ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันพาวเวอร์รั่ว ทำท่อน้ำเสีย  (อ่าน 844 ครั้ง)

24noppon

• แฟนพันธุ์แท้
  • เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
น้ำมันพาวเวอร์รั่ว ทำท่อน้ำเสีย
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2022, 12:32:29 »
พอดี ช่วงที่เอารถไปทำช่วงล่าง เจอท่อน้ำมันพาวเวอร์ไหลกลับ รั่วหนักมาก
ท่อเบอร์ 4 รั่วจนน้ำมันพาวเวอร์แห้งเกือบหมดกระปุก

ผมเลยให้ช่างเขาส่งร้านอัดให้ ก็สามารถอัดสายใหม่ ได้อยู่นะครับ ราคาเส้นละ 400 บาท ผมอัดครบชุด 4เส้นเลย คือ สายแรงดันสูง3เส้น ไหลกลับ1เส้น

หลังจากจบงานท่อน้ำมันพาวเวอร์แล้ว ดันไปเจอท่อน้ำที่โดนน้ำมันพาวเวอร์หยดใส่ สภาพคือเปื่อยหนักมาก บวมจนยุ่ยเลย ท่อน้ำเส้นนี้อยู่ใต้กระป๋องพักน้ำ ผมเพิ่งจะเปลี่ยนไปตอน ตค.20 เสียดายมากครับ O0

สภาพท่อน้ำคือยางยุ่ย เอามือดึงก็ขายง่ายๆเลย เรื่องน้ำมันรั่วแล้วไปทำส่วนอื่นเสียหายนี่ ก็น่ากลัวเหมือนกันนะครับ โดนท่อน้ำไปอีก 1500 บาท  :ไปไฝว้มา:

ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU