ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกียวกับอาการดังของล้อหน้าขวาครับ  (อ่าน 1233 ครั้ง)

Maigio

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
คือผมเปลี่ยน โช้ค กับปีกนกมาแล้ว เวลาเลี้ยว หรือวิ่งทางลูกรัง หรือล้อขวาลงหลุม
มันจะมีจะรู้สึก กึกๆๆ ตลอดเลยแต่ถ้าเลี้ยวแล้วลงหลุมเป็นมั่งไม่เป็นมั่ง แต่วิ่งตรงๆลงจะรู้สึกได้เลยครับ

แบบนี้พอจะทราบไหมครับควรทำยังไงครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: สอบถามเกียวกับอาการดังของล้อหน้าขวาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2020, 15:08:00 »
ข้างหน้าหลักๆก็จะมี ปีกนก บูชปีกนก ลูกหมากเหล็กกันโคลง บูชเหล็กกันโคลง ลูกหมากปลายแร็ค แร็คพวงมาลัย เบ้าโช้คหน้า ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

24noppon

• แฟนพันธุ์แท้
  • เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
Re: สอบถามเกียวกับอาการดังของล้อหน้าขวาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2020, 16:52:10 »
อาการคล้ายๆของผม

ลองดูที่ลูกหมากปีกนกตัวในครับ ถ้ายกล้อลอยอาจจะเช็คไม่เจอจุดหลวมเพราะสปริงมันดัน ลองหาร้านยกรถพร้อมล้อทั้งคันดูครับ

ของผมเคยมีเสียง หลังจากที่ไปเปลี่ยนโช็คมา ตอนที่ผมเปลี่ยนโช๊ค ช่างเขางัดปีกนกเพื่อเอาโช็คออก เลยทำให้ลูกหมากตัวในหลวม เอามือทุบมีเสียงดังกึกๆ

ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

Maigio

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 11:29:13 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ข้างหน้าหลักๆก็จะมี ปีกนก บูชปีกนก ลูกหมากเหล็กกันโคลง บูชเหล็กกันโคลง ลูกหมากปลายแร็ค แร็คพวงมาลัย เบ้าโช้คหน้า ครับ
ครับพี่ต้อม ครวาที่แล้วโช้คเสีย เลยยกชุดหมดเลยครับ ยกเว้นแร็ค และแร็คพวงมาลัย บูชเหล็กกันโคลง นอกนั้นร้านเปลี่ยนหมดเลย เพราะตอนแรก ดังล้อซ้ายไปทำกลับมาดันขวาแทน

Maigio

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 11:32:11 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ลองดูที่ลูกหมากปีกนกตัวในครับ ถ้ายกล้อลอยอาจจะเช็คไม่เจอจุดหลวมเพราะสปริงมันดัน ลองหาร้านยกรถพร้อมล้อทั้งคันดูครับ

ของผมเคยมีเสียง หลังจากที่ไปเปลี่ยนโช็คมา ตอนที่ผมเปลี่ยนโช๊ค ช่างเขางัดปีกนกเพื่อเอาโช็คออก เลยทำให้ลูกหมากตัวในหลวม เอามือทุบมีเสียงดังกึกๆ
เดี่ยวต้องลองดูมั่งละครับ ลำคลานก็ไม่ได้ลำคลานนะ แค่กลัวว่ามันจะคุมรถไม่อยู๋ เพราะดันเป็นตอนวิ่งตรงๆ ลงหลุมด้วย แต่ถ้าตอนเลี้ยวเราระงวังอยู๋แล้วเลยไม่ค่อยกลัวเพราะผมเพิ่งเอาไปเปลี่ยนโช้ค ปีกนกบูชปีกนกมาหมดเลยครับ ยกเว้นพวกแร็ค กันโคลงไรพวกนี้ยังไม่ได้เปลี่ยน เลยไม่มั่นใจ ไม่รู้จะโดนอีกทะไร

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 11:32:44 »
ลองไล่ขย่มๆโยกๆดูตามจุดต่างๆดูก่อนครับ เรื่องเสียงกุกๆกักๆของช่วงล่าง ผมว่าไม่น่าจะหายากครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Panta

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2020, 14:38:09 »

เดี่ยวต้องลองดูมั่งละครับ ลำคลานก็ไม่ได้ลำคลานนะ แค่กลัวว่ามันจะคุมรถไม่อยู๋ เพราะดันเป็นตอนวิ่งตรงๆ ลงหลุมด้วย แต่ถ้าตอนเลี้ยวเราระงวังอยู๋แล้วเลยไม่ค่อยกลัวเพราะผมเพิ่งเอาไปเปลี่ยนโช้ค ปีกนกบูชปีกนกมาหมดเลยครับ ยกเว้นพวกแร็ค กันโคลงไรพวกนี้ยังไม่ได้เปลี่ยน เลยไม่มั่นใจ ไม่รู้จะโดนอีกทะไร
ทีแรก ผมก็ว่า น่าจะบู๊ชปีกนกเหมือนกัน แต่ถ้าเป็นที่ยางเบ้าโช้คทรุด ผมมีอะไรไหล่นะ พอดี ตอนนั้น ทดลองเปลี่ยน แต่ไม่หาย เลยเปลี่ยนฟรีไป