ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟแบตเตอรี่ติดๆดับๆเกิดจากอะไรได้บ้าง  (อ่าน 2981 ครั้ง)

illusion7243

• มือใหม่หัดขับ
  • *

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน นี่กระทู้แรกของผมเลยครับพอดีมีเรื่องอยากถาม

อาการไฟแบตเตอรี่ติดๆดับๆเกิดจากอะไรได้บ้างครับ
พอดีรถผมมันจะมีปัญหาไฟแบตเตอรี่ติดๆดับๆ
ไม่เคยมีปัญหาเรื่องสตาร์ทยากหรือเครื่องดับกลางอากาศอะไรเลยครับ
เป็นแบบนี้มาเดือนกว่าแล้วครับ

ซึ่งนอกจากปัญหาไฟแบตขึ้นแล้วก็จะมีเรื่องบางครั้งบิดกุญแจไปที่ONแล้วไฟเบรค(ดวงที่3)มันจะติดค้างครับ
ซึ่งถ้าเมื่อไหร่ไฟเบรคขึ้น multifunctionที่พวงมาลัยจะใช้ไมได้ทันที(ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับระบบไฟไหม)
323iครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ไฟแบตเตอรี่ติดๆดับๆเกิดจากอะไรได้บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2018, 16:41:24 »
ไฟแบตโชว์ส่วนมากจะเป็นที่ ไดชาร์จ ครับ ไดชาร์จ เริ่มเสียเคยได้ยินมาว่าทำไมระบบรวนได้เหมือนกันครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

illusion7243

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: ไฟแบตเตอรี่ติดๆดับๆเกิดจากอะไรได้บ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2018, 08:52:36 »
ขอบคุณครับ ว่าแต่ถ้าเป็นอาการแบบนี้ ผมไม่เปลี่ยนไดชาร์จลูกใหม่แต่จะซ่อมแทนเนี่ย สามารถทำได้ไหมครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2018, 06:09:41 »
เคยเห็นบางคนเขาก็ซ่อมแบบสั่งอะไหล่จากนอกมาเองก็มี

ส่วนของผมเคยซ่อมแบบเปลี่ยน ถ่านได เอาก็พอได้อยู่แต่ได้ไม่นานครับ ตอนนั้นในวิธีแบบแงะเปลี่ยนถ่านไดเอา เพิ่งมารู้ตอนหลังว่า คัทเอาท์ ตัวนี้ไม่ต้องแงะเปลี่ยนถ่าน เขามีให้เปลี่ยนยกชิ้นได้ครับ คงต้องเช็คดูก่อนละครับว่ามันเสียมาจากอะไร

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN