ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องแอร์ไม่เย็นหน่อยครับ  (อ่าน 1268 ครั้ง)

artkungz

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
สอบถามเรื่องแอร์ไม่เย็นหน่อยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2020, 00:52:10 »
ตอนสตารทรถแรกๆประมาน 30นท แรก เย็นปกติเลยครับ แต่พอหลังจากนั้น เริ่ม เบาลง เรื่อยๆ จนร้อน
แต่ยังมีแอร์ออกมานะครับ ก็เลย ไปเปลี่ยน คอยล์เย็น ไดเออร์ กับ เติมน้ำยาแอร์มา ก็ยังไม่หายครับ
ช่วยหน่อยครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: สอบถามเรื่องแอร์ไม่เย็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2020, 04:58:46 »
วาล์วตูดคอม เห็นมีเรื่องที่เดี๋ยวเย็นเดี๋ยวไม่เย็นด้วยเหมือนกันครับ ไม่รู้จะเกี่ยวด้วยหรือเปล่า ลองถามช่างเรื่องนี้ดูครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

24noppon

• แฟนพันธุ์แท้
  • เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
Re: สอบถามเรื่องแอร์ไม่เย็นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2020, 08:53:41 »
ถ้ายังไม่ได้อุดวาล์วน้ำร้อนเข้าคอยล์ ก็ลองดูจุดนี้ด้วยครับ ถ้าวาล์วรั่ว แอร์จะไม่ค่อยเย็นครับ
ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

artkungz

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 09:43:48 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
วาล์วตูดคอม เห็นมีเรื่องที่เดี๋ยวเย็นเดี๋ยวไม่เย็นด้วยเหมือนกันครับ ไม่รู้จะเกี่ยวด้วยหรือเปล่า ลองถามช่างเรื่องนี้ดูครับ

ต้องรื้อคอนโซลไหมครับ

artkungz

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 09:44:46 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้ายังไม่ได้อุดวาล์วน้ำร้อนเข้าคอยล์ ก็ลองดูจุดนี้ด้วยครับ ถ้าวาล์วรั่ว แอร์จะไม่ค่อยเย็นครับ

เปิดครึ่งชมแรกเย็นมากเลยครับ แต่หลังจากนั้นมันจะค่อยๆเบาลง เกี่ยวไหมครับ

24noppon

• เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2020, 11:18:54 »

เปิดครึ่งชมแรกเย็นมากเลยครับ แต่หลังจากนั้นมันจะค่อยๆเบาลง เกี่ยวไหมครับ

ก็มีโอกาศครับ ถ้าวาล์วมันรั่วปิดน้ำร้อนไม่อยู่ น้ำร้อนมันจะไหลเข้าไปในคอยร้อนตลอดเวลาครับ ทำให้แอร์ไม่เย็น

ลองหนุนปุ่มช่องแอร์ตรงกลางให้เป็นสีน้ำเงินสามจุดดูก่อนครับ เย็นขึ้นไหม
ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2020, 06:05:21 »

ต้องรื้อคอนโซลไหมครับ

วาล์ว อยู่ที่ตัวคอมแอร์ครับ คนละส่วนกันครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

praphol

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2020, 10:08:08 »
อาการนี้น่าจะมาจากวาล์วน้ำร้อนรั่วเข้าคอยล์ ถ้าวาล์วรั่ว แอร์จะไม่ค่อยเย็นเพราะตอนแรกบอกเย็นตอนติดเครื่องใหม่ๆพอเครื่องเริ่มร้อนนำ้ก็ร้อนตามแล้วไหลผ่านคอยร้อนตลอดเวลาครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2020, 13:00:10 โดย praphol »