ผู้เขียน หัวข้อ: ลองไปเรื่อยสุดท้ายมาจบที่ BMW  (อ่าน 3617 ครั้ง)

Bine-bm

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ลองไปเรื่อยสุดท้ายมาจบที่ BMW
« เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 14:34:45 »
ค้นพบละครับว่าผมรักในbmw...ชอบส่วนตัวนะ!
ขอหล่อ..ในแบบขุนแผนเยอร์มันดีก่า

Bine-bm

• **
Re: ลองไปเรื่อยสุดท้ายมาจบที่ BMW
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 15:21:23 »
ไม่หวั่นแม้วันมามากคับ..สมรรถณะมันใช่เลย 2รุม1ก้อยังไหว กระบะซ้าย10ล้อขวา ส่วนผมเดินออกจากรถมาไม่มีแผลสักนิดเครื่องยนต์วิทยุยังทำงานปกติเฉยเห่อๆแน่นอนจิงๆ เหตุเกิดปีที่แล้วคับพอดีเหตุเกิดฝนตก+กับเป็นจุดโค้งขวา กระบะกับ10ล้อเค้าซั่มกันอยู่แล้ว ผมกดมาตอนนั้นจำได้ไม่ต่ำ150แน่นอนคือมีทุนทะเลาะกะแฟนมา พอโค้งมาเท่านั้นก้อตามนั้นเลยคับด้านขวาตบ10ล้อก่อนสะบัดซ้ายไปตบกระบะวีโก้ตกคลอง ไม่พ้นจิงๆคับเค้าชนกันท่าไหนไม่รุแต่วางนุ๊กเอาจนผมหมากไม่พ้น+กับว่าเปนโค้งขวาด้วยหล่ะคับ ได้บทเรียนไปเต็มจากเรื่องนี้คือถ้าขับรถใช้อารมฌ์จะเป็นแบบนี้ิอิอย่างดวงอาจไม่ดีเสมอไปคับ รถติดยาวววเพื่อนผมขับรถมารับคงคิดว่ารถไม่เปนไรมากเพราะผมเดินมาเฉยคือรถติดผมจึงเดินย้อนไปอ่ะคับ แต่พอมันไหลมาถึงรถก้อถึงกับงง!ว่าไม่เปนไรจิงอ่ะ ผมเลยแซวพวกมันว่าผมมีพระดี555+ ขณะนั่งกลับในใจก้อคิด...ถ้าวันนั้นดวงผมจับหยุ่นออกมาคงมีงัดออกเปนแน่ คือรถมันยังซ่อมได้แต่คนอ่ะจะไปหาซื้ออะไหล่ที่ไหน...กำ เรื่องของผมมีเท่านี้หล่ะคับเอามาแชร์กันคับ ขอบคุณครับ!
ขอหล่อ..ในแบบขุนแผนเยอร์มันดีก่า

superking

• บุคคลในตำนาน
Re: ลองไปเรื่อยสุดท้ายมาจบที่ BMW
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 15:46:53 »
้สุดยอดครับทั้งคนและรถ  ::2thmb:: ::2thmb:: ::2thmb::

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 16:29:51 »
คนปลอดภัย เป็นเรื่องที่ดีที่สุดครับ ขอให้แก้ไข ซ่อมแซมได้สมบูรณ์
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 16:47:50 »
 O0 O0 O0
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 16:55:12 »
 ;) แต่ละคัน สวยๆทั้งนั้นเลยครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Pong PK.

• ขุนเขาที่สลับซับซ้อน ยังไม่ยอกย้อน***เท่าใจคน***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 17:00:00 »
 :o :o  O0 O0   คนปลอดภัย ok. เลย
คนที่ ขอโทษก่อน คือคนที่ กล้าหาญที่สุด
          คนที่ ให้อภัยก่อน คือคนที่ เข้มแข็งที่สุด
                    คนที่ ลืมได้ก่อน คือคนที่ มีความสุขที่สุด

kibrain

• ขาประจำ
  • slow low dhamm
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 07:08:22 »
คนปลอดภัยดีแล้ว...อย่างอื่นชั่งมันซ่อมได้ครับ

pich

• อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
    • www.slotpad.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 08:32:51 »
ชำแหละขายอะไหล่ทั้งคันเอาเงินไปซื้อคันใหม่น่าจะworkกว่าซ่อมมะครับ ???
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน และ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

bkk2526

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 15:13:12 »
รถคันนี้ช่วยพี่ไว้ บวกกับดวงของพี่ ผมอยากจะซ่อมเก็บไว้แต่งงามๆเลยครับเพราะถือเป็นหนี้บุญคุณมันครับ (ผมคิดเหมือนมันมีชีวิตครับหรือผมบ้าไปแล้ว) O0

Bine-bm

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 16:31:06 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
้สุดยอดครับทั้งคนและรถ  ::2thmb:: ::2thmb:: ::2thmb::
O0 O0 O0

Bine-bm

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 16:34:22 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
คนปลอดภัย เป็นเรื่องที่ดีที่สุดครับ ขอให้แก้ไข ซ่อมแซมได้สมบูรณ์
::2thmb:: ขอบคุณครับ

Bine-bm

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 16:37:48 »
;) แต่ละคัน สวยๆทั้งนั้นเลยครับ
:-[ :-[ ฝากตัวเข้าบ้านกังหันฟ้าด้วยคนครับ ขอบคุณครับ..

Bine-bm

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 16:39:25 »
:o :o  O0 O0   คนปลอดภัย ok. เลย
:-X ขอบคุณครับ

Bine-bm

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 16:42:47 »
คนปลอดภัยดีแล้ว...อย่างอื่นชั่งมันซ่อมได้ครับ

จิง!ครับคนพร้อมเงินพร้อมสร้างใหม่  :-* :-*

Bine-bm

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 17:03:42 »
ชำแหละขายอะไหล่ทั้งคันเอาเงินไปซื้อคันใหม่น่าจะworkกว่าซ่อมมะครับ ???
อืมมคือปัจจุบันนี้ยังใช้อยู่ครับ ผมเพิ่งเอาออกจากอู่มาได้2อาทิตย์นี่เอง โดนค่าประตู4บาน8500 หลังคา(ได้โอกาสรูฟ)โดยไม่ได้ตั้งใจ8000 กระจกบานหน้าหลังโดนไป4500+4000 กระจกมองข้าง(ซ้าย)แต่จับมาสภาพไม่ค่อยโอ1500 แรงช่างรวมสี50000 สภาพตอนนี้ก้อขาดแต่เรืองระบบไฟหลังคายังหาเวลาไปทำอยู่ครับ รักบีเอ็มก็ตรงนี้แหละครับอะไหล่หาง่ายราคาไม่เวอร์ไม่จุกจิกเหมือนแบรน์อื่นๆ(ความรุสึกส่วนตัวนะครับ)ใช้ความเร็วความปลอดภัยหายห่วง เสร็จสมบูรณ์ผมจะมาลงอิทีครับ...ขอบคุณครับ!

Pong PK.

• ขุนเขาที่สลับซับซ้อน ยังไม่ยอกย้อน***เท่าใจคน***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 17:07:59 »
อืมมคือปัจจุบันนี้ยังใช้อยู่ครับ ผมเพิ่งเอาออกจากอู่มาได้2อาทิตย์นี่เอง โดนค่าประตู4บาน8500 หลังคา(ได้โอกาสรูฟ)โดยไม่ได้ตั้งใจ8000 กระจกบานหน้าหลังโดนไป4500+4000 กระจกมองข้าง(ซ้าย)แต่จับมาสภาพไม่ค่อยโอ1500 แรงช่างรวมสี50000 สภาพตอนนี้ก้อขาดแต่เรืองระบบไฟหลังคายังหาเวลาไปทำอยู่ครับ รักบีเอ็มก็ตรงนี้แหละครับอะไหล่หาง่ายราคาไม่เวอร์ไม่จุกจิกเหมือนแบรน์อื่นๆ(ความรุสึกส่วนตัวนะครับ)ใช้ความเร็วความปลอดภัยหายห่วง เสร็จสมบูรณ์ผมจะมาลงอิทีครับ...ขอบคุณครับ!

กลับมาหล่อกว่าเดิมเลย รอชมครับ ::2thmb::
คนที่ ขอโทษก่อน คือคนที่ กล้าหาญที่สุด
          คนที่ ให้อภัยก่อน คือคนที่ เข้มแข็งที่สุด
                    คนที่ ลืมได้ก่อน คือคนที่ มีความสุขที่สุด

Bine-bm

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 17:16:09 »
รถคันนี้ช่วยพี่ไว้ บวกกับดวงของพี่ ผมอยากจะซ่อมเก็บไว้แต่งงามๆเลยครับเพราะถือเป็นหนี้บุญคุณมันครับ (ผมคิดเหมือนมันมีชีวิตครับหรือผมบ้าไปแล้ว) O0
[/quot
 ??? ไม่หรอกครับรถแต่ละคันมีบุคลิกต่างกันครับ ส่วนคันนี้กะว่าเก็บไว้ครับมันมีสตอรี่ คันต่อไปคงหนีไม่พ้นบีอีกแหละครับ..รักไปแล้ว ไม่มีใครรู้ได้เท่ากับการได้สัมผัสเอง ขอบคุณครับ

Bine-bm

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 21:20:59 »

กลับมาหล่อกว่าเดิมเลย รอชมครับ ::2thmb::

O0 ขอบคุณครับ..ทำไปทำมาไม่พ้นสีดำทุ๊กกทีครับ!

kmosix

• Just make a "difference"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 06:34:16 »
 O0

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 16:41:56 »
BMW  ชื่อนี้ คุณมั่นใจได้ ....  ;) 
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์