ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะติดLPG คิดว่าช่างในไทย รู้จักยี่ห้อไหนมากที่สุด  (อ่าน 3137 ครั้ง)

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
ด้วยสภาวะน้ำมันราคาแพงขึ้นทุกวัน บวกกับการที่ต้องขับรถกลับอุบลทุกเดือน
ผมมีความจำเป็นต้องนำรถไปติดLPGเพื่อความประหยัด แต่ด้วยความเป็นคน
รอบคอบ เลยอยากจะติดยี่ห้อที่ ช่างไม่ว่าที่ไหนก็ซ่อมเป็น จูนเป็น
เพราะเข็ดแล้วจากยี่ห้อ Agis ที่ติดกับเซฟิโร่ ซึ่งพอเสียมา ที่อุบลก็มีทำเป็นแค่ร้านเดียว
แถวรังสิตก็มีแค่ร้านโปรแก๊สที่ทำได้ คราวที่แล้ว จะขับเซฟิโร่กลับอุบล
ทุกอย่างพร้อมหมด พอขับออกมาได้5กม ระบบก็มีปัญหา จอดร้านแก๊สใกล้ๆก็ทำให้ไม่ได้
งั้น ถ้าจะต้องติดแก๊สบีเอ็ม ก็ขอแบบที่ช่างคนไหนก็รู้จัก ติดเป็น ซ่อมเป็น
มีใครแนะนำบ้างครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นยี่ห้อเทพก็ได้นะครับ เพราะเครื่องรถผมเทพอยู่แล้ว
 :-X :-X :-X :-X :-X :-X
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

Chris

เอาแบบช่างทุกคนทำเป็น จูนเป็น รู้จัก :-X
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

ToR.Noppadon

AC น่าจะใช้กันแพร่หลายมากที่สุดนะครับ ขนาดช่างที่เชียงราย ยังทำกันได้เลยครับ ส่วนผมตอนนี้เล็ง Atiker ครับ ^-^

koonton

• ขาประจำ
aticker อีกรายครับ

นพสิทธิ์

• ขาประจำ
เชียร์ACครับ ติดมาไม่มีปัญหาเลยครับ วิ่งเนียนเหมือนน้ำมัน เครื่องN46 2000cc.

Chris

ขอบคุณครับ :-X

chaky

ผมติด Energy reform ใช้มา 40,000 กว่าๆ กิโลเมตรแล้วครับ
ไม่เคยมีปัญหาเลยครับ
วิ่งดีเหมือนน้ำมันเลยครับ กดไป 170-180 ได้สบายๆ (ใช้แก๊สอย่างเดียว ไม่ใช้น้ำมันร่วม)
ตอนนั้นยังเป็นรุ่น Premium อยู่เลยครับ ยังดีขนาดนี้

ตอนนี้ Energy reform มีตัวใหม่ที่ใช้กับ OBDII ได้ อัตราเร่งและการตอบสนองยิ่งดีขึ้นไปใหญ่เลยครับ
เอาไว้เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกครับ

ส่วนตัวผมว่า ยี่ห้อที่เพื่อนๆสมาชิกติดๆกัน ก็ดีใกล้เคียงกันทุกตัว อยู่ที่ร้านที่ติดตั้งมากกว่าครับ
ว่ามีความชำนาญกับ BMW ของเราขนาดไหน
วางหม้อต้มแก๊สไว้ตรงไหน หลบสายยังไงให้สวยงาม
เดินท่อน้ำยังไงให้ไม่เกะกะในห้องเครื่องยนต์ และน้ำไม่รั่วซึม
ก็ศึกษาดูให้มากๆก่อนตัดสินใจเลือกร้านติดตั้งนะครับ... ;)

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
ความแพร่หลายผมให้ACครับ ไปซีเรียสเรื่องจูนแก๊สทำไมครับ แก๊สถ้าเกิดปัญหาจริงๆก็กัดฟันกลับไปใช้น้ำมันก็ได้นิครับ
 ;) ;) ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ถ้าเอาทั่วประเทศจริงๆ ต้อง Energy reform ครับ ไม่เชื่อลองดูสิ ที่ไหนๆก็มี
ช่างจูนเป็นหรือเปล่าไม่รู้ที่แน่ๆ มีผ้าใบบังแดดหน้าร้านยี่ห้อEnergy reform เต็มไปหมด

kosit_w

AC ก็แยอะแต่ไม่ค่อยมีป้ายผ้าใบ

Chetcck

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าเอาทั่วประเทศจริงๆ ต้อง Energy reform ครับ ไม่เชื่อลองดูสิ ที่ไหนๆก็มี
ช่างจูนเป็นหรือเปล่าไม่รู้ที่แน่ๆ มีผ้าใบบังแดดหน้าร้านยี่ห้อEnergy reform เต็มไปหมด

ลองสังเกตช่วงสงกรานต์ครับ ป้ายตามเส้นทางต่าง ๆ เยอะเลย ของยี่ห้อนี้
ขายรถบรรทุกขนาด เล็ก กลาง ใหญ่ ISUZU 4-12 ล้อ
รับปรึกษาการต่อตัวถังรถบรรทุกทุกชนิด และ ให้คำปรึกษา
ด้านการจัดไฟแนนซ์รถบรรทุกขนาดใหญ่
E-Mail:[email protected]
มือถือ : 08-1969-7168

yo-e46

Ac แน่นอนคับ แพร่หลายที่สุดแถมยังจูนเองได้ง่ายๆด้วยคับผมจูนเองประจำเลยสนุกดีด้วยคับง่ายแสนง่าย แนะนำน acคับ โปรแกรมง่านที่สุดแพร่หลายที่สุดและอะไหล่ถูกที่สุดและเหมาะกับ e46 มากที่สุดคับ

praphol

Ac แน่นอนคับ แพร่หลายที่สุดแถมยังจูนเองได้ง่ายๆด้วยคับผมจูนเองประจำเลยสนุกดีด้วยคับง่ายแสนง่าย แนะนำน acคับ โปรแกรมง่านที่สุดแพร่หลายที่สุดและอะไหล่ถูกที่สุดและเหมาะกับ e46 มากที่สุดคับ
+1 ครับ

BoonZaa

• 323i/M52tu+LPG
ผมว่า AC นะเพราะผมก็ใช้อยู่

kosit_w

ถ้าจะติดLPG คิดว่าช่างในไทย รู้จักยี่ห้อไหนมากที่สุด
แต่ลืมไปนิดนึงว่า ช่างในไทยรู้จัก E46 กับLPGยี่ห้อไหนมากที่สุดดีกว่าครับ
เพราะช่างหลายพันคนก็ไม่กล้าแตะ BMW E46 นะครับ

charoenchai_1

AG ครับ ช่างที่ไหนก็จูนเป็นครับ

JP_DiMarzio

ผมคิดว่ายี่ห้อไม่เกี่ยว แต่ทั้งหมดทั้งมวล อยู่ที่คนติดตั้ง!!!

Foto_323

• www.wishphotomania.com
ที่เจอคือ ร้านจะเลือกปฏิบัติครับ เคยจะให้เค้าเช็คระบบให้เค้าบอกไม่ได้ติดที่ร้านก็จะไม่ทำให้...หลายร้านเลย สุดท้ายต้องไปให้ศูนย์ใหญ่เช็คให้ ผมติด Energy reform  วิ่งมาสี่หมื่นกว่าโลก็ยังใช้ได้ดีครับ จะมีท่อรั่ว ปลายท่อช่วงเติมแก๊สแตกมั้ง ตรงนั้นอยู่ที่ฝีมือช่างที่ติดตั้ง 
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน >>>ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kosit_w

ที่เจอคือ ร้านจะเลือกปฏิบัติครับ เคยจะให้เค้าเช็คระบบให้เค้าบอกไม่ได้ติดที่ร้านก็จะไม่ทำให้...หลายร้านเลย สุดท้ายต้องไปให้ศูนย์ใหญ่เช็คให้ ผมติด Energy reform  วิ่งมาสี่หมื่นกว่าโลก็ยังใช้ได้ดีครับ จะมีท่อรั่ว ปลายท่อช่วงเติมแก๊สแตกมั้ง ตรงนั้นอยู่ที่ฝีมือช่างที่ติดตั้ง

ใช่เลย พูดได้เลยว่าเกือบทุกร้านเป็นแบบนี้

ถึงแม้จะทำให้ก็จะให้เราเปลี่ยนนั่นเปลี่ยนนี่ เพื่อที่จะคิดราคาเพิ่มได้
เพราะถ้าแค่แก้ไข ขันน๊อตเฉยๆจะคิดแพงก็ไม่ได้
ฉะนั้นถ้าติดแก๊ส สมควรที่จะทำเองได้บ้าง เล็กๆน้อยๆทำเอง ถ้าปัญหาใหญ่ก็ไปร้านเลยครับ

Chalermpol1980

ผมติด energy reform ทุกคันครับ รวมทั้งรถส่งของ (วิ่งทั่วประเทศ) vigo champ 2.7 มีปัญหาที่ไหน ซ่อมได้ทุกที่ครับ อู่ยินดีเครมประกันให้ตลอด ทั้งที่ไม่ได้เป็นผู้คิดตั้ง คิดแค่ค่าแรงนิดหน่อย
Bmw ผมสิ ติด lovato จากเจ้าของเดิม ตอนวิ่งปกติดี ตอนนี้ เติมแก้สไม่เข้า อู่ กทม ไม่ยอมเครม อู่ขอนแก่นก็ไม่ยอมเครม สงสัยต้องไปอู่ที่ติดตั้ง ปู้นนนนน เชียงใหม่!  >:(

qui20001

• ขาประจำ
    • Facebook
ผมว่าช่างที่รู้จักตัวรถรุ่นที่จะติดและที่รู้จักอุปกรณ์ที่ตัวเองติดตั้งลงไปน่าจะเหมาะสมกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2013, 21:58:08 โดย qui20001 »
E38 728iA '02 M52TUB28
E39 523iA '03 Sport M52TUB24>>M54B30
W204 C200KOM '08 Avantgarde
Line ID: qui20001

wackyworld

• สมาชิกสมัครใหม่
Tomasetto อะครับ energy reform

Chris

ผมว่าช่างที่รู้จักตัวรถรุ่นที่จะติดและที่รู้จักอุปกรณ์ที่ตัวเองติดตั้งลงไปน่าจะเหมาะสมกว่าครับ
จะมีปัญหาถ้ายี่ห้อนั้น ช่างทำเป็นอยู่คนเดียว แล้วรถเราระบบแก๊สไปเสียที่ ตจว แล้วช่างอื่นทำไม่เป็นนะสิครับ ผมเคยเจอกับตัวตอนขับนิสสันเซฟิโร่มาแล้ว ช่างอุบลติดAgisให้ แต่แถวเมืองเอก ไม่มีช่างที่ถนัดAgisเลย O0

suwannabmw

• ขาประจำ
AC AG  :-*

kosit_w

แนะนำยี่ห้อตลาดครับ
ยี่ห้อตลาด+ช่างที่ติดต้องรู้จักรถBMWด้วย

Chris

แนะนำยี่ห้อตลาดครับ
ยี่ห้อตลาด+ช่างที่ติดต้องรู้จักรถBMWด้วย
อันนี้เห็นด้วยอย่างแรง ;) ;) ;)

ravana

• คนคุ้นเคย
AC AG  :-*
AC   AG  ชื่อคล้ายกันเฉยๆ แต่แตกต่างกันมากครับ
AC โอเคครับ   แต่ AG ไม่แนะนำครับ