ผู้เขียน หัวข้อ: อาการเปลี่ยนเกียรแล้วรู้สึกได้ครับ  (อ่าน 2953 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: อาการเปลี่ยนเกียรแล้วรู้สึกได้ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 12:48:24 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เจ้าของกระทู้เจออาการแบบนี้

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อาการที่รู้สึกได้คือจะเป็นช่วงกำลังชะลอความเร็วจนเกือบจะหยุดรถ ประมาณเปลี่ยนจากเกียร 2 ไปเป็นเกียร 1 ครับ จังหวะเปลี่ยนจะรู้สึกเหมือนเรากดเบรคหน่ะครับ แต่ไม่ถึงกับกดเบรคกระชันชิดนะครับ แค่ประมาณเตะเบรคชะลอความเร็ว แต่จริงไม่ได้เตะเบรคเลย ที่เกียรอื่น ย่านความเร็วอื่นไม่มีอาการ ไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามีการลดเกียรครับ

อาการนี้แก้ยังไงดีครับ หรือว่าปกติครับ

พี่ CHET สรุปมาแบบนี้

ผมอ่านแรกๆนึกว่าหมายถึงเครื่องมันสะอึกตอนเปลี่ยนเกียร์ 2 ไปเกียร์ 1
อันนั้นรู้สึกได้แน่ๆว่าถึงเวลาควักกระเป๋าอีกแล้ว

ไฟ ASC ติดนี่ผมจะเห็นบ่อยๆและทุกครั้งที่รถกระโดดสะพานแล้วล้อลอยพ้นพื้นถนนครับ
ถนนกาญจนาภิเษกฝั่งตะวันออกนี่แหละ สะพานเพียบ

ขอบคุณคุณกฤษดาที่เล่าให้ฟังนะครับ

สรุปมันปกติรึป่าวคับอาการที่ว่าชัก งงๆ เพราะผมก็เป็น

:-\     :-\     :-\     :-\     :-\

ปกติครับ / ระบบทำงานสมบูรณ์  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน