ผู้เขียน หัวข้อ: ติดบอลจ๊อยท์ที่ใหนดีครับ ราคาเท่าไร  (อ่าน 1650 ครั้ง)

จอมทอง

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ติดบอลจ๊อยท์ที่ใหนดีครับ ราคาเท่าไร
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 13:09:09 »
รบกวนสอบถามท่านผู้รู้ครับ ผมซื้อรถมือสองมา โหลดเตี๊ย ปัญหาคือกินซ้ายแก้ไม่หาย ไปตั้งศุนย์ 3 ที่แล้ว  ช่างบอกเหมือนกันว่า  ปรับแคมเบอร์ไม่ได้  ต้องไปใส่หัวบอลจ๊อยท์ก่อน
อยากทราบว่าหัวบอลจ๊อยเนี๊ยไปติดที่ใหนครับ  ราคาประมาณเท่าไร่ครับ ถ้ากรุณาแนะนำจะขอบพระคุณมากครับ

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: ติดบอลจ๊อยท์ที่ใหนดีครับ ราคาเท่าไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 13:17:05 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
รบกวนสอบถามท่านผู้รู้ครับ ผมซื้อรถมือสองมา โหลดเตี๊ย ปัญหาคือกินซ้ายแก้ไม่หาย ไปตั้งศุนย์ 3 ที่แล้ว  ช่างบอกเหมือนกันว่า  ปรับแคมเบอร์ไม่ได้  ต้องไปใส่หัวบอลจ๊อยท์ก่อน
อยากทราบว่าหัวบอลจ๊อยเนี๊ยไปติดที่ใหนครับ  ราคาประมาณเท่าไร่ครับ ถ้ากรุณาแนะนำจะขอบพระคุณมากครับ
  ตั้งศูนย์บีเอ็มที่ถูกต้อง ต้องมีการถ่วงน้ำหนักรถนะครับ จะตั้งลอยๆๆไม่ได้ ถึงได้ก็เพี้ยนอีก โดยเฉพาะรถโหลด ดูยางด้วยว่าสึกกินข้างหรือเปล่า ถ้าล้อเท่ากันลองสลับยางดู ปัญหาอาจเกิดที่ยางสึก หรือมุมล้อไม่ได้องค์ศา ค่อยไล่ไปที่การตั้งศูนย์ เดี่ยวหาวิธีถ่วงให้เหมือนมีสมาชิกเอามาลงไว้จำไม่ได้ว่าอยู่ใหนแล้ว ครับ ^-^
เก่า แต่ไม่แก่นะ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ติดบอลจ๊อยท์ที่ใหนดีครับ ราคาเท่าไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 14:43:34 »
ถ้ารถเตี้ยมากๆค่าของศูนย์อาจใช้ไม่ได้นะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN