ผู้เขียน หัวข้อ: สายน้ำมันกาลักน้ำ ในถังน้ำมัน รั่ว  (อ่าน 1385 ครั้ง)

crafe82

• มือใหม่หัดขับ
  • *

สายน้ำมันกาลักน้ำ ในถังน้ำมัน รั่ว เราสามารถใช้สายแบบไหนแทนได้บ้าง แล้วหาซื้อจากที่ไหนครับ ขอบคุณมากครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: สายน้ำมันกาลักน้ำ ในถังน้ำมัน รั่ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2020, 17:32:53 »
ตามเซียงกงเห็นว่ามีขายครับ แต่ถ้าจะเทียบอะไหล่อันนี้ไม่รู้เหมือนกันครับ รู้แต่ว่า ถ้าจะเปลี่ยนทั้งชุดของ vdo ตามร้านอะไหล่จะมีขายอยู่ครับ หรือ ถ้าจะเบิกห้าง เคยดูพาร์ทว่าเบิกแยกได้แต่ราคาก็แรงตามประสาของห้างครับ

แต่ส่วนตัวแนะนำเปลี่ยนใหม่ยกชุดเลยดีกว่าครับ ส่วนมากชุดนี้คนมักจะยังไม่เคยเปลี่ยนกัน ของผมเคยเป็นยังไม่เคยเปลี่ยนตั้งแต่ใช้รถมา เวลามันเสีย น้ำมันเหลือ ขีดนึง ขึ้นเนินก็ดับได้ครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2020, 17:34:26 โดย tom46 »

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

crafe82

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: สายน้ำมันกาลักน้ำ ในถังน้ำมัน รั่ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2020, 17:47:21 »
ใช่เลยครับ อาการแบบว่าน้ำมันเหลือขีดเดียว ขับขับอยู่ดับซะอย่างนั้นคับ เข้าไปที่อู่ให้เขารื้อปั้มติ๊ก แต่ดันไปเจอสายกาลักน้ำรั่วคับผม
ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ