ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา การตั้งราคาขายรถ ครับ รบกวนด้วยครับ  (อ่าน 1727 ครั้ง)

ppmoto69

• ขาประจำ
  • หิวโนม
รถปี 2005 ไฟยก 318 ยกออก วาง 330 ของครบๆ อาจจะต้องแก้งานไฟบางเส้นนิดหน่อยเพราะมันโชว์ ออนบอร์ดบางครั้งแต่ไม่ได้โชว์ค้าง แต่เครื่องไม่มีปัญหา วิ่งมา 2000 แล้ว

กระจก m3 งานไต้หวัน  สปอยเลอร์ trumk lid m3 จาก bmwoption ทั้งคู่

ช่วงล่าง bil B8 เบิกใหม่  สปริง eibach 6 สูบ

ล้อ HRE 18" ดำด้่าน หน้า 8 หลัง 9.5 งานไต้หวัน มีต้องเก็บสี เล็กน้อย 2 ข้าง ยาง yoko advan re008 45/225  หลัง 35/255 วิ่งประมาณ 1000 โล

ค้ำโชค ultra racing หน้า หลัง
กรอง AFE 6 สูบ ตรงรุ่น
เบรคหน้าหลัง+จาน M3 แปลงใส่แล้ว ไม่มีติด
ท่อสูตร hamann 6 สูบ จาก 42/1
ปลายท่อคู่ m จากbmw option
ไฟxenon พร้อม วงแหวน

ภายใน
หัวเกียร์ m
พวงมาลัย 3 ก้าน m
วิทยุ 2 din พร้อมลำโพงใหม่ๆ
พรหม m จากbmw option

ของเดิมมีครบๆ

ผมจะเอาไปแลก mr 2 ครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ตั้งราคาไม่ถูกจริงๆ  :'( และคุ้มค่าหรือไม่เพราะมันเป็นรถในฝัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2012, 11:56:17 โดย ppmoto69 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Sen-Dai

• แฟนพันธุ์แท้
  • น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
Re: ปรึกษา การตั้งราคาขายรถ ครับ รบกวนด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 16:57:42 »
ถ้าเปลี่ยนเครื่องมาแล้วราคา ลงแน่ครับ เพราะรถเปลี่ยนเครื่องไฟแน็นท์มักไม่ค่อยรับจัด แต่ผมว่านะ เอา คันเดิมมาแต่งหล่อ ๆ ดูดีกว่านะครับ เมื่อก่อนผมก็จะเอา S15 ยังมาจบที่ 46 เลยครับ
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: ปรึกษา การตั้งราคาขายรถ ครับ รบกวนด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 17:42:04 »
ถ้าเปลี่ยนเครื่องมาแล้วราคา ลงแน่ครับ เพราะรถเปลี่ยนเครื่องไฟแน็นท์มักไม่ค่อยรับจัด แต่ผมว่านะ เอา คันเดิมมาแต่งหล่อ ๆ ดูดีกว่านะครับ เมื่อก่อนผมก็จะเอา S15 ยังมาจบที่ 46 เลยครับ

เหมือนผมเลย ตอนแรกไปดู s15 แต่พอเอาเข้าจริง ไปเอา 46 มาเฉยเลย :)) :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 08:46:47 »
มา 330 แล้วเป็นผมไม่ขายต่อหรอกครับ เดินหน้าต่อเลยนะดีกว่าครัีบ

ช่วงล่างที่ทำไว้ก็ดีอยู่แล้ว ไปเพิ่มค้ำ กันโคลง บูชยูรีเทน ปีกนก M เอาก็ครบเครื่องแล้วครับ

ความแรงจากบล็อค m 54 ผมว่าไม่น่าจะยากนะครับ ทำตามสเต็ปเขาก่อนอย่าง แคม กรอง ท่อ กล่อง (แคมของ 330 ใส่ได้ถึง 272 เลยนะครับ มีวาล์ว สปริงวาล์ว รีเทนวาล์ว ให้เลือกเสียเงินอีกเพียบครับ) ขับบนถนน ผมว่าก็หารถที่มาสวนได้น้อยแล้วนะครับ

ถ้ายังไม่พอก็หาเกียร์กระปุก ซุปเปอร์ชาร์จ ลุก forged ใส่อีกก็ได้ครับ มาขนาดนี้อย่าไปขายเลยครับ ไปให้สุดบล็อคก่อนดีกว่าครับเสียดาย...

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

oon_resist

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:17:33 »
เห็นด้วยกับพี่ต้อมทุกประการ  ;D ;D ;D

ppmoto69

• ขาประจำ
  • หิวโนม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:23:16 »
มา 330 แล้วเป็นผมไม่ขายต่อหรอกครับ เดินหน้าต่อเลยนะดีกว่าครัีบ

ช่วงล่างที่ทำไว้ก็ดีอยู่แล้ว ไปเพิ่มค้ำ กันโคลง บูชยูรีเทน ปีกนก M เอาก็ครบเครื่องแล้วครับ

ความแรงจากบล็อค m 54 ผมว่าไม่น่าจะยากนะครับ ทำตามสเต็ปเขาก่อนอย่าง แคม กรอง ท่อ กล่อง (แคมของ 330 ใส่ได้ถึง 272 เลยนะครับ มีวาล์ว สปริงวาล์ว รีเทนวาล์ว ให้เลือกเสียเงินอีกเพียบครับ) ขับบนถนน ผมว่าก็หารถที่มาสวนได้น้อยแล้วนะครับ

ถ้ายังไม่พอก็หาเกียร์กระปุก ซุปเปอร์ชาร์จ ลุก forged ใส่อีกก็ได้ครับ มาขนาดนี้อย่าไปขายเลยครับ ไปให้สุดบล็อคก่อนดีกว่าครับเสียดาย...

์ม เหมือนผมเลย ตอนแรกไปดู s15 แต่พอเอาเข้าจริง ไปเอา 46 มาเฉยเลย :)) :)) :))

ขอบคุณทุกท่านมากครับ พับ โปรเจคเรียบร้อย  คงคุยไปใส่ พวก light weight ของ ruff ต่อ ที่ คุณปาล์ม BMWAPO แล้วเดินหน้าหา แคม 272 ต่อไป

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 09:52:34 »
รอติดตามชมครับ  ;)

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

OaTt

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 10:54:24 »
แต่งขนาดนี้แล้ว ทำใจเรื่องเวลาขายต่อได้เลยครับ O0 ส่วนเอาไปแลก MR2 ผมว่าไม่ค่อยคุ้มครับ รถ 20 ปีแล้วนะครับ แต่ถ้าเป็นรถที่ชอบก็แล้วแต่ความชอบส่วนตัวครับ