ผู้เขียน หัวข้อ: ### ลำโพงเสียหรือเปล่า ###  (อ่าน 4363 ครั้ง)

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
Re: ### ลำโพงเสียหรือเปล่า ###
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 03:52:55 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ลำโพงผมกลับมาแล้ว เพิ่งประกอบเสร็จสดๆ ลองเสียงแล้วตึบๆ ดีครับหรือเพราะผมโมว๊อยซ์คู่ด้วยรึป่าวไม่รู้
ร้านsound clinic รามอินทรา 65
ค่าขอบยาง4ลูก รวม 1200
ค่าโมว๊อยซ์คู่4ลูก รวม 1200
แต่ผมถอดประกอบเอง เขาลดให้ 200 บาท
เบ็ดเสร็จ 2200 ได้ลำโพงเหมือนใหม่
ทางร้านบอกว่าลำโพงดีมาก ถ้าอาบน้ำยาเคลือบที่สไปเดอร์กับกรวยสามารถแทนเป็นซัฟได้เลยที่คู่หลัง แต่แค่นี้ผมก็ว่าตึบแล้วครับ
 :)) :)) :))

น่าสนใจเป็นอย่างยิ่งครับ คุณยู  ;)

yuratchrian

Re: ### ลำโพงเสียหรือเปล่า ###
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 06:43:04 »
ตอนแรกผมก็ไม่รู้หรอกครับว่าโมว๊อยซ์คู่มันเป็นยังไง ทางร้านเขาก็อธิบายและบอกว่าเสียงดีขึ้น30% ไอ้เราก็ฟังๆเขาไป ไหนๆก็ซ่อมลำโพงแล้วก็ทำทีเดียว เรื่องของเรื่องคืออยากรู้ว่ามันทางร้านเขาทำได้จริงหรือป่าวก็เลยลองดู สรุปผลเป็นที่น่าพอใจครับกับราคาแค่นี้ แถมประกันตลอดอายุการใช้งาน :-*
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

spiritzas

• บุคคลในตำนาน
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 10:49:58 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตอนแรกผมก็ไม่รู้หรอกครับว่าโมว๊อยซ์คู่มันเป็นยังไง ทางร้านเขาก็อธิบายและบอกว่าเสียงดีขึ้น30% ไอ้เราก็ฟังๆเขาไป ไหนๆก็ซ่อมลำโพงแล้วก็ทำทีเดียว เรื่องของเรื่องคืออยากรู้ว่ามันทางร้านเขาทำได้จริงหรือป่าวก็เลยลองดู สรุปผลเป็นที่น่าพอใจครับกับราคาแค่นี้ แถมประกันตลอดอายุการใช้งาน :-*
ซ่อมลำโพงมีประกันLife Times  ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

spiritzas

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 10:51:25 »
ลำโพงผมกลับมาแล้ว เพิ่งประกอบเสร็จสดๆ ลองเสียงแล้วตึบๆ ดีครับหรือเพราะผมโมว๊อยซ์คู่ด้วยรึป่าวไม่รู้
ร้านsound clinic รามอินทรา 65
ค่าขอบยาง4ลูก รวม 1200
ค่าโมว๊อยซ์คู่4ลูก รวม 1200
แต่ผมถอดประกอบเอง เขาลดให้ 200 บาท
เบ็ดเสร็จ 2200 ได้ลำโพงเหมือนใหม่
ทางร้านบอกว่าลำโพงดีมาก ถ้าอาบน้ำยาเคลือบที่สไปเดอร์กับกรวยสามารถแทนเป็นซัฟได้เลยที่คู่หลัง แต่แค่นี้ผมก็ว่าตึบแล้วครับ
 :)) :)) :))
สอบถามนิดครับผมไม่ค่อยมีความรู่เรื่องลำโพง ทำวอยซ์คู่นี่มันดีขึ้นรึเพื่อเพิ่มเสียงอะไรครับ  แล้วของผมซ่อมไปแล้วจาเอาไปทำวอยซ์คู่อีกได้ไหม แล้วถ้าทำเฉพาะคู่หลังจะมีผลยังไงกับระบบเราตอนนี้ครับ ของผมเป็นรุ่น ลำโพง 10 ตัว คือสนใจอยากได้ตึ๊บๆแบบซับแต่ไม่อยากติดลำโพงหรือติดแอมป์เพิ่มครับ
ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับเรื่องโมว๊อยซ์

แล้วก็คุณjsonn ถ้าสนใจจะไปร้านนี้จริงๆเรานัดไปพร้อมกันมั้ยครับ  ::)
ผมอ่านของคุณyuratchrian ก็น่าสนใจดีนะครับร้านนี้
ขอบคุณครับ ส่วนใหญ่ผมจะมีเวลาวิ่งผ่าน กทม เดือนละครั้งสองครั้งครับ วิ่งผ่านจริงๆครับ ชัยนาท-สัตหีบ แล้วเวลาก้อไม่แน่ไม่นอน อย่างซ่อมลำโพงผมก้อทิ้งไว้สองอาทิตย์ มีโอกาสผ่านอีกครั้งถึงวิ่งไปเอาครับ ติดไฟวงแหวนก้อโทรไปถามช่างเลยว่าว่างรึป่าวถ้าว่างก้อวิ่งไปทำ ถ้าไม่ว่างก้อรอโอกาสหน้าครับ เกรงว่าจะไม่สะดวกนัดเจอจิงๆครับ  O0 ถ้าไปทำมาแล้วได้ผลยังไงรบกวนช่วยโพสแจ้งด้วยครับ ขอบคุณครับ
ให้ผมเป็นหนูทดลองตัวที่2  ;D
คงต้องรอสักพักน่ะครับ..ผมก็ไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่ แต่ว่างเมื่อไหร่ผมจะรีบไปทำแล้วมาแจ้งผลเลยครับ  O:-)
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

yuratchrian

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 12:29:03 »
ซ่อมลำโพงมีประกันLife Times  ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)
ตัวขอบยางไม่เกี่ยวกับประกันครับ ประกันแค่รายการที่โมว๊อยซ์เดี่ยวเป็นว๊อยซ์คู่ครับ เขาบอกว่าที่ร้านเขาทำแพงกว่าที่อื่น แต่ผมลองเช็คๆแล้วค่าทำขอบยางใหม่ก็พอๆกับที่อื่น เป็นร้านบ้านๆครับ

yuratchrian

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 12:36:37 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน เป็นร้านบ้านๆครับ
แนะนำว่าควรถอดลำโพงไปให้เขาทำ เพราะดูแล้วเขาไม่ชำนาญในการถอดประกอบรถเราแน่ๆครับ
ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย แต่เห็นว่างานดี เป็นที่น่าพอใจ เลยเอามาเป็นตัวเลือกให้เพื่อนสมาชิกครับ :-*

spiritzas

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 13:23:14 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน เป็นร้านบ้านๆครับ
แนะนำว่าควรถอดลำโพงไปให้เขาทำ เพราะดูแล้วเขาไม่ชำนาญในการถอดประกอบรถเราแน่ๆครับ
ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย แต่เห็นว่างานดี เป็นที่น่าพอใจ เลยเอามาเป็นตัวเลือกให้เพื่อนสมาชิกครับ :-*
รับทราบครับ
ขอบคุณมากครับ

ukrit

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 14:45:46 »
มาช่วยแนะนำนิดละกันครับ ถ้าเป็นของ hk ก็คือฮาร์แมนการ์ดอน คุณภาพอเมริกันทำห่วยไม่เป็นแน่นอนครับ
เปลี่ยนขอบนิดหน่อยน่าจะโอเคครับ เสียงไม่เปลี่ยนหรอกครับ ให้หูทองฝังเพชรมาฟังก็คงไม่ต่าง
ถอดแล้วเอาไปร้านทำลำโพงริมคลองหลอดบ้านหม้อ หรือตามงานวัด ตลาดนัดที่ไหนก็ทำได้ครับไม่ยากเลย ไม่ควรเกินคู่ละสามร้อย เพราะขอบเองอันละ 5-20 บาทเอง อย่างดีสุดๆยางก็ไม่เกินร้อยครับ
เปลีย่นเองยังได้เลยมือดึงออกกาวยางทาแปะเข้าไปง่ายๆครับ ถ้ากลัวว๊อยซ์เบี้ยวก็หากระดาษหรือฟิลม์มายัดร่องว๊อยซ์ไว้ก็จบ ใกล้ที่ไหนไปที่นั่น ถ้าร้านไหนทำไม่ได้บอกให้ออกไปขายลูกชิ้นดีกว่า ครับ   
สมัยก่อนเล่นลำโพงไฮเอนด์ยี่ห้อนึงสองแสนกว่า ดอกไดเนาว์ขอบยุ่ยถามตัวแทนบอกต้องสั่งไดร์เวอร์ใหม่คู่ละสี่หมื่น ลมแทบจับ ไปถามร้านดังย่านสุขุมวิทแค่ขอบล่อไปเกือบหมื่น อะไรจะแพงขนาดนั้น
โมโหถอดดอกไปเดินบ้านหม้อเทียบแบบดีสุดคู่นึง 150 จ้างช่างทำอีก 100 บาท โดนไป 250 เปะเหมือนเดิมเลย