ผู้เขียน หัวข้อ: 323 ติดแก๊สเวิลซุส มีใครจูนเก่งๆเนียนบ้างครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1999 ครั้ง)

napat746

• ขาประจำ
 :-X323  ติดแก๊สเวิลซุส มีใครจูนเก่งๆเนียนบ้างครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ  :-X

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
มีสายจูนเหรอครับ หรือว่าจะให้จูนครับ
หลักการที่สำคัญคือ ต้องทำmapให้สวยๆ ด้วยการขับทุกย่านความเร็ว เพื่อโปรแกรมจะได้เก็บค่า ยิ่งเยอะยิ่งละเอียด
ถ้าจะทำเองนะ คงต้องหาเพื่อนนั่งไปเป็นเพื่อนหรือขับ
ถ้าไปที่ร้าน ก็ขับเองแล้วให้ช่างนั่งไปด้วย ขับนานๆ ทุกย่านความเร็ว ช่างจะได้เก็บข้อมูล
แค่นี้ก็เนียนพอสมควรแล้วนะ
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

napat746

• ขาประจำ
ผมอยากหาคนจูนให้ครับตอนนี้กินแก๊สมากและก็วิ่งไม่ค่อยดีครับรบกวนด้วยครับ หรือทิ้งเบอติดต่อไว้ก็ได้ครับเดี๋ยวติดต่อไปครับป๋ม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ :-X

itongx

• No one is perfect!!
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
:-X323  ติดแก๊สเวิลซุส มีใครจูนเก่งๆเนียนบ้างครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ  :-X

พี่อ่อนไงครับ เผื่อแกผ่านเข้าเว็ปลองถามแกดู  :หึหึ: :หึหึ:
"ต้อง ครับ"

Chris

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมอยากหาคนจูนให้ครับตอนนี้กินแก๊สมากและก็วิ่งไม่ค่อยดีครับรบกวนด้วยครับ หรือทิ้งเบอติดต่อไว้ก็ได้ครับเดี๋ยวติดต่อไปครับป๋ม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ :-X
08-236-26837 ลุงยิ้น นะครับ แกเป็นเจ้าของเว็บ Cefiro-ff-Club ครับ แกเปิดร้านติดตั้งแก๊สครับ ถนัดVersusเป็นที่สุด ฝีมือและประสบการณ์สูง
ละเอียด ตอนผมเอาE46ไปให้แกดูแก๊ส แกจัดเก็บงานที่ไม่เรียบร้อยให้อย่างดีเลย จูนละเอียด
ถ้าไป ก็บอกว่า ผมแนะนำไปแล้วกัน(chris จากเว็บเซฟิโร่) แกจะได้ลดให้
แกอยู่ปากซอยสะแกงาม13ครับ
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

napat746

• ขาประจำ
ขอบคุณทุกคำแนะนำดีๆครับ :-X ::kisskiss::

mr.dol

• ขาประจำ
ได้ความคึบหน้าอย่างไรมาแจ้งด้วยนะครับ ^-^
ID line. siwadol1828

napat746

• ขาประจำ
ยังติดต่อลุงแกไม่ได้เลยครับ มีที่ไหนแนะนำอีกไหมครับ

napat746

• ขาประจำ
สรุปติดต่อลุงแกไม่ได้ครับเลลยเข้าศูนเวอร์ซุสที่ลาดพร้าวเปลี่ยนกรองแก๊สแล้วจูนใหม่วิ่งดีกว่าเดิมแต่ไม่รู้จะกินน้อยลงไหมครับ O0

Chris

สรุปติดต่อลุงแกไม่ได้ครับเลลยเข้าศูนเวอร์ซุสที่ลาดพร้าวเปลี่ยนกรองแก๊สแล้วจูนใหม่วิ่งดีกว่าเดิมแต่ไม่รู้จะกินน้อยลงไหมครับ O0
เข้าศูนย์ก็ดีครับ อ่อ จำไว้นะครับ ถ้าจูนให้ประหยัดเกินไป เครื่องจะร้อนมากและพังเร็วนะครับ แถมรถวิ่งอืดด้วย
การจูนที่ดี จะต้องทำให้เครื่องกินเชื้อเพลิงได้พอๆกันทั้งแก๊สทั้งน้ำมันนะครับ เช่น ใช้น้ำมันได้10กมต่อลิตร ลองสังเกตุแก๊สดูว่า กิน 9-11กมต่อลิตรมั๊ย ถ้าได้ ก็ถือว่าปกติครับ  ถ้าประหยัดกว่านี้ เครื่องพังเร็ว ถ้ากินกว่านี้ สิ้นเปลืองครับ
การใช้แก๊สไม่ได้หมายความว่ารถจะกินเชื้อเพลิงน้อยลง แต่หมายถึง จ่ายค่าเชื้อเพลิงน้อยลง