ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟส่องป้ายทะเบียน  (อ่าน 2397 ครั้ง)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไฟส่องป้ายทะเบียน
« เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 10:37:44 »
อยากทราบว่าหลอดไฟใช้หลอดกี่วัตต์ครับ ตอนนี้ของผมเป็น 10 วัตต์...(โคมไหม้แล้วครับ)...อยากทราบสเปกที่แท้จริง ว่ามันกี่วัตต์นะครับ จะได้เปลี่ยนใหม่

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

yuratchrian

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ไฟส่องป้ายทะเบียน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 12:30:37 »
5W ครับพี่รุทธ์
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 12:35:58 »
ขอบคุณครับ ต้องหามาเปลี่ยนซะแล้ว ตอนนี้อันเก่าไหม้หมดเลย เหอะเหอะ :'(

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

yuratchrian

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 13:28:09 »
ผมว่าจะซื้อแบบเบ้าLEDเลยอ่ะครับ มันมีเลนส์ฝาปิดมาพร้อมเลย ของผมฝาหายไปข้างนึง อีกข้างก็บวม O0
10 ปากว่า ไม่เท่า ตาเห็น
10 ตาเห็น ไม่เท่า มือคลำ
10 มือคลำ หรือจะสู้ ทำใช้เอง

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 15:36:22 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอบคุณครับ ต้องหามาเปลี่ยนซะแล้ว ตอนนี้อันเก่าไหม้หมดเลย เหอะเหอะ :'(
แบบ Ledเลยครับ ทีเดียวจบ ผมเปลี่ยนมาแล้ว

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 15:34:01 »
LED ไม่ร้อนมาก แสงขาว ปลอดภัยดีครับ  ( อาจแยงตาชาวบ้านเล็กน้อย )  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

manbm

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 15:56:32 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
LED ไม่ร้อนมาก แสงขาว ปลอดภัยดีครับ  ( อาจแยงตาชาวบ้านเล็กน้อย )  :-*
ขอโทษนะครับไฟป้ายทะเบียนLED มันแยงตาคนอื่นได้เลยหรอครับ กำลังมีแผนจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกันมันส่องลงพื้นอย่างเดียวเลยสงสัยครับ ขอบคุรมากๆครับ ???

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 16:12:21 »
ขอโทษนะครับไฟป้ายทะเบียนLED มันแยงตาคนอื่นได้เลยหรอครับ กำลังมีแผนจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกันมันส่องลงพื้นอย่างเดียวเลยสงสัยครับ ขอบคุรมากๆครับ ???

มันสว่างขึ้นมาจากปกติ มาก พอควรครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

manbm

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 16:25:26 »

มันสว่างขึ้นมาจากปกติ มาก พอควรครับ  :-*
ขอบคุณมากครับ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 17:47:22 »
ไฟอะไรก็แล้วแต่ถ้าแค่สว่างอย่างเดียว ผมว่าถึงจะแยงตาก็ไม่เท่าไหร่ครับ 
ตอนกลับจากต่างจังหวัดตอนปีใหม่ ผมเจอนี่เลยพวกติดไฟ แว๊บๆแบบไฟเธค ไว้ใต้ยางอะไหล่รถกระบะ แยงตาโครตๆ ไม่รู้มันจะติดทำหอกอะไรของมัน ไม่ได้มีประโยชน์เลยแม้แต่น้อย

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 10:32:39 »
ไฟอะไรก็แล้วแต่ถ้าแค่สว่างอย่างเดียว ผมว่าถึงจะแยงตาก็ไม่เท่าไหร่ครับ 
ตอนกลับจากต่างจังหวัดตอนปีใหม่ ผมเจอนี่เลยพวกติดไฟ แว๊บๆแบบไฟเธค ไว้ใต้ยางอะไหล่รถกระบะ แยงตาโครตๆ ไม่รู้มันจะติดทำหอกอะไรของมัน ไม่ได้มีประโยชน์เลยแม้แต่น้อย

ยิ่งเจอพวกสิบล้อ จะติดแบบ LED สีๆไว้เป็นแผงๆ ไม่ต้องพูดถึง ขับสวนกันทีแทบจะต้องหลับตาขับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Fortis

• Read Only
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 16:52:34 »

ยิ่งเจอพวกสิบล้อ จะติดแบบ LED สีๆไว้เป็นแผงๆ ไม่ต้องพูดถึง ขับสวนกันทีแทบจะต้องหลับตาขับ

บางที ผมนึกว่าบ้าน เคลื่อนที่ครับพี่  O0