ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์ไม่เย็น ไฟเลี้ยวหน้าปัทย์ไม่ติด กระจกประตูเปิดขึ้นลงไม่ได้  (อ่าน 3038 ครั้ง)

ัYnc

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
รบกวน เพื่อนสมาชักทุกท่านครับ ใครเจออาการแบบนี้มั่งครับ    แทร์ไม่เย็น ไฟเลี้ยวหน้าปัทย์ไม่ติด  กระจกเปิดไม่ได้ทั้ง 4 บาน    หน้าปัทย์เพิ่งเปลี่ยนมาไม่ถึงปี เลขกิโลอยู่ทีประมาณ 150000 แบตเเตอรี่ใช้เครื่องเช็คอยู่ที่ 98เปอร์เซ็น

Natawat

• คนคุ้นเคย
เปิดกุญแจแล้วไฟติดไหมครับ ถ้าไฟหน้าปัดไม่ติดก็เรือนไมล์เสียครับ ของผมก็พึ่งเป็นซ่อมได้ครับ แต่อาจเป็นอย่างอื่นก็ได้ครับ ความรู้ประสบการณ์มีแค่นี้ครับ O0

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
แอร์ไม่เย็นก็คงต้องไปไล่ดูว่ามาจากอะไรละครับ คอย์ลเย็นรั่ว วาล์วตัน พัดลมเสีย ก็เป็นได้หลายอย่าง

ไฟเลี้ยวที่หน้าปัด อันนี้ผมยังไม่เคยเป็น เลยไม่รู้ว่ามาจาก หน้าปัดเสียหรือแค่ไฟตำแหน่งขาด

กระจกเปิดไม่ได้ อันนี้ผมก็ยังไม่เคย ของผมใช้มาสิบกว่าปี วิ่งมา 5 แสนกว่ากิโลก็ยังไม่เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ไม่รู้จะเป็นที่เขาเรียกกันว่ากล่อง GM5 อะไรเสียหรือเปล่านะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ัYnc

• **
 รถคันนี้จอดไว้ประมาณ 1 สัปดาห์  แล้วนำมาขับ ปรากฏว่า คอมแอร์ และพัดลมแอร์หน้าแผงคคอยร้อน ไม่ทำงาน แต่พัดลมในรถและแผงหน้าปัทย์แอร์ปกติ  แผงหน้าปัทย์เรือนไมล์ไฟโชว์ไฟเลี้ยวไม่ติด แต่ไฟเลี้ยวหน้า-หลัง ติดปกติ     ตอนแรกกระจกยังเปิดได้จึงขับเปิด กระจกมา  หลังจากนั้นพอมาจอดจึงเช็คแบตเตอรี่ มีไฟแค่ 78 เปอร์เซ็น  จึงถอดแบตเตอรี่ออกชาร์จไฟแล้วนำไปใส่เหมือนเดิม ลองสตาร์ทเครื่องดูอาการเหมือนเดิม แต่ที่เพิ่มมาคือกระจกเปิดไม่ได้ทั้ง 4 บาน 

ัYnc

• **
หน้าปัทย์เรือนไมล์ติดปกติยกเว้นเตือนไฟเลี้ยวไม่ติด

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ลองให้ช่างเขาเช็คดูดีกว่าครับ เห็นว่าตอนแรกมีไม่เป็นบางจุด พอถอดแบตไปชาร์จกลับมาเป็น ไม่รู้ตอนใส่แบตจะใส่อะไรผิดพลาดทำไฟย้อนไปหรือเปล่านะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

totochang

• ขาประจำ
ผมเคยมีอาการ แอร์เย็นๆแล้วก็เงียบ ไมล์รวนเข็มวัดความเร็วขึ้นแล้วก็หยุดไม่ทำงาน ไฟหน้าปัทฝั่งเกจความร้อนขาด พอทบทวนเหมือนหลังสุดรื้อกล่องควบคุมแอร์ถอดออกมาแล้วรอดสาย aux เลยลองรื้อตรวจดูว่าช๊อตลงกราวซ์หรือป่าว ปรากฎว่าเจอตัวล็อคขาหัก 1ตัว ทำให้สายขยับหลอมๆดึงออกได้ พอซ่อมใส่กลับทุอย่างก็กลับมาปกติ