ผู้เขียน หัวข้อ: คนขับรถรุ้นนี้ได้มั้ยครับ  (อ่าน 4521 ครั้ง)

em

• มือใหม่หัดขับ
  • *
คนขับรถรุ้นนี้ได้มั้ยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 22:16:07 »
พอดีจะซื้อมือสอง เเต่มีปัญญาจ่ายเเค่ค่างวด ไม่มีปัญญาซ่อมบ่อยจะขับรถนี่ได้มั้ยครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: คนขับรถรุ้นนี้ได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2017, 09:37:46 »
แล้วแต่ดวงจริงๆครับ บางคนได้รถมาไม่ต้องทำอะไร ดูแลรักษาปกติ บางคนได้รถมา ซ่อมกระจายกันทุกวัน :วิ่งหนี:

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ตรัยเทพ

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2017, 15:17:50 »
ซื้อมา 345,000 บาท เมื่อสามเดือนที่แล้ว ซ่อมไม่เยอะ เปลี่ยนโช็ค 4 ต้น พร้อมสปริง ของเดิมโช็คแตก สปริงสูงไม่เท่ากัน  เปลี่ยนปีกนกหน้า เปลี่ยนไม้ตีกลอง หลวมตั้งศูนย์ไม่ได้ เปลี่ยนหม้อน้ำ มันแตก เปลี่ยนพัดลมหน้าเครื่อง หักกระจาย เปลี่ยนปั๊มนำ้อ โอริง ท่อนำ้ใหม่ นำ้หายทุกวัน   เปลี่ยนฝาครอบวาล์ว น้ำมันเครื่องรั่ว เป็นลิตร  ทำสีกันชนหน้าหลัง ฝากระโปรงหน้า สีมันแตก  เปลี่ยนยางเปลี่ยนแม็ค ยางเดิมหมดอายุ   เปลี่ยนบาลาสไฟหน้า 1 คู่ ติดฯดับฯ  เปลี่ยน ฝาครอบไฟตาหน้า (มันเหลือง) เปลี่ยนพลาสติกภายในทีแตก เสาเอ,บี,ฃี  แก๊ะคอลโซลกลาง เท้าแขน  หมดไปแยอะ  ยังเหลือทำกระจกไฟฟ้า ไม่ขึ้นลงหนึ่งบานด้านคนนั่งด้านหลัง  กับ เบาะคนขับแม็มโมรี่ใช้ไม่ได้ ยังเหลือ สีด้านข้างประตูคนขับ บวมตลอดแนวขอบกระจก กับฝากระโปรงทะลุ จากการที่ใบพัดหน้าเครื่องแตก  และคงยังมีอีกตามมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2017, 15:21:50 โดย ตรัยเทพ »

totochang

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2017, 05:30:56 »
ฟิน.....ครับ ช่วงแรกๆ หนักเอาการ แบบจบๆก็ ยกวางเครื่องใหม่ถ้าเครื่องไม่โอเค ช่วงล่างมีทั้งถูกสุดๆปีกนก2,500ของเทียบใช้ไม่นาน รวมๆอย่าขี้เหนียว เอาทีเดียว มันจบกว่าครับ

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • บุคคลในตำนาน
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 16:52:29 »
ซ่อมตามอาการ หรือตามระยะก็พอ อะไรที่ไม่เกิดผลกระทบ กับความปลอดภัย กับระบบเครื่องยนต์  ก็ซ่อมตามที่สะดวก
อันไหน จำเป็น ถ้าไม่ซ่อม จะลามทำให้ระบบอย่างอื่นเสียหาย ก็ต้องทำทันทีครับ
ของแต่ง ของเล่น ก็เยอะ มันล่อใจ  ::O.O::   ::O.O::   
เรื่องรถ ไม่มีคำว่าจบ ถ้าใจมันอยาก ก็แต่ง ก็ทำไปได้เรื่อย ๆ
รถผม  ปีนี้ (2560 ไม่เคยซ่อม ไม่เคยทำ เลยครับ กับ E46)
เพราะ จอด มากกว่า ขับ    ""ชูสองนิ้ว::    ""ชูสองนิ้ว::    ""ชูสองนิ้ว::   ""ชูสองนิ้ว::
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์