ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยด้วยครับ มีเครื่องหมาย เฟือง+! ขึ้นที่ไมค์ตรงตำแหน่งเกียอ่ะครับ  (อ่าน 1523 ครั้ง)

bingbing

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
เข้าเกีย D แต่รถอืดมาก เหมือนเข้าเกีย3ออกตัวเลยครับ

อีกอย่างน้ำในหม้อน้ำ หายบ้างครับ 2-3อาทิต เติมปะมาณ1ลิตร ปกติไหมครับ

แล้วมันมีน้ำมันไปผสมอยู่ในหม้อน้ำด้วยอ่ะครับผม

ช่วยวิเคราะห์ทีน่ะครับพี่ๆ ว่าแก้ไขอย่างไร + งบประมาณฯเท่าไร

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

spiritzas

• บุคคลในตำนาน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เข้าเกีย D แต่รถอืดมาก เหมือนเข้าเกีย3ออกตัวเลยครับ

อีกอย่างน้ำในหม้อน้ำ หายบ้างครับ 2-3อาทิต เติมปะมาณ1ลิตร ปกติไหมครับ

แล้วมันมีน้ำมันไปผสมอยู่ในหม้อน้ำด้วยอ่ะครับผม

ช่วยวิเคราะห์ทีน่ะครับพี่ๆ ว่าแก้ไขอย่างไร + งบประมาณฯเท่าไร

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
น้ำหาย..เปลี่ยนหม้อน้ำ4,800บาท กับ หม้อพักน้ำ1,500บาท..อาการนี้ปกติครับ โดนทุกคัน   ;D

ส่วนอาการอื่นรอสายๆจะมีผู้รู้มาชี้แจง  :D
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
ปะเก็นฝาอาจจะรั่วครับ น้ำเลยหาย แล้วก็มีน้ำมันมาผสมในน้ำ
ข้ออื่น รอท่านต่อไป
 O0
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

อานนท์

• แฟนพันธุ์แท้
  • เด็กบ้านนอก
ออยเกีย แตกป่าวครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ออยเกียร์แตก 100% ครับ ถ้ายิ้งเป็นเครื่อง n42 ด้วยอันนี้ยิ้งยุ่งเลยครับ เพราะมันมีทั้งออยเกียร์ออยเครื่องเลยครับ ตามด้านล่างนี่เลยครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

bingbing

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ออยแตกนี้ทำให้รถไม่มีกำลังออกตัวเลยหรอครับพี่ๆ

แล้วค่าใช้จ่ายในการซ่อมแพงไหมครับ

มีอู่แนะนำไหม ผมอยู่บางบัวทอง ผมใช้ 323I ตาตก  คับ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
น้ำมีน้ำมันเข้าไปผสม มีสองกรณีนะครับ

อย่างแรก น้ำมันเครื่อง เข้าไปผสม เห็นว่าจะเป็นสีสนิมครับ อาจดูเป็นออยเครื่อง หรือ ที่ประเก็นฝาสูบ

อย่างสอง น้ำมันเกียร์ เข้าไปผสม เห็นว่าจะเป็นสีนมเย็น ส่วนมากจะเป็น ออยเกียร์รั่ว ทำให้น้ำในหม้อน้ำกับน้ำมันเกียรรรร์ มาเจอกันได้ครับ เพราะเขาใช้น้ำในระบบร่วมกันครับ

ส่วนว่าออกตัวอืด คงเนื่องจากน้ำมันเกียร์ หลุดเข้าไปในหม้อน้ำเยอะ เลยทำให้น้ำมันเกียร์ในระบบไม่พอครับ

ลองเช็คดูครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
แก้ไขระบบน้ำก่อนดีกว่าครับ ไอ้เครื่องหมายตกใจกับเฟืองเกียร์มันมีสาเหตุได้หลากหลายมาก
ไอ้เข้าเกียร์แล้วออกตัวอืดๆเนี่ย ของผมต้องเปลี่ยนทั้งเซนเซอร์วาล์วโทรนิค มอเตอร์วาล์วโทรนิค รวมถึงแอร์แมสถึงหาย