ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ OBDII ครับ  (อ่าน 1654 ครั้ง)

Golfts

• ขาประจำ
  • Golf 325i
สอบถามเกี่ยวกับ OBDII ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2020, 14:56:52 »
รถผมปี 2004 ไฟยก
อยากทราบว่า OBD scanner ที่ใช้เชื่อมต่อกับมือถือ
  ของ Bafx scanner ดีไหมครับ
ในระดับ user ทั่วไป สามารถใช้ setting option ต่างๆของรถได้ไหมครับ
หรืออ่านค่าได้อย่างเดียว  แล้วถ้าผมเคยตั้งoption อื่นๆไว้ กับโปรแกรมเก่า พอเสียบตัวใหม่เข้าไปแล้ว
ที่ตั้งไว้จะหายไหมครับ ขอบคุณครับ

อ้อ มีโปรแกรม OBD scanner ในมือถือแนะนำไหมครับ

Panta

• คนคุ้นเคย
Re: สอบถามเกี่ยวกับ OBDII ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2020, 20:47:17 »
 ^-^ ^-^ เท่าที่ผมใช้ นะครับ ตัวที่ใช้กับมือถือ มันได้แค่อ่านนะครับ เขียน หรือลบโค้ดไม่ได้ แต่ไม่แน่ใจว่า ที่ท่านถาม จะเหมือนกันหรือเปล่า
สมมุติ ถ้าเขียนโค้ด ลบโค้ดได้ การใช้งาน ต้องระวังนะครับ อย่าเขียนมั่ว ไม่งั้นปวดหัวตายเลย อาจลามถึงอุปกรณ์เสียหายได้นะครับ ต้องเรียนรู้ดีๆ เลยล่ะ