ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ นำรั่วใต้ถังพักนําข้างแผงหม้อนํา ครับ  (อ่าน 1174 ครั้ง)

soyti

• ขาประจำ
E46 318 m43 ครับ พอดี ขับรถมาสัมมนาที่ สยามเคมปินสกี้ หลัง พารากอน ก็จอดในช่องจอดปกติ หลังจากนั้น ก็ไปลงทะเบียน  หลังจากนั้น เดินมาหยิบของที่ รถ เจอเลย นำนองพื้นใต้ที่จอด เปิดฝากระโปรงดู เจอนำรั่ว อยู่ใต้ ถังพักนําข้างแผงหม้อนำ ครับ ทำไงดี  ตอนนี้อยู่ระหว่าง สัมมนา อยู่ เลยอยากรู้ จะทำไง ดี ครับ เครดเลย
ขอบคุณครับ

suwannabmw

• ขาประจำ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
E46 318 m43 ครับ พอดี ขับรถมาสัมมนาที่ สยามเคมปินสกี้ หลัง พารากอน ก็จอดในช่องจอดปกติ หลังจากนั้น ก็ไปลงทะเบียน  หลังจากนั้น เดินมาหยิบของที่ รถ เจอเลย นำนองพื้นใต้ที่จอด เปิดฝากระโปรงดู เจอนำรั่ว อยู่ใต้ ถังพักนําข้างแผงหม้อนำ ครับ ทำไงดี  ตอนนี้อยู่ระหว่าง สัมมนา อยู่ เลยอยากรู้ จะทำไง ดี ครับ เครดเลย
ขอบคุณครับ

ใช้อิบอกซี่ ที่เป็น ดินน้ำมันที่เขียนว่า กาวมหาอุด ที่เป็นรูปตราช้าง มันปั้นๆๆ เอาไปแปะที่รั่วครับ ขับกลับได้สบายครับ น่าจะ 100บาทนี่หละ (ตัวที่เป้นดินน้ำมันนะปั้นๆๆได้ครับ) รอให้เเห้งสัก 1 ชม เติมน้ำขับหลับสบายครับผม

soyti

• ขาประจำ
เดี๋ยว เลิก สัมมนา เสร็จ จะลองดู ครับ ไงก็ ขอบคุณในคำแนะนำ

Chakarin

• คนคุ้นเคย
ผมเคยฉุกเฉินจริงๆ หากาวมหาอุดไม่มี ตอนกลางคืน เข้า 7-11 หรือ โชวห่วย หากาวตราช้างหยอด แล้วใช้ผงซักฟอกโรย กับสำลีปิดรูแตกใช้ได้ชั่วคราวพอขับไปได้ต่อซักพักครับ ไม่ถึงกับหยุดรั่วแต่ซึมๆ

soyti

• ขาประจำ
มา update ครับ สรุป ถังพักนำรั่ว แตกเป็นลายงาประมาณ 1ซมตรงสันด้านข้าง ครับ เลย เติมนำ ขับกลับบ้าน แบบ ลุ้นสุด ๆๆ ขอบคุณทุกคำแนะนำ ครับ

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
ผมเคยเป็นถังพักน้ำแตกร้าวถ้าเพิ่งเจอใหม่ๆร้าวไม่แยอะจะเห็นน้ำพุ่งเป็นเส้นเท่าเส้นผม เติมน้ำให้เต็มยังสามารถวิ่งได้อีกหลายกิโล(หลีกเลี่ยงรถติดๆด้วยนะ)

แต่ถ้าแตกน้ำพุ่ง รูใหญ่ไหลแยอะๆ จ้างรถยกมาดีกว่าครับไม่คุ้มกันครับ