ผู้เขียน หัวข้อ: *** ถามจริงๆครับ ที่เลือก BMW มาจากบุคลิกคุณ เป็นคนใจร้อน ว่องไว ใช่ไหมครับ ***  (อ่าน 4026 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/

ถามจริงๆครับ ที่เลือก BMW มาจากบุคลิกคุณ เป็นคนใจร้อน ว่องไว ใช่ไหมครับ !

ผมสังเกตุ มานาน ทั้งสมาชิกหลายท่าน รวมทั้งตัวเองด้วย .............. หรือ  เพราะเหตุผลอื่น !

:))

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2012, 17:51:21 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ryan_E46

ผมเป็นคนใจร้อน แต่ผมเลือก BMW เพราะว่ามันหล่อ เท่านั้นเลยครับ
ดูจากรูปที่พี่ลงก็ตอบได้แล้วครับ ว่ามันหล่อแค่ไหน  ;)

วีรวิชญ์

ตอบตรงๆ ผมมีความรู้สึกว่าขับ BMW มันทำให้บุคลิกมันหล่อและดูหนุ่มขึ้น เลยดูคล่องแคล่วว่องไว (เพราะตัวเองอายุมากขึ้นแถมขี้เหร่อีก 555) โดยเฉพาะสาวๆ ส่วนใหญ่ก็อยากใช้มันมากกว่า Benz ซะอีก ผมเคยถามมาหลายคนเขาบอกว่าขับ Benz มีแต่เสี่ยแก่ๆ ซะมากกว่า...!
 :)) :)) :)) :)) :))

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

Krisada511

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2013, 21:25:39 โดย Krisada511 »

Krisada511

tonbabu

• แฟนพันธุ์แท้
BMW

B = Bring

M = Me

W = Women

:)) :)) :))

ลืมไป ว่าคำถามคือ ถามจริงๆ  O0 O0  ก็ขอตอบเลยครับว่า ด้วยรูปลักษณ์ ของรถยี่ห้อนี่หล่ะครับ มันชวนให้มาสัมผัส พอได้จับปั๊บ ใช่เลย  ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2012, 18:40:19 โดย tonbabu »

chaky

รถพี่หล่อมากครับ  ;)    :))

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

admin

• บุคคลทั่วไป

Schwarzrosette

• OHHHHHHHHHH
1.กันตายได้ดี
2.คม เฉี่ยว ไปร้านอาหารได้จอดในร่ม/ข้างใน
3.แรงแบบผู้ดี ไม่ใช่กระโชกโฮกฮาก

JP_DiMarzio

ใจร้อน
โวยวาย
เอาแต่ใจ
ขี้โม้
โอ้อวด

คือนิสัยคนขับ bmw จากที่สังเกตุมาเป็นแบบ ( เกือบ ) ทุกคน มันคือเรื่องจริง
ต้องถามตัวใจตัวเองของคนที่ขับดูครับ ( ผมคนนึงล่ะที่ยอมรับว่าตรง บางประการ )  ;D

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
ทุกอย่างดูดี ดูเด่น กระชากวัยอีกต่างหาก สุดบรรยาย ;)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่รู้เหมือนกันว่าใจร้อนหรือเปล่าว แต่ก็เอา civic fd ใช้ 1 ปี 2 เดือน วิ่งไป 13,xxx กว่าโล ไปแรก e46 มานะครับ แบบนี้เรียกว่าอะไรดีครับ :)) :)) :)) :)) :))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2012, 20:08:43 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง

คิดได้ไงเนี่ย  :)) :)) :))
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ไม่รู้เหมือนกันว่าใจร้อนหรือเปล่าว แต่ก็เอา civic fd ใช้ 1 ปี 2 เดือน วิ่งไป 13,xxx กว่าโล ไปแรก e46 มานะครับ แบบนี้เรียกว่าอะไรดีครับ :)) :)) :)) :)) :))
สุดยอดเลยครับ  ;) ;) ;)  ไม่เหมือน ผบทบ ผมจ้องแต่จะเอา bmw ไปแรก civic   :o :o :o

LoveBoat

ชอบมาตั้งแต่e30แล้วครับ
แต่นอนนี้ใช้newcclass ด้วยแต่งamgเวลาขับไปไหนสาวมอง อิ้อิ้ :-[

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
BMW= Break my wallet ครับ

T R U E  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
ใจร้อน
โวยวาย
เอาแต่ใจ
ขี้โม้
โอ้อวด

คือนิสัยคนขับ bmw จากที่สังเกตุมาเป็นแบบ ( เกือบ ) ทุกคน มันคือเรื่องจริง
ต้องถามตัวใจตัวเองของคนที่ขับดูครับ ( ผมคนนึงล่ะที่ยอมรับว่าตรง บางประการ )  ;D

ผมมีทุกข้อเลยยยยยยยยยยยย  :))
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

yo-e46

1.กันตายได้ดี
2.คม เฉี่ยว ไปร้านอาหารได้จอดในร่ม/ข้างใน
3.แรงแบบผู้ดี ไม่ใช่กระโชกโฮกฮาก
ตามพี่ท่านนี้เลยครับ โดยเฉพาะข้อ 3

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
เมื่อก่อนใจร้อนครับ พอขับBMWแล้ว ถึงขั้นดุเดือดครับ >:( >:( >:(

kok_233:)

??? ??? ???

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด

อย่างนี้เค้าเรียกบุพเพสันนิวาสคร้าาาาบ คุณรุธ คริ ๆ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Schwarzrosette

• OHHHHHHHHHH
ขอขยายความนิดนึง "​ แรงแบบผู้ดี " เนี่ย มันมักจะมีในรถยุโรป แรงม้าไม่ค่อยเยอะ ใช้เครื่องยนต์แบบไม่มีการอัดอากาศ หรือใช้ Supercharger แบบเกรียว

ถ้าใครเคยขับพวก 2JZ-GTE 7175 ใน A31 , RB25DET หรือแม้กระทั่ง RB26DETT ใน E36 , ER34 , BNR32 เนี่ย จะรู้ได้เลยว่ารถพวกนี้แรงแบบ " เมื่อย , เหนื่อย " คนขับต้องคอยควบคุมให้มันอยู่ในมือตลอดเวลา แถมบางทีก็กระโชกโฮกฮาก

กลับกัน พวก MB , BMW , Audi เนี่ย จะแรงแบบนิ่ง ๆ เงียบ ๆ โผล่มาจากข้างหลังไม่ค่อยมีเสียงอะไร แต่มาทีก็ 230 - 240 อัพ รถญี่ปุ่นหลายคันที่แรงเยอะ ๆ (พวก swap engine) ก็มักจะไปไม่ถึง เพราะบอดี้บาลานช์ไม่ได้

อยากแรงแบบผู้ดี มันก็เป็นสาเหตุหนึ่งด้วยที่ผมไม่ชอบและอคติกับ E46 + JZ

PETE_S

โชคดีที่ใช้BMW ;)

ไม่งั้น.... :o

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
ขอขยายความนิดนึง "​ แรงแบบผู้ดี " เนี่ย มันมักจะมีในรถยุโรป แรงม้าไม่ค่อยเยอะ ใช้เครื่องยนต์แบบไม่มีการอัดอากาศ หรือใช้ Supercharger แบบเกรียว

ถ้าใครเคยขับพวก 2JZ-GTE 7175 ใน A31 , RB25DET หรือแม้กระทั่ง RB26DETT ใน E36 , ER34 , BNR32 เนี่ย จะรู้ได้เลยว่ารถพวกนี้แรงแบบ " เมื่อย , เหนื่อย " คนขับต้องคอยควบคุมให้มันอยู่ในมือตลอดเวลา แถมบางทีก็กระโชกโฮกฮาก

กลับกัน พวก MB , BMW , Audi เนี่ย จะแรงแบบนิ่ง ๆ เงียบ ๆ โผล่มาจากข้างหลังไม่ค่อยมีเสียงอะไร แต่มาทีก็ 230 - 240 อัพ รถญี่ปุ่นหลายคันที่แรงเยอะ ๆ (พวก swap engine) ก็มักจะไปไม่ถึง เพราะบอดี้บาลานช์ไม่ได้

อยากแรงแบบผู้ดี มันก็เป็นสาเหตุหนึ่งด้วยที่ผมไม่ชอบและอคติกับ E46 + JZ

ผมชอบ BMW มาตั้งแต่เด็กแล้วครับ

แต่ของผมตอนนี้ มันไม่ค่อยแรงแบบสุภาพแล้ว เสียงมันมันมาแต่ไกลเลยครับตอนนี้ eisenmann   O0

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

นพดล

ขับรถญี่ปุ่นก็ธรรมดาแต่งสวยแค่ไหนก็งั้นๆ
พอมาขับbm ไปไหนสาวมองเพียบ555 ;D

tum 3181

โดยส่วนตัวผมไม่ใจร้อนนะครับ ติดจะรออะไรนานๆได้ประมาณไอ้เข้นอนรอนิ่งๆก็ได้ แต่ก็ทำอะไรรวดเร็วครับ ประเภทโยนโครงไก่ลงมาปุ๊ปโดดงับหมับเลย  :)) ฉะนั้นถ้าถึงจังหวะต้องเร็ว ผมก็เร็วครับ และก็ชอบความสนุกครับ ชอบสนุก ชอบท้าทาย (แบบควบคุมได้อยู่มือซัก 70%-80% ไอ้ที่เหลือไว้เพื่อความสนุกสนาน และให้อะดรีนาลีนหลั่งซักเล็กน้อย) โดยรวม ผมชอบ BMW จาก 3 ส่วนครับ ที่รู้สึกว่ามันลงตัว หนึ่งเลยคือรูปลักษณ์ เห็นแล้วมันโดนครับ มันดูแข็งแกร่ง เท่ห์ นิ่ง แต่พร้อมล่าเหยื่อตลอดเวลา  บางครั้งมันก็ดูเพลย์บอย แต่เป็นหนุ่มเพลย์บอยแบบมีคลาส (เน้นเลยคับว่ามันดูหนุ่ม และทำให้คนขับดูหนุ่มจริงๆ) ไม่ใช่ป๋าคาเฟ่ หรือเสี่ยไม่มีมาด สองคือ Performance ครับ ที่มีท่านผู้ให้ความจำกัดความว่าแรงแบบผู้ดี ผมหละช๊อบชอบ มันดูแบบคมในฝัก หรือเสือซ่อนลายดี ไม่โฉ่งฉ่าง แต่บทจะมาทีจ่อหลังรดต้นคอ แล้วก็หันไปมองแบบว่า "ไปก่อนนะน้อง 5555 สะจาย"ที่สำคัญมันควบคุมได้ และแรงแบบปลอดภัย ส่วนที่ 3 คือ Image ของ Brand ครับ อันนี้คงไม่ต้องพูดอะไรมาก แต่ที่สำคัญ มันรู้สึกว่า หนุ่มขึ้น (อีกละ สงสัยผมเริ่มเข้าวัยแก่ เลยต้องการตัวช่วย แต่ขอมองในแง่ดี ผมอยากคงความหนุ่มไปอีกนานละกัน 555) นี่หละครับเหตุผลที่ผมเลือก BMW :-*

oon_resist

มันหล่อเหมือนผม เลยซื้อ 5555  ;D ;D ;D

ยิ้มบางแสน

ใจร้อนไหม = ใช่ โดยเฉพาะการใช้เงิน
ว่องไวไหม = ใช่ โดยเฉพาะเมื่อเล่นเกม

แต่ซื้อ E46 เพราะอยากได้รถที่มันแตกต่างบ้าง

:))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)