ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยส่งอะไหล่ให้หน่อยครับ(น็อตไล่ลมถังพักน้ำ)  (อ่าน 2757 ครั้ง)

jsonn

• แฟนพันธุ์แท้
ตะกี๊สดๆร้อน ทำหักคามือเลยครับ ปลายน็อตยังคาอยู่เลย :o  อยู่ตจว. ไม่รู้จาไปซื้อที่ไหน จาเอารถไปถ่ายนมค กับทำสี เลยต้องแห้วอีกแล้ว หากให้วิ่งกลับ มาซื้อ ที่กทม ก้อดูจาไม่สมเหตุสมผลเท่าไหร่ เพราะพึ่งวิ่งออกจากกทม เมื่อคืนเอง  O0 วานผู้ที่สะดวกน่ะครับ ปล.รถจอดบ้านแล้วอยู่แถวๆ ชายแดนสิงห์บุรีชัยนาทครับ PM หมายเลขบัญชีพร้อมค่าใช้จ่ายมาด้วยครับ น็อตตัวนี้มีขายตามร้านอะไหล่ทั่วไปรึป่าวคับ จาได้วิ่งไปดูในตัวเมือง
ขอบคุณครับ

Somchai

ตัวละ 100 บาทมั๊งครับ

ส่งที่อยู่ แล้ว PM มาครับเดี๋ยวส่งด่วนให้

เรื่องตังค์เอาไว้ก่อน  ไม่ต้องรีบ

jsonn

ขอบคุณมากครับพี่ Somchai ใจชื้นขึ้นมาแล้วครับ  pm ที่อยู่ไปให้แล้วครับ เด๋วไปปล้ำเอาเศษน็อตออกต่อ ใครเคยถอดบ้างครับทำไง

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ตัวละร้อย พร้อมปะเก้น ตามนั้นครับ ของผมเคยหัก เอา น็อตเบอร์เดียวกันใส่ไปก่อนโดยเอาประเกนเหลวอุดด้วย ขับมาค่อยเปลี่ยนใส่  O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Somchai

ต้องขอบคุณ ปลัดขวัญ อนุเคราะห์ ให้ ครับ

ปล.กำลังวิ่งไปส่งให้ครับ EMS  พรุ่งนี้ถึง

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตัวละ 100 บาทมั๊งครับ

ส่งที่อยู่ แล้ว PM มาครับเดี๋ยวส่งด่วนให้

เรื่องตังค์เอาไว้ก่อน  ไม่ต้องรีบ
;) ;) ;)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

jsonn

ขอบคุณมากครับ หลังจากเมื่อเช้าทำน็อตหัก ด้วยความซนเลยรื้อรถเล่นต่อครับ เริ่มจาก ถอดกรองอากาศมาเป่า พร้อม กล่องมาล้าง ถอด MAF มาเช็ค(ยังสะอาดโจ๊ะ) จะถอดท่ออากาศหลัง MAF (อันนี้หมุนรอบได้แล้วแต่ถอดไม่ออก จนปัญญา) ถอดชุคมอเตอร์เดินเบามาเช็ค (ไม่รู้ใช่ป่าวที่ติดกับท่อทางไอดี ถอดมาแล้วเหมือนปีกผีเสื้อ หมุนได้ 90 องศา) ใจจริงคือตั้งใจจาดูสายคันเร่งครับ เพราะมันแข็งมากและไม่ค่อยตอบสนอง มาเจอ ว่าตัวยางรองสายคันเร่งมันเปื่อยยุ่ยเลย มองไม่ถนัดเลยไม่กล้าถอดสายออกมาครับกลัวใส่คืนไม่ได้ เพราะ ตะเข้ 3.5 ตันของผม มุดเข้าใต้ท้องรถไม่ได้ เฮ้อ ถ้าพี่ขวัญรึพี่สมชาย ยังทันรึอยู่ใกล้ร้านฝากซื้อยางที่ว่าด้วยก้อดีครับ แต่ถ้าไม่ได้ก้อไม่เป็นไรเกรงใจจริงๆครับ เด๋วหาทางโมเอาไปก่อน เด๋วเข้ากทม อีกทีจาให้ช่างเปลียนทั้งชุดทีเดียวเลย จริงๆเมื่อวานก้อวิ่งเข้าศูนย์ ชลบุรีมา ถามสายคันเร่ง ยางรอง ของดันหมด ได้แต่กรอง นมค เซ็งเลย

counter9898

• คนคุ้นเคย
นับถือน้ำใจจริงครับพี่ Somchai สุดยอด ผมเป็นสมาชิกใหม่ไม่กี่วันเจอเรื่องดีๆในเวปนี้รู้สึกดีมากครับ  ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

jsonn

นับถือน้ำใจจริงครับพี่ Somchai สุดยอด ผมเป็นสมาชิกใหม่ไม่กี่วันเจอเรื่องดีๆในเวปนี้รู้สึกดีมากครับ  ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)
ใชคุณ counter ที่ขายอะไหล่ซีตรอง/เปอร์โย รึป่าวครับถ้าไม่ใช่ก้อโทดที  ถ้าใช่เว็บนี้มีน้ำใจดีๆ พอๆกับเว็บซีตรองเลยครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
นำ้ใจงามมากๆครับ ;) ;) ;)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
น้องใหม่ คนนี้ ต้องดูแลดี ๆ หน่อยนะครับ หมายถึง Somchai จดปลาย......... :)) :)) :))
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Somchai

ขอโทษทีครับ เพิ่งกลับมาถึงบ้าน (คอม ไม่เคยปิดเครื่อง)

ผมไปส่ง EMS ให้แล้วครับ โชคร้าย ไปถึง บ่าย 3 โมง อาจจะได้ของวันเสาร์ครับ รอรับได้เลย

EI119730494TH

ยิ้มบางแสน

น้ำใจงามจริงๆ ขอให้พี่ถูกหวยร่ำรวยๆ ครับ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

counter9898

• คนคุ้นเคย
ใชคุณ counter ที่ขายอะไหล่ซีตรอง/เปอร์โย รึป่าวครับถ้าไม่ใช่ก้อโทดที  ถ้าใช่เว็บนี้มีน้ำใจดีๆ พอๆกับเว็บซีตรองเลยครับ
ใช่ครับผมเองว่าแต่นี้ใครหรอ ผมพึ่งหาE46มาขับได้ยังไม่นานความรู้ยังน้อยนิด

jsonn

ขอบคุณมากครับพี่สมชาย และฝากขอบคุณพี่ปลัดขวัญด้วยครับ เมื่อวานเอาน็อตออกได้แล้ว กี่วันก้อรอได้ครับ สำหรับพี่ปลัดขวัญอีกไม่นานคงได้เจอตัวแล้ว
สวัสดีครับคุณ counter ผมก้อน้องใหม่ยินดีต้อนรับน้องใหม่ด้วยเช่นกันครับ ผมมงคลที่อยู่ชัยนาทที่เคยสั่งเครื่องชอตบอกซองเทียกับอะไหล่อื่นๆไป คุณcounter ทำนำเข้าอะไหล่กับเครื่องมือสองอยู่แล้วไม่ดูของบีเอมด้วยเลยละครับ ผมว่าน่าสนใจมากๆและจาเป็นประโยชน์และเป็นทางเลือกให้พี่น้องในคลับเราได้อีกทางนึง
โลกมันกลมจริงๆ ครับ555

counter9898

• คนคุ้นเคย
ผมตัดมาแล้วของมาถึงวันที่20นี้จะเล่นเองเหมือนกัน ว่าจะถ่ายทั้งคันเอาเก่าญี่ปุ่นลงให้หมด ใช่ครับโลกกลมจริงๆ อุ่นใจขึ้นอีกหน่อยเจอคนรู้จัก :)

jsonn

เมื่อวานตอนสายๆได้รับ น็อตไล่ลมแล้วครับ เปลี่ยนเรียบร้อยแล้ว รถดูดีขึ้นเป็นกอง  ;)ขอบคุณพี่สมชายกับพี่ขวัญมากครับ :-X

doctor alex

• ขาประจำ
พี่สมชัยเป็นคนดี  ( อีกเเล้ว )   ว่างไหมพี่  เที่ยงวันพฤหัสนี้อยู่กทม

Somchai

พี่สมชัยเป็นคนดี  ( อีกเเล้ว )   ว่างไหมพี่  เที่ยงวันพฤหัสนี้อยู่กทม

ต้องเรียนคุณหมอ และ ทุกๆท่าน.......

เรื่องที่พูดกัน ทำนองว่า ผมใจดีอะไรทำนองนั้น.....ความจริงแล้ว มันไม่ใช่อย่างนั้น 

ผมเคยรถเสีย ไม่ว่าจะเป็น อุปกรณ์ตัวละ 10 บาท หรือตัวละ 10,000 บาท จะหาอะไหล่เหล่านั้นที่ไหน 

ราคาจะแพงไม๊ จะโดนฟันไม๊  ทุกครั้งมันทำให้ผม กังวล เป็นทุกข์ ทุกครั้ง

ทุกครั้งที่มีปัญหา ไม่ทราบปัญหา ไม่มีคนช่วยเหลือ แก้ไข ล้วนแต่ทำให้ผมทุกข์ กังวล ทุกครั้ง

คิดว่าเพื่อนๆ ที่มีปัญหา ก็เป็นแบบนั้น ดังนั้น การได้ช่วยคนอื่น มันมีความรู้สึก ว่าเหมือนเป็นรถเราเอง

มันมีความสุขดี บางครั้ง ราคาค่างวด มันก็ไม่กี่บาท แต่มันทำให้ รถคันหนึ่ง กลับมาวิ่งได้ ก็ดีใจแล้วครับ

หลายๆคน เก่ง มีความรู้ และมีน้ำใจมาก ๆๆ เช่น

คุณปลัด

คุณพี่ทนาย

คุณรุท

คุณ ชาร์กี้

คุณโบ

คุณโย

คุณ ยิ้ม

คุณ กฤษดา

คุณต้อม

คุณอั๋น

อาจารย์ นุย

คุณ jae

และอีกหลายท่านที่ไม่ได้กล่าวถึง.....หรือแม้กระทั่ง คุณหมอ ที่มีจิตใจช่วยชีวิต ผู้คนมากมาย

ผมเองไม่ใช่ช่าง  ไม่รู้ก็ถามมาให้  อ่านตำรามั่ง ผมไม่ใช่คนเก่ง น๊อตซักตัวก็ถอดไม่เป็น....อาศัยพวกเยอะ

มีอะไร ก็แบ่งๆไปใช้กัน มันไม่ได้ ทำให้ผมรวยขึ้น หรือ จนลง ครับ แต่มันทำให้ รถคันนึง วิ่งได้....

ผมบอกได้เลย  ในเว๊ปเราหลายคน ระดับเซียน ครับ แต่เขาเหล่านั้น ไม่ได้บอกเท่านั้นเอง

บอกซะเลย..ว่าผมไม่ได้ช่วยฟรีนะครับ  ทุกคน เลี้ยง  โอเลี้ยงตอบแทนผมทั้งนั้น

ตัวผมเอง ก็แค่คนใช้ BMW ธรรมดาคนหนึ่ง ผมได้รู้จักหลายท่านในนี้ นับว่าเป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ

ขอขอบคุณครับ ที่ให้อธิบายความในใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2012, 06:30:30 โดย Somchai »

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3

ต้องเรียนคุณหมอ และ ทุกๆท่าน.......

เรื่องที่พูดกัน ทำนองว่า ผมใจดีอะไรทำนองนั้น.....ความจริงแล้ว มันไม่ใช่อย่างนั้น 

ผมเคยรถเสีย ไม่ว่าจะเป็น อุปกรณ์ตัวละ 10 บาท หรือตัวละ 10,000 บาท จะหาอะไหล่เหล่านั้นที่ไหน 

ราคาจะแพงไม๊ จะโดนฟันไม๊  ทุกครั้งมันทำให้ผม กังวล เป็นทุกข์ ทุกครั้ง

ทุกครั้งที่มีปัญหา ไม่ทราบปัญหา ไม่มีคนช่วยเหลือ แก้ไข ล้วนแต่ทำให้ผมทุกข์ กังวล ทุกครั้ง

คิดว่าเพื่อนๆ ที่มีปัญหา ก็เป็นแบบนั้น ดังนั้น การได้ช่วยคนอื่น มันมีความรู้สึก ว่าเหมือนเป็นรถเราเอง

มันมีความสุขดี บางครั้ง ราคาค่างวด มันก็ไม่กี่บาท แต่มันทำให้ รถคันหนึ่ง กลับมาวิ่งได้ ก็ดีใจแล้วครับ

หลายๆคน เก่ง มีความรู้ และมีน้ำใจมาก ๆๆ เช่น

คุณปลัด

คุณพี่ทนาย

คุณรุท

คุณ ชาร์กี้

คุณโบ

คุณโย

คุณ ยิ้ม

คุณ กฤษดา

คุณต้อม

คุณอั๋น

อาจารย์ นุย

คุณ jae

และอีกหลายท่านที่ไม่ได้กล่าวถึง.....หรือแม้กระทั่ง คุณหมอ ที่มีจิตใจช่วยชีวิต ผู้คนมากมาย

ผมเองไม่ใช่ช่าง  ไม่รู้ก็ถามมาให้  อ่านตำรามั่ง ผมไม่ใช่คนเก่ง น๊อตซักตัวก็ถอดไม่เป็น....อาศัยพวกเยอะ

มีอะไร ก็แบ่งๆไปใช้กัน มันไม่ได้ ทำให้ผมรวยขึ้น หรือ จนลง ครับ แต่มันทำให้ รถคันนึง วิ่งได้....

ผมบอกได้เลย  ในเว๊ปเราหลายคน ระดับเซียน ครับ แต่เขาเหล่านั้น ไม่ได้บอกเท่านั้นเอง

บอกซะเลย..ว่าผมไม่ได้ช่วยฟรีนะครับ  ทุกคน เลี้ยง  โอเลี้ยงตอบแทนผมทั้งนั้น

ตัวผมเอง ก็แค่คนใช้ BMW ธรรมดาคนหนึ่ง ผมได้รู้จักหลายท่านในนี้ นับว่าเป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ

ขอขอบคุณครับ ที่ให้อธิบายความในใจ
;) ;) ;)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

somsak

• 318iase / N46

+10000 เลยพี่สมชัยสุดยอด

คุณปลัด

คุณพี่ทนาย

คุณรุท

คุณ ชาร์กี้

คุณโบ

คุณโย

คุณ ยิ้ม

คุณ กฤษดา

คุณต้อม

คุณอั๋น

อาจารย์ นุย

คุณ jae

+10000 เลยครับพี่สมชายสุดยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2012, 08:13:19 โดย somsak2227 »

blacksea

• 318 ise 2003 สี ดำเครื่อง n42

ยิ้มบางแสน

ยิ้มทำทุกอย่างยกเว้นประโยชน์ โดยเฉพาะพากระทู้ออกทะเลนี่ถนัดนักแล  แหะๆๆๆ

ล้อเล่นครับ ส่วนตัวนับถือพี่สมชาย และพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ อีกหลายท่านในบอร์ดครับผม

โดยเฉพาะตา Rut เล็ก สั้น สักวันจะแวะไปหา ฮ่าๆๆๆ

:))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

วีรวิชญ์

ยิ้มทำทุกอย่างยกเว้นประโยชน์ โดยเฉพาะพากระทู้ออกทะเลนี่ถนัดนักแล  แหะๆๆๆ

ล้อเล่นครับ ส่วนตัวนับถือพี่สมชาย และพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ อีกหลายท่านในบอร์ดครับผม

โดยเฉพาะตา Rut เล็ก สั้น สักวันจะแวะไปหา ฮ่าๆๆๆ

ผมเจอตารุทบ่อยๆ ยังไม่ทราบว่าเขา เล็ก สั้น รู้แต่ว่าขยัน....ซะๆๆๆๆๆซ่อม ครับ...5555 :)) :))

ยิ้มบางแสน

ผมเจอตารุทบ่อยๆ ยังไม่ทราบว่าเขา เล็ก สั้น รู้แต่ว่าขยัน....ซะๆๆๆๆๆซ่อม ครับ...5555 :)) :))

เขาต้องขยัน ซ.... เพราะต้องการชดเชยส่วนที่ขาดพร่องไปครับ ฮ่าๆๆๆๆ

e46m43

คุณยิ้มจะเอาอะไหล่ตัวไหนคิดไว้ผมจะไป ม.บูรพา เร็วๆนี้ครับ
จำหน่ายกล้องมองหลังกระจกมองหลังพร้อมจอ 4.3" ตรงรุ่นแบบ 2 Channel(AV1,AV2)

ยิ้มบางแสน

คุณยิ้มจะเอาอะไหล่ตัวไหนคิดไว้ผมจะไป ม.บูรพา เร็วๆนี้ครับ

ตอนนี้ไม่รู้จะทำอะไรดีครับ เก็ยเงินอย่างเดียวเลย จะซื้อ Smart ให้แฟน แหะๆๆ

doctor alex

• ขาประจำ
อ่านความในใจพี่แล้ว ซึ้งครับ   ขอคารวะ  1 จอก   จากศิษย์น้อง.....      คุณวิรวิทย์ นี่ตัวจริง คงมุกเยอะ   ผมสาายตาไม่ดี  อ่านเป็นเล็กสั้นขยันซออยยยยซะงั้น     โทษที

Ouan

สงสัยมี ฮาาาาาาาาาาาาาาา เล็ก สั้น ขยัน ซอย และถี่ ด้วย  :)) :)) :))