ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลทำสีดำด้านครับ  (อ่าน 6044 ครั้ง)

Thanakrit TM

• แฟนพันธุ์แท้
  • BLACK BM
ขอข้อมูลทำสีดำด้านครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 00:42:06 »
อยากลองทำบ้างอะครับ แต่ไม่มีข้อมูลในหัวเลย O0
ใครมีรูป e46 ดำด้านโชว์หน่อย :-X
อืม แล้วถ้าทำแล้วเนี้ย ให้กลับไปเหมือนเดิมยากไหมคับ ???

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: ขอข้อมูลทำสีดำด้านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 07:03:39 »
ถ้าเป็นสติกเกอร์ก็น่าจะประมาณห้าหมื่น+-นิดหน่อย แต่ถ้าทำสีใหม่ก็สองหมื่นห้าถึงสามหมื่นครับ...ราคาทำสีนี่คืออู่แถวนครปฐมนะครับอู่อื่นผมไม่รู้ครับ (ถามว่าทำเเล้วกับคืนยากไหม มันก็เหมือนทำสีทั่วไปนั้นแหละครับช่างฝีมือดีก็ทำได้หมดนะครับ)
 O:-) O:-) O:-)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2012, 07:06:23 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 08:52:13 »
เดี่ยวนี้สติกเกอร์มีหลายเกรดนะครับ  ถ้าอย่างดีหน่อยราคาก็ประมาณนั้น 4-5 หมื่น แต่ถ้าแบบทั่วไปประมาณ 2-3หมื่น แบบเลวสุด หมื่นกว่าบาท แต่เวลาลอกออกไม่ต้องสืบสีแทบหลุดตาม  ผมลองมาหมดแล้ว สรุปเอาสีเดิมดีกว่าอิอิอิอิ O0 O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

yo-e46

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 09:07:11 »
เห็นด้วยกับคุณ num ครับ รถที่บ้านผม  e60 wrap ดำด้านทั้งคันร้านดังด้วยครับดังมากๆ ติดอยู่ 2ปี ตอนลอกหลุดทั้งคันครับ confirm โดยเฉพาะตรงฝากระโปรงมันร้อนครับแทบหลุดทั้งฝาไม่คุ้มเลยครับสรุปทำสีใหาทั้งคันยังดีหน่อยที่ร้านเค้ารับผิดชอบครับ รถไม่เคยทำสีเลยต้องมาทำใหม่ทั้งคันเซ็งสุดๆครับไม่จำเป็นอย่า wrap เลยครับ

STI2011

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 10:25:04 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เห็นด้วยกับคุณ num ครับ รถที่บ้านผม  e60 wrap ดำด้านทั้งคันร้านดังด้วยครับดังมากๆ ติดอยู่ 2ปี ตอนลอกหลุดทั้งคันครับ confirm โดยเฉพาะตรงฝากระโปรงมันร้อนครับแทบหลุดทั้งฝาไม่คุ้มเลยครับสรุปทำสีใหาทั้งคันยังดีหน่อยที่ร้านเค้ารับผิดชอบครับ รถไม่เคยทำสีเลยต้องมาทำใหม่ทั้งคันเซ็งสุดๆครับไม่จำเป็นอย่า wrap เลยครับ

ตอนแรก กะจะไปทำเหมือนกัน เห็นโฆษณา ว่า ลอกออกง่าย ไม่เป็นอันตรายกับสีเดิม

สรุปว่า โฆษณาเกินจริงใช่ไหมครับ...เกือบแล้วเรา

yo-e46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 12:12:02 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ตอนแรก กะจะไปทำเหมือนกัน เห็นโฆษณา ว่า ลอกออกง่าย ไม่เป็นอันตรายกับสีเดิม

สรุปว่า โฆษณาเกินจริงใช่ไหมครับ...เกือบแล้วเรา
ใช่ครับกับรถผมนะครับ แต่ถ้าพี่อยากเสี่ยงก็ลองได้ครับ แฮะๆ แต่ด้วยความหวังดีบางทีเค้าบอกว่าของเค้าษติกเกอร์แบบของดีไม่ลอกแน่ๆอะไรแบบนี้ผมก็ไม่ทราบนะครับ แต่ก่อนผมจะติดเค้าก็บอกแบบนั้นครับคงไม่มีใครติดแค่ 4/5 วันแล้วลอกจริงไหมครับ  อย่างบางร้านกว่าคนที่ติดจะลอกก็ปิดหนีไปแล้วครับเป็นปีๆกว่าจะลอกกันเพราะเงินม่ฬาบาทสองบาท สรุปปิดร้านหนีในที่สุดสุดท้ายต้องไปเสียตังค์ค่าทำสีเองครับเซ็งมากๆอย่างผมติดแบบดีที่สุดนะครับ เจ้าของบอกว่าไม่มีทางลอกแน่ๆครับอดไปสองปีเต็มลอกออกจะเป็นลมครับ ดีที่ติดร้านมั่นคงยังไม่ปิดหนีเหมือนบางร้านครับ เค้ายังรับผิดชอบให้ข้ออ้างเค้าคือ เด็กลอกไม่เก่งคนเก่งกลับบ้านนอกครับผมก็ไม่รู้จะพูดยังไงตามสัญญาแกบอกว่าจะรับผิดชอบให้ e60 ทำสีรอบคันที่ 0 5หมื่นกว่าบาทครับ เท่าราคาตอนที่ผม wrap ตอนแรกเลยไปนอนอู่อยู่ 2เดือน ครับเซ็งมากมาย

Ryan_E46

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 13:19:45 »
กำลังชั่งใจอยู่เลยว่าจะไปทำสีรอบคัน หรือ wrap รอบคันดี
แบบนี้ไม่ต้องคิดเลยครับ เอาตังไปทำสีเลยดีกว่า
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ

ปล. e60 ทำสีรอบคันที่ศูนย์ ห้าหมื่นบาท แล้วถ้า e46 ล่ะครับ พอจะทราบราคามั้ยครับ

yo-e46

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 13:35:24 »
กำลังชั่งใจอยู่เลยว่าจะไปทำสีรอบคัน หรือ wrap รอบคันดี
แบบนี้ไม่ต้องคิดเลยครับ เอาตังไปทำสีเลยดีกว่า
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ

ปล. e60 ทำสีรอบคันที่ศูนย์ ห้าหมื่นบาท แล้วถ้า e46 ล่ะครับ พอจะทราบราคามั้ยครับ
รู้สึกว่าก็ 4หมื่น กว่าอยู่นะครับคงไม่ต่างกับ e60 เท่าไหร่ครับ ของผมเค้ารับผิดชอบเลยให้ไปทำที่ 0 ครับ แต่ ทำข้างนอกคงถูกกว่าพอควรครับ เรื่อง wrap นี่ผมเคล็ดจริงๆครับ เรื่องี่ผมเล่าเป็นเรื่องจริงทุกประการครับสาบานได้ รตอยากดัรูป ส่งเบอร์โทรคุณ ที่เล่น what app หรือ line มาทาง pm ผมครับ เดี๋ยวส่งรูปให้ดูครับ สะเทือนใจอย่างแรงครับ สีลอกถึงเนื้อเกาะเหล็กครับ เดิมรถสีเงินลอกแล้วสีหลุดกลายเป็นสีเงินด้านเลยครับ เจ็บใจมากๆครับ

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 14:36:06 »
ผมจะไปแค่หลังคาดำ..เสียค่าติด เสียค่าลอก แถมเสียค่าทำสีใหม่อีก...ผมไปทำสีเลยดีกว่า...

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 13:03:45 »
ทำสีดีกว่า จากงบดังกล่าว เรื่องใบมีดกรีด เนื้อสี ผมรับไม่ได้จริงๆ   :-\
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Yut_uki

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 01:04:16 »
ขอบคุุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ. ผมกะว่าจะไป warp เป็นสีขาวอยู่พอดี ผ่านมาเห็นกระทู้นี้ก่อน รอดตัวไปครับ   O0