ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนสมาชิกขอนแก่นมีบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 2097 ครั้ง)

kanti

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
เพื่อนสมาชิกขอนแก่นมีบ้างมั้ยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2019, 18:55:25 »
อยากหาเพื่อนสมาชิกที่ขอนแก่นที่มีอู่ซ่อมนอกศูนย์และร้านขายอะไหล่น่ะครับ

kanti

• **
Re: เพื่อนสมาชิกขอนแก่นมีบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2019, 09:19:51 »
ก้คงมีผมคนเดียว รู้สึกโดดเดี่ยว

itongx

• แฟนพันธุ์แท้
  • No one is perfect!!
Re: เพื่อนสมาชิกขอนแก่นมีบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2019, 08:49:58 »
สหยน ไงครับมีอะไหล่ e46 อยู่
"ต้อง ครับ"

kanti

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2019, 12:56:13 »
อะไหล่ผมจะสั่งจากทิพย์คลองตันเพราะบ้านอยุ่แถวนั้นส่งมาขอนแก่นได้วันรุ่งขึ้น อู่นอกที่เก่งนี่ผมคิดว่าคงไม่มีเพราะผมอยู่มาห้าปีเห็นe46ไม่ถึง10คัน เมื่อก่อนใช้บริการtime autoของโกสิตราคาสูงนิดนึงแต่จบทุกงาน กทม.อู่เก่งๆเยอะ

teemodify

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 00:08:08 »
อยู่บ้านไผ่ครับ ไม่ได้มีอู่ แต่ซ่อมเองทุกระบบ มีอะไรให้ช่วยบอกได้นะครับ

kanti

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 13:02:27 »
ยินดีมากเลยครับบ้านไผ่ก้ไม่ใกลมากขอเบอร์ติดต่อด้วยครับอยากปรึกษา

teemodify9

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 18:20:27 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ยินดีมากเลยครับบ้านไผ่ก้ไม่ใกลมากขอเบอร์ติดต่อด้วยครับอยากปรึกษา
0833599955 ตี๋ครับ

kanti

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 19:32:58 »
มีคนเดียวก้ยังดีกว่าไม่มีเลยนะ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 04:09:59 »
ส่วนตัวผมเคยเรียนและมีบ้านอยู่ขอนแก่นครับ
คนอยู่กรุงเทพฯแต่ก็ขับกลับบ้านเป็นพักๆครับ

รถเคยมีปัญหาที่ขอนแก่นหลายครั้ง (เครื่อง N42) ผมนี้ขับเข้าอู่เบนซ์เลยครับ

chet

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 04:15:33 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อู่นอกที่เก่งนี่ผมคิดว่าคงไม่มีเพราะผมอยู่มาห้าปีเห็นe46ไม่ถึง10คัน เมื่อก่อนใช้บริการtime autoของโกสิตราคาสูงนิดนึงแต่จบทุกงาน กทม.อู่เก่งๆเยอะ

อู่ที่ขอนแก่นถ้าให้เล่าให้ฟัง มันคงเป็นต่างกรรมต่างวาระ
แต่ก็ทำเอาจุกอยู่จนไม่กล้าแนะนำเลยครับ
พวกขึ้นๆป้ายว่าซ่อม BMW นี่แหละ

จนผมต้องขับเข้าอู่เบนซ์ อย่างที่เล่าให้ฟัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2019, 04:17:27 โดย chet »

kanti

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2019, 19:38:22 »
ใช่เลยครับอู่ที่ขึ้นป้าย เบนซ์ บีเอ็ม ออดี้ โฟลคผมโดนมาหมดล่ะอู่แรกก็สืบพงษ์ สีฐาน npซอยข้างสถานีตำรวจภูธร jrw ศรีจันทร์และล่าสุดทองไทยเซอร์วิส ผมว่าเค้าเอาราคาจากศูนย์เป็นตัวตั้งหรือป่าวแล้วมาคิดให้ถูกกว่าหน่อย อย่างเปลี่ยนคอมแอร์กับแผงคอยล์อะไรแบบนี้อู่นอกคงคิด 6-7หมื่นก็ถูกกว่าศูนย์แล้ว

chet

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 13:08:50 »
โอโห ราคานี้ผมให้ slide-on เข้ากรุงเทพฯ
ซ่อมที่นี่แล้วขับกลับ ราคาไม่น่าจะถึงครึ่งในบิลเลยครับ

O0

kanti

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2019, 21:52:47 »
ผมไม่ได้ทำครับเค้าเสนอราคามาให้ดูตอนนี้มาให้ทางคุณteeที่บ้านไผ่ตรวจหาเจ้าที่บ้านแกแรงครับจะจอดนิ่งติดใว้กี่ชม.แอร์ก้เย็น วันนี้ก้ไปมาอีกชลอและหยุดรถตรงด่านตรวจไม่ถึงห้านาทีความเย็นหายวิ่งไปได้หน่อยก้กลับมาเย็นอีกไปถึงบ้าน teeจอดติดเครื่องแดดเปรียงเกือบชม.แอร์เย็นปกติ เลยมารื้อลำโพงซ่อมขอบให้ทั้งหน้าหลังยังยกกล่องเล่นซีดีมาให้อีกมีแผ่นครบเลยชอบเพลงแนวเดียวกันด้วย ไม่คิดเงินแม้แต่บาทเดียวท้ายสุดของวันเชคคอมออกมา auc sensor error ก้จะลองใช้ไปก่อนแต่ไม่กังวลอะไรอีกแล้ว