ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์เย็นเจี้ยบ แต่เสียงดัง ทำไงดีครับ  (อ่าน 1645 ครั้ง)

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
เปิดลมเบาสุดยังดัง พอปิดแอร์เสียงเงียบกริ๊บเลยครับ

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
Re: แอร์เย็นเจี้ยบ แต่เสียงดัง ทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 06:15:58 »
ต้องฟังดูว่าเสียงอะไร
เสียงมอเตอร์พัดลมแอร์หรือเปล่า  ถ้าใช่ สตาร์แอร์สามารถเปลี่ยนได้จากทางด้านหน้าห้องเครื่อง โดยไม่ต้องรื้อคอนโทรล

ถ้าเป็นเสียงอย่างอื่นไม่ทราบครับ

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
Re: แอร์เย็นเจี้ยบ แต่เสียงดัง ทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 06:56:24 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ต้องฟังดูว่าเสียงอะไร
เสียงมอเตอร์พัดลมแอร์หรือเปล่า  ถ้าใช่ สตาร์แอร์สามารถเปลี่ยนได้จากทางด้านหน้าห้องเครื่อง โดยไม่ต้องรื้อคอนโทรล

ถ้าเป็นเสียงอย่างอื่นไม่ทราบครับ

ผมว่าเสียงมอเตอร์ครับ สงสัยมันอยากกลับเยอรมันหน่ะครับ