณเอาหัวหน้ายามไปคุยใหม่เถอะ ผมชักไม่เชื่อมันแล้ว สงสัยมันนั่นแหละทำ” พล.ต.ต.กฤษฎา สั่งผู้กำกับสืบสวน 8
ฟันธงนายsss ต้องเกี่ยวข้องตามประสบการณ์ที่ทำงานสืบสวนมานานนับ20ปี
คำให้การของนายสงบมีพิรุธหลายจุดที่ไม่เคลียร์ตัวเอง
เกี่ยวกับเงื่อนไขเวลาที่เหยื่อขับรถเข้ามาจอด

ชุดสืบสวนนำหัวหน้ายามของคอนโดมิเนียมหรูไปเค้นปากคำอยู่นานหลายชั่วโมง พบรอยบาดแผลตามร่างกายหลายแห่ง
แต่ยังพูดจาวกวน ปฏิเสธเรื่องที่เกิดขึ้น พอถูกไล่ซักมากๆ
ฆาตกรในเครื่องแบบยามรักษาความปลอดภัยถึงยอมจำนน !!!
นายsss รับว่า เห็นผู้ตายขับรถเข้ามาตามลำพังคนเดียวที่ช่องจอดรถประจำ จึงเดินตามขึ้นไปเพื่อขอยืมเงิน 500 บาท
แต่กลับถูกผู้ตายด่าว่า ไม่มีปัญญาหาเงินใช้

“ผมโมโหมาก เลยชักมีดบางที่พกติดตัวออกมาจี้ พอเขาเห็นก็ตกใจจะร้องขอความช่วยเหลือ จึงจำเป็นต้องแทงเข้าท้องเขาจนมีดด้าม
แต่เขายังกระเสือกกระสนวิ่งหนีไปหน้ารถ เลยตามไปจิกผมแล้วแทงซ้ำจนตายคาที่”
ฆาตกรอำมหิตเผยนาทีเหี้ยมแบบไม่สะทกสะท้าน

หลังจัดการกับเหยื่อสาว นายssss อุ้มร่างไร้วิญญาณของเธอยัดใส่เก๋ง ก่อนฉวยหยิบเงินที่วางอยู่ในรถจำนวน 1,200 บาท จากนั้นไป
เอากระป๋องใส่น้ำมาล้างคราบเลือดที่พื้น และนำมีดไปโยนลงแม่น้ำเจ้าพระยา

แล้วแสร้งทำทีไปเรียก เพื่อนยามรักษาความปลอดภัยอีก 3 คนที่เข้าเวรอยู่จุดอื่นให้ช่วยหานางสาวxxxx หลังจากเสี่ยxxx ลงมาตาม
เจ้าหน้าที่ได้ตั้งข้อหาฆ่าคนตายโดยเจตนา ก่อนคุมตัวนายsss ไปทำแผนประกอบคำรับสารภาพในที่เกิดเหตุทุกขั้นตอน
ท่ามกลางเสียงด่าทอสาปแช่งของญาติและเพื่อนฝูงเหยื่อโหด !!!

ปล. ข้อมูลจาก Internet
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2013, 16:56:16 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

rid35

• สมาชิกสมัครใหม่
:omg  :omg  :omg  :omg   เย้ยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

ekrl

• แฟนพันธุ์แท้
  • 318 iase N42
เอ่อในรูปนี่รูปจริงป่ะเนี่ย  :omg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

ยิ้มบางแสน

ในรูปนี้ถ้าเป็นรูปจริง เป็นรถรุ่นไฟตก ของผมไฟยก รอดตัวไปกรู เหอะๆๆๆ  :cold
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
อ้างจาก: "yimbangsaen"
ในรูปนี้ถ้าเป็นรูปจริง เป็นรถรุ่นไฟตก ของผมไฟยก รอดตัวไ ปกรู อะๆๆๆ  :cold

:indotz
คันที่เกิดเหตุ สีแดง ไฟยก ครับ
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kumpol80

• ขาประจำ
รออ่านอยู่ครับพี่ krisada... :pray
You will never walk alone

ekrl

เอ่ออย่างน้อยสีแดงผมก็ทำเอง ก่อนหน้านี้มันสีทอง  :wahaha
รอดตัวไป :pray

ยิ้มบางแสน

อ้างจาก: "krisada511"
ในรูปนี้ถ้าเป็นรูปจริง เป็นรถรุ่นไฟตก ของผมไฟยก รอดตัวไ ปกรู อะๆๆๆ  :cold

:indotz
คันที่เกิดเหตุ สีแดง ไฟยก ครับ

ไอ้ย๊ะ.... :omg
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
ผมเคยเจอเหตุการณ์แบบขนหัวลุก...แต่เป็นรถซื้อป้ายแดง
เรื่องมีอยู่ว่าคืนหนึ่งได้ขับรถออกไปหาอะไรกินร้านข้าวต้มกับเพื่อนอีกคนนึงในตลาดย่านบางใหญ่ นนบุรี
ก่อนถึงร้านได้เจอมีอุบัติเหตูมอเตอร์ไซต์ถูกรถปิกอัพชนตายคาที่ นอนอยู่ข้างถนน มีคนมาดูบ้างแต่ไม่มาก ตำรวจยังไม่มา
ผมเองก็ขับผ่านไปช้าๆ  มองเห็นว่ามีผู้หญิงนอนตายอยู่ก็ไม่ได้คิดอะไร ก็ขับผ่านไปจนถึงร้ารที่จะไปกินข้าวต้ม
จอดรถ ดับเครื่องยนต์ หน้าร้านพอดี ลงมาพร้อมกับเพื่อนอีกคน เดินมานั่งแล้วสั่งอาหาร....
ในขณะสั่งอาหาร เจ้าของร้านผู้ชายก็ถามว่า แล้วเพื่อนที่นั่งข้างหลังทำไมไม่ลงมากินด้วย
ผมเองก็บอกไปว่าผมมาแค่สองคน ผมก็งงเลยหันไปถามภรรยาเจ้าของร้านว่า เห็นใครไหมหลังรถ เขายักหน้า
บอกว่าเห็นผู้หญิงผิวขาว นั่งอยู่แต่ไม่เคยพามากินที่ร้าน....เอาแล้วเรา..ชัดเลย
คืนนั้นหลอนทั้งคืนเลย ข้บรถกลับบ้านส่งเพื่อนเสร็จ ขับกลับคน้ดียวเสียวสุดๆ จอดรถ่อนเปิดประตูเข้าบ้าน ต้องลงไปเปิดประตูรถด้านหลัง
แล้วบอกเธอไปว่า ลงเถอะ...ถึงแล้ว...ผมจะเข้าบ้าน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ekrl

อ้างจาก: "arbims320ci"
ผมเคยเจอเหตุการณ์แบบขนหัวลุก...แต่เป็นรถซื้อป้ายแดง
เรื่องมีอยู่ว่าคืนหนึ่งได้ขับรถออกไปหาอะไรกินร้านข้าวต้มกับเพื่อนอีกคนนึงในตลาดย่านบางใหญ่ นนบุรี
ก่อนถึงร้านได้เจอมีอุบัติเหตูมอเตอร์ไซต์ถูกรถปิกอัพชนตายคาที่ นอนอยู่ข้างถนน มีคนมาดูบ้างแต่ไม่มาก ตำรวจยังไม่มา
ผมเองก็ขับผ่านไปช้าๆ  มองเห็นว่ามีผู้หญิงนอนตายอยู่ก็ไม่ได้คิดอะไร ก็ขับผ่านไปจนถึงร้ารที่จะไปกินข้าวต้ม
จอดรถ ดับเครื่องยนต์ หน้าร้านพอดี ลงมาพร้อมกับเพื่อนอีกคน เดินมานั่งแล้วสั่งอาหาร....
ในขณะสั่งอาหาร เจ้าของร้านผู้ชายก็ถามว่า แล้วเพื่อนที่นั่งข้างหลังทำไมไม่ลงมากินด้วย
ผมเองก็บอกไปว่าผมมาแค่สองคน ผมก็งงเลยหันไปถามภรรยาเจ้าของร้านว่า เห็นใครไหมหลังรถ เขายักหน้า
บอกว่าเห็นผู้หญิงผิวขาว นั่งอยู่แต่ไม่เคยพามากินที่ร้าน....เอาแล้วเรา..ชัดเลย
คืนนั้นหลอนทั้งคืนเลย ข้บรถกลับบ้านส่งเพื่อนเสร็จ ขับกลับคน้ดียวเสียวสุดๆ จอดรถ่อนเปิดประตูเข้าบ้าน ต้องลงไปเปิดประตูรถด้านหลัง
แล้วบอกเธอไปว่า ลงเถอะ...ถึงแล้ว...ผมจะเข้าบ้าน

:omg  :omg  :omg  :omg

ยิ้มบางแสน

ผมก็ชอบซื้อของมือสองบ่อยๆ โดยเฉพาะรถ หลังซื้อก็จะเอาของขลังค์หลายๆ อย่างเข้าไปบูชาในรถครับ เป็นการบอกสรรพสิ่งที่อยู่ในรถว่า ข้าพเจ้าได้ครอบครองสิ่งของหรือรถคันนี้แล้ว ขอให้ท่านเข้าใจและโปรดย้ายไปตามที่อันควรต่อไป มีบทสวดเล็กน้อยเพื่อความเป้นสิริมงคลครับ หลังจากนั้นก็ขับสบายๆ ใจ  :D

ekrl

ซื้อรถมือสอง อย่าลืมเปลี่ยนทะเบียนรถด้วยครับ เพราะเราซื้อรถครับ ไม่ซื้อประวัติรถ เพราะเราไม่สามารถรู้ได้ ว่าเจ้าของเก่า
ไปกระทำอันใดไว้บ้าง บางทีขับเพลินๆ ไปเจอโจทก์เก่าของเจ้าของเก่า อาจจะเปรี้ยงปร้างผิดตัวกันได้  :sick

ยิ้มบางแสน

อ้างจาก: "ekrl"
ซื้อรถมือสอง อย่าลืมเปลี่ยนทะเบียนรถด้วยครับ เพราะเราซื้อรถครับ ไม่ซื้อประวัติรถ เพราะเราไม่สามารถรู้ได้ ว่าเจ้าของเก่า
ไปกระทำอันใดไว้บ้าง บางทีขับเพลินๆ ไปเจอโจทก์เก่าของเจ้าของเก่า อาจจะเปรี้ยงปร้างผิดตัวกันได้  :sick

อันนี้น่าคิด ไหนๆ ก็จะเปลี่ยนละ สงสัยต้องจัดทะเบียนประมูลกราฟิกสวยๆ ซักหน่อยแล้ว  :D

หรือไม่ก็ทำสติกเกอร์ไว้ท้ายรถ ว่า  "รถคันนี้ซื้อมือสองมาครับ" ช่วยได้นิดหน่อย
 :vomit

Krisada511

ผมไปร้านอาหารตอนกลางวัน หรือกลางคืน แล้วพนักงานเอา จาน-ช้อนซ่อม-แก้วน้ำ มาให้ 3 ชุดบ่อยครับ  ทั้งที่ไป 2 คน / สงสัยให้ไว้สำรอง   :bingo

OaTt

กระทู้นี้น่ากลัวดี ชอบ  :heeee  ว่าแต่ของเสี่ยยิ้มเข้าข่ายนะเนี่ย  :wahaha

BMWRed

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
อันนี้หลอนอะ - -"

ส่วนในประสบการณ์ของผม ผมเคยเจอมา 1 ครั้งสำหรับเรื่องคนเกิน
เรื่องมีอยู่ว่า ผมไปเที่ยวและพักที่บ้านเพื่อน ซึ่งแม่ของเค้าเพิ่งเสียไปไม่นาน ตอนพักที่ห้อง ก็ไม่มีอะไรมากครับ เปนเสียงแปลกๆเล็กน้อย แต่ก็ไม่ได้มีอะไรมากมาย
ประเด็นมันเกิดตอนที่ผมไปเที่ยวน้ำตกครับ มีการเก็บค่าเข้า ผมไปกัน 4 คน ตรงนี้ล่ะครับ จนท ยื่นบัตรมา 5 ใบ แต่ผมเองก็ยังเฉยๆ เพราะอาจจะเกิดจากการนับ จน. ที่ผิดพลาดของ จนท ก็ไม่ได้อะไรครับ เที่ยวไปตามปกติ ประเด็นซ้ำมันมาเกิดตอนไปกินข้าวที่ร้านแห่งหนึ่งมืดๆแล้วครับ พนง ก็จัดแก้วกับจานมา 5 ชุด เท่านั้นล่ะครับ ทุกคนมองหน้ากันแล้วยิ้ม ฮิๆ แม่มาแน่ๆฟันธงงงงงงง
ผมเลยไม่สงสัยแล้วครับ ทั้งที่น้ำตกและร้านอาหารแห่งนี้ คุณแม่ท่านคงคิดถึงลูก เปนห่วง อยากไปเที่ยวด้วย อยากดูแล ลูกเค้าและเพื่อนๆล่ะครับ
เปนเรื่องราวที่ลึกลับแบบปนความรักนิดนึงครับที่ผมเคยสัมผัสมากับตัว

ส่วนเรื่องของ จขกท ผมเคยอ่านแบบติดตามเปนช๊อตๆเลยครับ ที่เวป BMS และตอนนี้ผมลองเสิชดูเจออยู่ 1 บทความ เนื้อหาของมันยังอยู่เต็มๆเลยรวมทั้งทะเบียนรถและภาพรถคันเกิดเหตุด้วย
ข้อสังเกตจากเรื่องเล่าดังกล่าวผู้ตายน่าจะมีสัมพันธ์กับผู้ที่ฆ่ามากกว่าการเปน ยามและผู้อาศัยนะครับ และมีฉากที่ผู้ต้องหากลับไปบอกคนที่บ้านด้วย ประมาณว่า เหมือนเจ้าตัวเสียใจที่ไปทำอะไรมาสักอย่างหรือไม่ก็บอกประมาณว่าจะไม่ได้อยู่ด้วยแล้ว แต่ ตร ก็ยังไม่ทิ้งประเด็นจ้างวานฆ่าของเสี่ยด้วยนะครับ เสมือนแพะอะไรทำนองนี้
แต่สุดท้ายผมไม่รู้ว่าคดีนี้สรุปอย่างไร แต่ที่แน่ๆ รถเป็น BMW 318 สีแดงแน่ๆ และมีคนเคยเจอที่สยามด้วยเลี้ยวออกมาจากพาราก้อน คนที่เล่านั่นแหละครับเค้าเหน เลยเอามาเล่าให้ฟัง

สุดท้าย ผมใบ้ว่า ทะเบียนเป็นทะเบียนประมูลครับ

ปล ผมไม่รู้ว่าผมจะโพสต์ข้อมูลเต็มๆได้หรือไม่ เพราะเหน จขกท xxxx ข้อมูลไว้ทั้งหมดเลย ยังไงรอ จขกท มาบอกแล้วกันครับ ถ้าอนุญาตให้ผมโพสต์ได้ เดี๋ยวผมแปะลิ้งให้เต็มๆเลยครับ ละเอียดยิบๆเลย พร้อมกับรูปรถและทะเบียนด้วย ><

Krisada511

อ้างจาก: "BMWRed"
อันนี้หลอนอะ - -"

ส่วนในประสบการณ์ของผม ผมเคยเจอมา 1 ครั้งสำหรับเรื่องคนเกิน
เรื่องมีอยู่ว่า ผมไปเที่ยวและพักที่บ้านเพื่อน ซึ่งแม่ของเค้าเพิ่งเสียไปไม่นาน ตอนพักที่ห้อง ก็ไม่มีอะไรมากครับ เปนเสียงแปลกๆเล็กน้อย แต่ก็ไม่ได้มีอะไรมากมาย
ประเด็นมันเกิดตอนที่ผมไปเที่ยวน้ำตกครับ มีการเก็บค่าเข้า ผมไปกัน 4 คน ตรงนี้ล่ะครับ จนท ยื่นบัตรมา 5 ใบ แต่ผมเองก็ยังเฉยๆ เพราะอาจจะเกิดจากการนับ จน. ที่ผิดพลาดของ จนท ก็ไม่ได้อะไรครับ เที่ยวไปตามปกติ ประเด็นซ้ำมันมาเกิดตอนไปกินข้าวที่ร้านแห่งหนึ่งมืดๆแล้วครับ พนง ก็จัดแก้วกับจานมา 5 ชุด เท่านั้นล่ะครับ ทุกคนมองหน้ากันแล้วยิ้ม ฮิๆ แม่มาแน่ๆฟันธงงงงงงง
ผมเลยไม่สงสัยแล้วครับ ทั้งที่น้ำตกและร้านอาหารแห่งนี้ คุณแม่ท่านคงคิดถึงลูก เปนห่วง อยากไปเที่ยวด้วย อยากดูแล ลูกเค้าและเพื่อนๆล่ะครับ
เปนเรื่องราวที่ลึกลับแบบปนความรักนิดนึงครับที่ผมเคยสัมผัสมากับตัว

ส่วนเรื่องของ จขกท ผมเคยอ่านแบบติดตามเปนช๊อตๆเลยครับ ที่เวป BMS และตอนนี้ผมลองเสิชดูเจออยู่ 1 บทความ เนื้อหาของมันยังอยู่เต็มๆเลยรวมทั้งทะเบียนรถและภาพรถคันเกิดเหตุด้วย
ข้อสังเกตจากเรื่องเล่าดังกล่าวผู้ตายน่าจะมีสัมพันธ์กับผู้ที่ฆ่ามากกว่าการเปน ยามและผู้อาศัยนะครับ และมีฉากที่ผู้ต้องหากลับไปบอกคนที่บ้านด้วย ประมาณว่า เหมือนเจ้าตัวเสียใจที่ไปทำอะไรมาสักอย่างหรือไม่ก็บอกประมาณว่าจะไม่ได้อยู่ด้วยแล้ว แต่ ตร ก็ยังไม่ทิ้งประเด็นจ้างวานฆ่าของเสี่ยด้วยนะครับ เสมือนแพะอะไรทำนองนี้
แต่สุดท้ายผมไม่รู้ว่าคดีนี้สรุปอย่างไร แต่ที่แน่ๆ รถเป็น BMW 318 สีแดงแน่ๆ และมีคนเคยเจอที่สยามด้วยเลี้ยวออกมาจากพาราก้อน คนที่เล่านั่นแหละครับเค้าเหน เลยเอามาเล่าให้ฟัง

สุดท้าย ผมใบ้ว่า ทะเบียนเป็นทะเบียนประมูลครับ

ปล ผมไม่รู้ว่าผมจะโพสต์ข้อมูลเต็มๆได้หรือไม่ เพราะเหน จขกท xxxx ข้อมูลไว้ทั้งหมดเลย ยังไงรอ จขกท มาบอกแล้วกันครับ ถ้าอนุญาตให้ผมโพสต์ได้ เดี๋ยวผมแปะลิ้งให้เต็มๆเลยครับ ละเอียดยิบๆเลย พร้อมกับรูปรถและทะเบียนด้วย ><

อย่าดีกว่าครับ ให้เกียรติ ผู้เสียชีวิต นะครับ  :bingo

BMWRed

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ครับผมตามนั้นคับพี่

ยิ้มบางแสน

ทะเบียนประมูลเหรอครับ งั้นผมรอดตัวไป ฮ่าๆ ผมป้ายดำธรรมดา  :D

ekrl

ทะเบียนประมูลเหรอครับ งั้นผมรอดตัวไป ฮ่าๆ ผมป้ายดำธรรมดา  :D

เตนท์ที่ชลบุรี อาจจะเปลี่ยนสี แล้วเปลี่ยนป้ายเอาป้ายประมูลออก แล้วใส่ป้ายดำ แล้วขายก้ได้นะครับ  :woohehe

ยิ้มบางแสน

อ้างจาก: "ekrl"
เตนท์ที่ชลบุรี อาจจะเปลี่ยนสี แล้วเปลี่ยนป้ายเอาป้ายประมูลออก แล้วใส่ป้ายดำ แล้วขายก้ได้นะครับ  :woohehe

ว๊าย....!!!! อย่างนี้ต้องฟ้องครูอังคณา.. :touched

Pyester Studio™

• Pyester : Online
  • ขาประจำ
  • I  My 3er!!
:indotz  :omg  :touched  :cold  :angry1  :blur  :noway  :pray
อุ่ยย คุณพี่เจ้าของกระทู้ค่ะ คือ เอ่อ เช้านี้มีนัดรถมือสองสีแดงค่ะ  :blur
หวังว่าไม่ใช่คันนั้นนะค่ะ พี่กฤษฎา คอนเฟริ์มด่วนค่ะพี่  :pray  :pray  :pray
Pyester Studio™ 

Contact Us : +66888565565  (LINE ID : Pyester)

H.T. THANAYONT.,ltd 

SHIPPING :  JAPAN -THAILAND 

BMW   MERCIDEZ BENZ  TOYOTA  HONDA etc..

Automotive and Accessories From JAPAN

Krisada511

อ้างจาก: "Pyester"
:indotz  :omg  :touched  :cold  :angry1  :blur  :noway  :pray
อุ่ยย คุณพี่เจ้าของกระทู้ค่ะ คือ เอ่อ เช้านี้มีนัดรถมือสองสีแดงค่ะ  :blur
หวังว่าไม่ใช่คันนั้นนะค่ะ พี่กฤษฎา คอนเฟริ์มด่วนค่ะพี่  :pray  :pray  :pray

จดชื่อในสมุดมาครับ ผ่านใครมาบ้าง ส่ง pm มา ผมว่าไม่น่าใช่หรอกครับ ลองนั่งดูภายในครับ ถ้ามันไม่อึดอัด จิตใจสบาย รถคันนี้ เหมาะกับคุณครับ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ทะเบียนเลข สองหลัก