ผู้เขียน หัวข้อ: จอดรถหลายวัน พอติดเครื่องแล้วมีกลิ่น  (อ่าน 1003 ครั้ง)

sarawut_e46

• แฟนพันธุ์แท้
  • สุราไม่ยุ่ง มุ่งแต่เนตรนารี
รบกวนผู้รุ้หน่อยครับ ทำไมรถผมจอดหลายๆวัน พอมาติดเครื่องจะมีควันเหม็นๆเหมืนอน้ำมันไหม้
พอขับไปซักพักกลิ่นก็หาย หรือถ้าคับทุกวันก็จะไม่มีกลิ่น
มีอยู่ครั้งนึ่ง ติดเครื่องรถ มีทั้งกลิ่งและควัน ตกใจมากนึกว่าเครื่องพัง แต่ขับไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
รบกวนผู้รู้บอกหน่อยครับว่าผมต้องแก้ที่จุดไหนครับ ขอบคุณครับ

คุณชาย

Re: จอดรถหลายวัน พอติดเครื่องแล้วมีกลิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 18:56:13 »
ลองตรวจสอบดูอาจจะมีน้ำมันเครื่องหยดใส่ท่อไอเสียรึเป่า

sak_pk

• บุคคลในตำนาน
    • ที่ดินภูเก็ต
Re: จอดรถหลายวัน พอติดเครื่องแล้วมีกลิ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 21:45:20 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ลองตรวจสอบดูอาจจะมีน้ำมันเครื่องหยดใส่ท่อไอเสียรึเป่า

ประเก็นอาจเสื่อมจนน้ำมันเครื่องรั่วครับ เคยเจอควันออกพร้อมกลิ่นเลยครับ เปลี่ยนประเก็นแล้วหายครับ ลองเช็คดู

sarawut_e46

• สุราไม่ยุ่ง มุ่งแต่เนตรนารี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 21:52:32 »
รถผมซิลคอหน้ามันรั่ว น่าจะเป็นสาเหตุนี้ใช่มั๊ยครับ
เรื่องใหญ่เหมือนกันนะเนี๊ย