ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามรูปเฟืองขึ้นที่เรือนไมล์ครับ  (อ่าน 2887 ครั้ง)

puutawan

• คนคุ้นเคย
ขอสอบถามพี่ๆหน่อยครับรถถ้าวิ่งปรกติปล่อยให้ไหลไปตามธรรมชาติไฟรูปเฟืองไม่ขึ้นแต่ถ้าลากจากเกียร์3ไป4รอบไม่สูงมาก3พันนิดๆไฟรูปเฟืองจะขึ้นทันทีแต่ขับได้ปรกติแต่พอเกียร์ต่ำจะไม่มีแรงครับเคยไปจับคอมบอกเกียร์5มีปัญหา....ช่างกอกถ้าซ่อมคงต้องหาอะไหล่มายำคงวุ่นวายค่าใข้จ่ายก้อหมื่นนิดๆแนะนำให้เปลี่ยนเกียร์ผมมานั่งคิดถึงขนาดต้องเปลี่ยนเกียร์เลยรึเปล่านี่น้ำมันเกียร์เปลี่ยนมาเมื่อเมษาพร้อมกรองเกียร์พี่ๆมีอะไรแนะนำผมบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2018, 18:18:41 โดย puutawan »

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: สอบถามรูปเฟืองขึ้นที่เรือนไมล์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2018, 05:46:51 »
ซ่อมเกียร์ออโต หมื่นนิดๆไม่น่าจะได้นะครับ ราคาเอาเรื่องอยู่

ผมก็เคยเป็นเรื่องเกียร์ 5 ปัญหามีเหมือนกัน เปลี่ยนคลัชเปลี่ยนลูกสูบเกียร์ไปก็ไม่หายลงท้ายมาเป็น บูชเกียร์/ปั๊มน้ำมันเกียร์สึก ต้องเปลี่ยนบูชกับปั๊มน้ำมันเกียร์ใหม่ถึงจะปกติ แต่กว่าจะมาถึงก็หมดไปหลายบาทครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2018, 05:51:18 โดย tom46 »

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

puutawan

• คนคุ้นเคย
Re: สอบถามรูปเฟืองขึ้นที่เรือนไมล์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2018, 11:32:36 »
ขอบคุณมากครับพี่...พี่ทำที่ไหนครับแนะนำผมหน่อยแล้วหมดค่าใช้จ่ายไปเท่าไหร่ครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2018, 12:03:04 »
เกียร์ผมทำที่อู่ พรหมประสิทธิ์ พระราม 9 ครับ ส่วนค่าใช้จ่ายตอบยากครับ แล้วแต่เป็นมากเป็นน้อยละครับ

แต่ถ้ารถไม่เคยไปรื้อเกียร์ทำที่ไหนมาก่อน ผมว่าน่าจะจบไม่มาก แต่อย่างไงก็อย่าลืมเปรียบเทียบกับเกียร์มือสองด้วยนะครับว่าราคามันคุ้มกันไหม ของผมที่ทำออกแนวๆอยากจะอนุรักษ์ของเดิมๆเขาไว้แบบๆ   เครื่องตัวเดิม เกียร์ตัวเดิม ของเขาละครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

puutawan

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2018, 13:39:27 »
ขอบคุณมากครับ....ผมชั่งใจอยู่ว่าจะซ่อมหรือเปลี่ยนดีถ้าเปลี่ยนค่าใข้จ่ายมันสูงเลยครับ