ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรับทำสาย aux ใส่วิทยุไหมครับ จะหาทำได้จากไหนครับ  (อ่าน 3351 ครั้ง)

figaro1

• คนคุ้นเคย
ตอนนี้ผมฟังแต่เทปคลาสสิกๆเลย  อยากได้สายไว้ต่อโทรศัพท์บ้าง

ธเนศ

• thaned
  • แฟนพันธุ์แท้
เข้าไปดูห้องซื้อขาย

084-322-4222 (เชน)

เชนทําขายพร้อมติดตั้งครับ

อริส

• ขาประจำ
เป็นเทปรึCDคัฟมียุคัฟทำเล่นไว้ถ้าเปนCD5555

figaro1

• คนคุ้นเคย
ของผมเป็นเทปครับ มีซีดีท้ายรถ

อริส

• ขาประจำ
อ่อผมมีแต่ที่

pargaye46

• มนุษย์ปกติธรรมดาในมุมสงบ
  • คนคุ้นเคย
สวัสดีครับ มาต่อยอดครับ รถผมวิทยุเป็นแบบเทปคาสเซ็ต และมีกล่องซีดีอยู่ท้ายรถยังใช้ได้อยู่ แต่ปัจจุบันเปิดซีดีเอาเลี้ยงไว้เฉยๆ เพราะได้นำสายสัญญาณของซีดีออกเพื่อนำมาต่อกับสาย AUX ที่ทำขึ้นจากการศึกษาจากพี่ในเวป e46 Thailand ในส่วนของ DIY กระทู้ไหนผมจำได้ไม่ได้ครับ กรณีจะใช้งาน aux เพื่อต่อกับสมาร์ทโฟน หรือจากแทปเล็ต โดยใช้ปลั๊ก 3.5 หรือที่เราเห็นคือช่องเสียบหูฟัง แต่เวลาใช้งานต้องเปิดเมนู CD เลี้ยงไว้และต้องมีแผ่นซีดีในกล่องซีดีด้วยนะ ผมทิ้งไว้ 2 แผ่น เป็นเพลงฝรั่งจากเจ้าของเดิม ถ้าไม่มีจะฟังจากสมาร์ทโฟนหรือเครื่องเล่นอื่นๆ ซึ่งผมกำลังศึกษาว่าจะดึงออกหรือยกเลิกกล่องซีดียังไง และกำลังมองหา เครื่องวิทยุที่เป็นแบบซีดี ขอให้วิทยุเปิดติด และให้ เมนู AUX ใช้ได้เป็นพอ แต่ด้วยความเสียดาย เพราะของเก่ามันยังเสียงดี เปิดติดใช้งานได้ไม่เกเร คงต้องรักษาไว้ก่อน เพราะของเขาเสียงดีจริง ๆ จะเปลี่ยนมาเป็นเครื่องเสียงญี่ปุ่น ก็ เกรงว่าจะใช้ฟังชั่นบังคับจากพวงมาลัยจะหายไป อีกอย่างมีเพื่อนผมเคยลองแล้ว ต้องเปลี่ยนลำโพงใหม่ด้วยนะ เพราะลำโพงเดิมที่มากับรถ ไม่โอ....เขาว่าอย่างนั้น แต่สรุปคือยกชุดใหม่ กระเป๋าแบนแฟนทิ้งกันเลยหล่ะครับ.....แต่ถึงอย่างไรถ้าพี่พี่ มีคำแนะนำอะไรดีดีอย่าลืมบอกด้วยนะครับจะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2017, 23:13:49 โดย pargaye46 »

ดุ๊กดิ๊ก

• ขาประจำ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ต่อกับวิทยุเดิมคร้บ ที่เมืองไทยก็ xcarlink ผมเห็นว่าตัวนี้มันถูกดี ประมาณ 1300 เลยลองสั่งมาดู ของยังมาไม่ถึง ถ้าได้ความว่าไงจะมาบอกครับ

duckfatha168

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
 ::handsome::

Panta

• คนคุ้นเคย
 >:D >:D >:D ถ้าเป็นรุ่น CD ซื้อสาย AUX ตามลาซาด้า เพียบ มาหาผม ต่อให้ ฟรี ครับ