ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเปลี่ยนจุกยาง disa valve ด้วยตัวเองบ้างครับขอความรู้หน่อย  (อ่าน 2970 ครั้ง)

tordo

• แฟนพันธุ์แท้
ซื้อจุกยางmembrane มาเปลี่ยนเพราะตัวเก่าขาดก้านวาล์วไม่ขยับ
พยายามงัดฝาจุก แต่งัดไม่ออกกลัวพลาสติคแตกครับ พี่ๆท่านใดพอมีประสบการณ์
ถอดเปลี่ยนด้วยตัวเองบ้างขอความรู้หน่อยครับ ถ้ามีรูปประกอบด้วยก็จะดีมาก
ขอบคุณครับ

(ภาพประกอบจากเวป)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2017, 09:22:48 โดย tordo »

tordo

• แฟนพันธุ์แท้
เปลี่ยนได้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณพี่ท่านนึงส่งคลิปวิธีทำมาให้          เปลี่ยนใส่แล้วก้านกระดุ๊กดิ๊ก   ;)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Panta

• คนคุ้นเคย
 :ร้อนมวาก:  น่าจะแชร์บ้างนะครับ ทำไง ผมกำลังเจอปัญหาอยู่

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ลองดูตามยูทูปดูครับ น่าจะพอมีอยู่ พวก disa เมืองนอกเขามีชุดซ่อมขายกันอยู่ น่าจะมีคลิปถอดใส่ให้ดูกันอยู่

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Panta

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ลองดูตามยูทูปดูครับ น่าจะพอมีอยู่ พวก disa เมืองนอกเขามีชุดซ่อมขายกันอยู่ น่าจะมีคลิปถอดใส่ให้ดูกันอยู่
  ""ชูสองนิ้ว:: ขอบคุณครับพี่ ตามไปดู