ผู้เขียน หัวข้อ: แร็กเสียรึเปล่าครับ  (อ่าน 1404 ครั้ง)

Foto_323

• แฟนพันธุ์แท้
    • www.wishphotomania.com
แร็กเสียรึเปล่าครับ
« เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:01:30 »
อาการแบบว่า เมื่ิอวิ่งผ่านหลุมเล็กๆเส้นสีลายถนน จะมีดังเหมือนมีอะไรหลวมอยู่แถวล้อขวาเชื่อมระหว่างแกนพวงมาลัยครับ แร็กเสียรึเปล่าครับ ???
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน >>>ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: แร็กเสียรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:06:54 »
จุดนั้นเป็นได้หลายตัวเลยครับ

เบ้าโช้ค ยอยพวงมาลัย ลูกหมากเหล็กกันโคลง ปีกนก บูชปีกนก ลูกหมากปลายแร็ค ต้องค่อยๆเช็คดูครับ

แต่ถ้าแร็คหลวม เวลาขึ้นแม่แรงช่างเขาจะโยกปลายแร็คดู มันจะขยับตามมือได้ครับ ก็อาจแค่เปลี่ยนลูกหมากปลายแร็ค แต่ถ้าโยกได้ด้วยมีน้ำมันซึมด้วย ต้องซ่อม หรือ เปลี่ยนแร็คเอา ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Foto_323

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 11:42:01 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
จุดนั้นเป็นได้หลายตัวเลยครับ

เบ้าโช้ค ยอยพวงมาลัย ลูกหมากเหล็กกันโคลง ปีกนก บูชปีกนก ลูกหมากปลายแร็ค ต้องค่อยๆเช็คดูครับ

แต่ถ้าแร็คหลวม เวลาขึ้นแม่แรงช่างเขาจะโยกปลายแร็คดู มันจะขยับตามมือได้ครับ ก็อาจแค่เปลี่ยนลูกหมากปลายแร็ค แต่ถ้าโยกได้ด้วยมีน้ำมันซึมด้วย ต้องซ่อม หรือ เปลี่ยนแร็คเอา ครับ
.
.
.
ช่วยแนะอู่ที่ชำนาญงานด้านนี้ให้ด้วยนะครับพี่ต้อม.... :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน >>>ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 11:45:36 »
เอาง่ายหน่อย ก็ตามร้านที่รับตั้งศูนย์ล้อละครับ เข้าไปบอกเขาให้เช็คดูช่วงล่างให้หน่อย พวกนี้เขาจะถนัดอยู่กับช่วงล่างรถอยู่แล้วครับ เพราะ จะตั้งศูนย์ได้ดี ช่วงล่างต้องสมบูรณ์ก่อนครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Foto_323

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 11:52:30 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เอาง่ายหน่อย ก็ตามร้านที่รับตั้งศูนย์ล้อละครับ เข้าไปบอกเขาให้เช็คดูช่วงล่างให้หน่อย พวกนี้เขาจะถนัดอยู่กับช่วงล่างรถอยู่แล้วครับ เพราะ จะตั้งศูนย์ได้ดี ช่วงล่างต้องสมบูรณ์ก่อนครับ
.
.
ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองไปร้านเปลี่ยนยางใกล้ๆ บ้านดู... :-X