ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ!!!!!!!!! ใช้แก๊สแล้วเครื่องสั่นเร่งไม่ขึ้น  (อ่าน 1748 ครั้ง)

mew_maneengam

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
สวัสดี พี่ๆ ชาว E46 thailand ทุกท่านครับ ผมเป็นน้องใหม่เพิ่งได้ e46 323i มาเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว พอดีว่ารถผมติดแก๊สของ Energy Refrom Advance OBD. มาให้แล้ว อาการที่พบคือ เวลาผมใช้ น้ำมันรถวิ่งปกติดีไม่มีปัญหาอะไร แต่พอเปลี่ยนมาใช้แก๊ส เท่านั้นแหละครับ อาการเริ่มมาเลย คือพอวิ่งไปได้สักพัก เครื่องเริ่มมีอาการสั่น ไม่ปกติเหมือนตอนใช้น้ำมัน และมีอาการเร่งไม่ขึ้น แถมมาด้วย เบื้องต้นผมได้ไปจูนแก๊ส เปลี่ยนกรองแก๊สมาแล้ว ยังเหมือนเดิม ครับไม่ดีขึ้นเลย..... เลยอยากสอบถามพี่ๆหน่อยครับว่าผมควรจะแก้ไขยังไงดี ลองหาข้อมูลในเว็บ เห็นบอกว่าให้ใช้ไดโอดต่อคล่อมระหว่าง ECU กับ กล่องแก๊ส เพราะสัญญาณไปกวนกัน ถ้าผมทำแล้วจะได้ผลไหม?? ทำเองได้ไหมหรือว่ามีที่ไหนรับทำบ้าง??? ค่าใช้จ่ายแพงไหมครับ???? หรือต้องแก้ด้วยวิธีไหนรบกวนขอคำปรึกษาด้วยครับ ::) ::) ::) ::)

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
ใช้ไดโอดต่อระหว่างกล่องเพื่อไม่ให้สัญญาณกวน แต่ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องสั่นครับ
ลองเช้คครับว่าหม้อต้ม,หัวฉีดแก๊สและNozzleที่เจาะลงท่อไอดีสัมพันธ์กับเครื่องยนต์หรือไม่ครับ
 :-X :-X :-X
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mew_maneengam

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวจะลองไปเช็คดูครับ