ผู้เขียน หัวข้อ: สกรูไล่ลมหลวม ต้องเปลี่ยนตัวกรู หรือเปลี่ยนสายหม้อน้ำ..?  (อ่าน 2393 ครั้ง)

E46_M43

• คนคุ้นเคย
คือ ตอนนี้กรูมันหลวมแล้ว น้ำออกมาเป็นคราบเลยครับ..

ต้องเปลี่ยนตัวสกรู หรือเปลี่ยนสายหม้อน้ำที่มีสกรูติดอยู่ดีครับ...?
หรือสามารถซ่อมได้ครับ...?   
ตามภาพด้านล่างครับ
การเปลี่ยนแปลงที่ยิ่งใหญ่ ง่ายดายกว่าสิ่งเล็กๆ

Harn

• ขาประจำ
ถ้ามันยังขันได้ หาซิลิโคนมา หยอดที่เกลียวดูก่อนก็ได้ ถอดออกมา แล้วหยอดที่เกลียว แล้วขันเข้าไปใหม่ เบา ๆ พอแน่น  ครับ ว่าอยู่หรือเปล่า  แต่ถ้าให้ดี ดูพวก ล็อกไทค์ หรือ ลอกเกียวแบบ ซิลิโคนก็ได้ ครับ น่าจะอยู่ เพราะพวกนี้ ขันออกได้ นานขันที

แต่ถ้า เป็น N42 318i  อันของพี่ผมไม่แน่ใจ มันนี่ที่ไล่ลมสองจุดนะครับ   ???

E46_M43

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้ามันยังขันได้ หาซิลิโคนมา หยอดที่เกลียวดูก่อนก็ได้ ถอดออกมา แล้วหยอดที่เกลียว แล้วขันเข้าไปใหม่ เบา ๆ พอแน่น  ครับ ว่าอยู่หรือเปล่า  แต่ถ้าให้ดี ดูพวก ล็อกไทค์ หรือ ลอกเกียวแบบ ซิลิโคนก็ได้ ครับ น่าจะอยู่ เพราะพวกนี้ ขันออกได้ นานขันที

แต่ถ้า เป็น N42 318i  อันของพี่ผมไม่แน่ใจ มันนี่ที่ไล่ลมสองจุดนะครับ   ???
"ซิลิโคน"  ปิ้งไอเดียเลยครับ   ขอบคุณมากเลยครับ.....
การเปลี่ยนแปลงที่ยิ่งใหญ่ ง่ายดายกว่าสิ่งเล็กๆ

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
เทปพันเกลียวท่อประปาครับ ลองดู

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
มันมีโอริง อยู่นะครับ ดูโอริงขาดหรือเปล่า

ของผมเคยเป็น เบ้าที่สำหรับรั้งโอริงมันฉีก ใส่แล้วโอริงมันปลิ้น เอากาวซิลิโคน
ยาทิ้งไว้ให้แห้งแล้วเติมน้ำติดเครื่อง ทีนี้ไล่ลมลำบากมาก
สรุปสุดท้ายก็เปลี่ยน ทั้งสายหม้อน้ำ น่าจะ 1200 มั้ง

ผมว่าเปลี่ยนเถอะ สบายใจกว่าแยอะ

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
เทปพันเกลียวอีกเสียงครับเอาแบบดีๆๆหน่อยอยู่เลย
 >:D >:D
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Somchai

• แฟนพันธุ์แท้
ถ้ามันลำบากนัก  เดี๋ยวผมให้ 1 อัน

โห.......มันเป็นไปได้ไง.....

E46_M43

• คนคุ้นเคย
ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ....
 ++like  ผมขอแบบประหยัดก่อนน่ะครับ แบบใช้เทปพันเกลียว หรือ ซิลิโคน ตามที่สมาชิกแนะนำดูก่อนน่ะครับ "น่าจะเอาอยุ่"    :-X :-X

kosit_w

เทปพันเกลียวไม่ได้ครับ น๊อตมันเป็นร่อง  ร่องสำหรับไล่อากาศ

Somchai

• แฟนพันธุ์แท้
แรงดันตรงนั้นสูงมากนะครับ  ควรเปลี่ยนใหม่โดยเร็ว

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ตัวนี้เปลี่ยนได้เปลี่ยนเลยดีกว่าครับ ได้ไม่ต้องเสี่ยงทีหลังครับ...ปล่อยไว้เดียวงานงอกเอานะครับ :o :o :o

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
เปลี่ยนเลยครับ :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
มันขันไม่แน่นหรือเปล่าครับ  ???

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kosit_w

มันมีร่องแบบนี้ครับ ตัวซ้ายไม่มีโอริง  ตัวด้านขวาครับมีโอริง

ตอนไล่อากาศก้แค่หมุนออกมาซัก 2-3 รอบก็พอ อากาศก็ไหลออกมาทางร่องนี้หล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2012, 09:18:43 โดย kosit_w »

E46_M43

• คนคุ้นเคย
มันขันไม่แน่นหรือเปล่าครับ  ???

มันมีร่องแบบนี้ครับ ตัวซ้ายไม่มีโอริง  ตัวด้านขวาครับมีโอริง
ตอนไล่อากาศก้แค่หมุนออกมาซัก 2-3 รอบก็พอ อากาศก็ไหลออกมาทางร่องนี้หล่ะครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล
ผมขันสกรูแน่นเกิน จนหลวมครับ.. 
ส่วนมีโอริง พรุ่งนี้ผมจะดูให้ละเอียดอีกครั้งว่ามีหรือไม่อย่างไรครับ....    :-X :-X :-X :-X

kosit_w

มันต้องมีโอริงครับ และไม่ต้องขันแน่นมาก แน่นธรรมดาก็พอ เพราะมันมีโอริงอยู่แล้ว