ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ มีเสียงแปลกดังภายในห้องโดยสาร  (อ่าน 912 ครั้ง)

Meesuk0012

• คนคุ้นเคย
รถผมพอเวลาขึ้นเนินหรือถอยหลัง (บางครั้ง) มันจะมีเสียงดังภายในห้องโดยสาร
เหมือนกับว่ามีอะไรหลวมๆ แต่มันก็ไม่ได้เป็นทุกครั้งครับ มีรถท่านใหนเคยมีอาการแบบนี้บ้างครับ
ต้องเริ่มจากตรงใหน มันจะดังมาจากข้างหลังครับ รบกวนด้วยครับ

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • บุคคลในตำนาน
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
Re: รบกวนหน่อยครับ มีเสียงแปลกดังภายในห้องโดยสาร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 13:18:49 »
ตัวล๊อคยางอะไหล่ ในกระโปรงท้ายหลวม หรือเปล่าครับ
เคยเจอเวลาเก็บยางอะไหล่ ล๊อคไม่แน่น ขึ้นลูกระนาด ยางจะขยับตัว กึ๊ก ๆ กั๊ก ๆ   :-X
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์