ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟแอร์แบค โชว์  (อ่าน 923 ครั้ง)

arun

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ไฟแอร์แบค โชว์
« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2021, 11:03:11 »
ไฟแอร์แบค ติดตั้งแต่บิดกุญแจล๊อคแรกยังไม่สตาร์ทก็ยังมีรูปไฟโชว์ จนสตาร์ทติดเครื่องแล้วก็ไม่หาย
แรกๆ จะหรี่ๆ กระพริบนิดๆ ช่วงหลังๆ แดงแจ๋เลยครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ไฟแอร์แบค โชว์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2021, 17:40:53 »
ส่วนมากจะเป็นไฟแอร์แบค ด้านเบาะคนนั่งครับ ลองเอาคอมอ่านดูก่อนครับ

ถ้าใช่เขาจะมีตัวหลอกขายใช้งานได้ ส่วนถ้าเป็นเยอะๆแบบที่ผมเคยเป็น ทางแก้จริงๆต้องรื้อเบาะมาเปลี่ยนแผงเซ็นเซอร์ใต้เบาะครับ แต่ผมก็ไม่ได้ทำนะครับ ใช้วิธีโค้ดปิดเอา แต่แบบนี้เวลามีอะไรฝั่งคนนั่งแอร์แบคจะไม่ออกมา ต้องขับระวังๆหน่อยครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN